ผู้เขียน หัวข้อ: มิตซูบิชิ ปาเจโร สปอตร์ กับชุดยอดนิยม Up-Garde Hi-Power 7  (อ่าน 11107 ครั้ง)

Photo by QC caraudio

• บุคคลทั่วไป
มิตซูบิชิ ปาเจโร สปอตร์ กับชุดยอดนิยม Up-Garde Hi-Power 7

ชุดนี้ถ้าต้องการคุณภาพจากลำโพงที่ผลิตในเยอรมันแท้ๆ แนวเสียงค่อนข้างหลากหลาย ฟังสบายๆ งบประมาณพอดิบพอดี  ขอแนะนำเลยนะคะ :-[

สำหรับมิตซูบิชิปาเจโรสปอตร์คันนี้ มีเครื่องเล่นซีดีที่ติดมากับรถเป็นของโซนี่ค่ะ ก็ถือเป็นแบรนด์ดีที่เป็นที่รู้จักกันมานานมากๆแล้วนะคะ ถ้าชอบแนวเสียงที่สดและปลายแหลมจัด โซนี่เค้าจัดให้เลยค่ะ

จากรูปด้านล่างเราก็มาดูแผงประตูด้านในกันเลยนะคะ ก่อนจะแดมป์ก็ต้องนำพาสติกเดิมออกเพื่อทำความสะอาด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/01/13 07:46:10 โดย kimji »

ที่ขาดไม่ได้สำหรับงานติดตั้งลำโพงกลางแหลม ก็ต้องเป็นขอบไม้เสริม เพื่อให้การจับยึดลำโพงแน่นหนาและเสียงดี ด้วยค่ะ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/01/13 08:05:46 โดย kimji »

เมื่อทำตามขั้นตอนแดมป์และเสริมขอบลำโพงแล้ว ก็สามารถติดตั้งลำโพงในตำแหน่งเดิมได้อย่างที่ต้องการ

สำหรับคันนี้ในส่วนของเสียงแหลมยังคงติดตั้งไว้ด้านในที่จุดเดิมเหมือนที่มากับรถค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/01/13 07:52:17 โดย kimji »

เมื่อติดตั้งBasbox ในตำแหน่งที่ต้องการแล้วหากมีช่องว่างเพียงพอ ทางร้านก็จะทำกล่องครอบไว้ให้ด้วยนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/01/13 07:55:32 โดย kimji »

kimji

• Administrator
  • ซี5
 :-\ ตอนนี้มีคุณเบสมาช่วยถ่ายภาพ และโพสต์รูปให้ ดีจังเลย  ทุกท่านจะได้ชมรูปสวยๆจากฝีมือช่างภาพฝีมือดีคนนี้กันอีกนะคะ :-[

ชุดยอดนิยม Up-Garde Hi-Power 7 ของเรา มีอะไรบ้าง ???

ค่ะก็ตามรูปด้านล่างเลยนะคะ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/01/13 08:06:44 โดย kimji »
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
ถูกและคุ้มที่สุดในสามโลก  :D
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

nokair

• ซี5

อยากได้มาติดน้องปาเค้ามังอะ  :D

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5

gm a ขายดีมากกๆ :-[

mr.big

• ซี5

อยากได้มาติดน้องปาเค้ามังอะ  :D

ผมจะปรับระบบใหม่ น้านก สนใจไหมครับ ยังไม่พ้นเบิร์นเลย

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล

ผมจะปรับระบบใหม่ น้านก สนใจไหมครับ ยังไม่พ้นเบิร์นเลย

ระบบน้านกเค้าไปไกลมาก แล้ว น้า big
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
ผมว่าถ้าต่อไปอัพระบบเพิ่ม ARC xxk :-[เข้าไปอีกตัวแจ่มเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/05/13 13:40:48 โดย kimji »

Sunny7855

• ซี1
  • *
    • sbo
ขอบคุณสำหรับภาพ และก็ เทคนิค ดีๆ แบบนี้ ครับ