ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Cefiro & SQ.4  (อ่าน 15523 ครั้ง)

kimji

• Administrator
  • ซี5
Nissan Cefiro & SQ.4
« เมื่อ: 04/07/13 10:31:07 »
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

kimji

• ซี5
Re: Nissan Cefiro & SQ.4
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04/07/13 10:33:25 »
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

kimji

• ซี5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04/07/13 10:34:49 »

kimji

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04/07/13 10:35:39 »

Giogio

• ซี5
  • I LOVE MUSIC
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04/09/13 00:57:22 »
จร๊ากกกกก...พี่น้อง Voce มาแว๊วววววว

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04/09/13 09:40:55 »
จร๊ากกกกก...พี่น้อง Voce มาแว๊วววววว

ประธาน Audison voce มาต้อนรับละ  :laugh: :laugh: :laugh:

Padol007

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04/09/13 14:49:01 »
 :)  เสียงดีมากมากครับ...
ตอนนี้ติดใจ ไม่นั่งยอมกลับไปนั่งฟังคิกเกอร์เลยครับ
เด๋วว่างๆ จะเอารูปมาลงเพิ่ม.... ฟร้อนรุ่นนี้ รองรับสาย HDMI ผมต่อเครื่องเล่นไฮเดฟได้ตรงเลย เสียงมาแบบชัดมากครับ

สุดท้ายก็ เลือกไม่ผิดจริงๆ กับ โวเช่ รุ่นนี้ ของดีจริง และเซ็ทนี้คุ้มมากครับ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04/09/13 15:21:27 »
ตอนนี้ติดใจ ไม่นั่งยอมกลับไปนั่งฟังคิกเกอร์เลยครับ
เด๋วว่างๆ จะเอารูปมาลงเพิ่ม.... ฟร้อนรุ่นนี้ รองรับสาย HDMI ผมต่อเครื่องเล่นไฮเดฟได้ตรงเลย เสียงมาแบบชัดมากครับ

สุดท้ายก็ เลือกไม่ผิดจริงๆ กับ โวเช่ รุ่นนี้ ของดีจริง และเซ็ทนี้คุ้มมากครับ

L:

ปล. ของดีเป็นเพียงส่วนหนึ่ง การติดตั้งและปรับจูนที่ดีมีความสำคัญไม่แพ้กัน

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04/09/13 15:57:14 »
L:

ปล. ของดีเป็นเพียงส่วนหนึ่ง การติดตั้งและปรับจูนที่ดีมีความสำคัญไม่แพ้กัน

ยินดีด้วยครับที่ได้เสียงถูกใจ
และตามที่น้าตกแจ้งครับ การปรับจูนมีผลต่อเสียงไม่แพ้อุปกรณ์ที่ใส่นะครับ

น้ากลมพูดเสมอๆว่า ราคาเท่ากัน ติดที่ QC ได้เสียงดีกว่าติกที่อื่นแน่นอน ทั้งคุณภาพอุปกรณ์ที่ได้และคุณภาพเสียงครับ  :)

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04/09/13 16:20:17 »
Burn in ไปสัก ร้อยชั่วโมง แล้วโทรเข้ามานัดขอ ปรับจูนนะครับ รับรองเสียงดีขึ้นไปอีก  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04/09/13 16:32:27 »

ลองหาเพลง file Flac มาฟังสิครับ เสียงสุดยอด ใกล้เคียงแผ่นมาก 

แนะนำหาสาย HDMI ดีๆ มาใช้เลย  ครับ แจ่ม 

ปล อยากได้มังจัง
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

Super Pong

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04/09/13 16:38:47 »

ลองหาเพลง file Flac มาฟังสิครับ เสียงสุดยอด ใกล้เคียงแผ่นมาก 

แนะนำหาสาย HDMI ดีๆ มาใช้เลย  ครับ แจ่ม 

ปล อยากได้มังจัง

จะรอฟังนะโห้  :) :) :)

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04/09/13 16:59:10 »
                  จะรอฟังนะโห้  :) :) :)

ห้าม กัน เหอะ. เพื่อน ๆ จะไม่มีกินอยู่แล้ว
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

Padol007

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04/09/13 22:46:13 »
 :laugh: ครับน้าๆ ทุกท่าน จริงอย่างที่น้าๆว่าครับ
สิ่งสำคัญนอกเหนือกจากคุณภาพของอุปกรณ์แล้ว...คือการปรับจูนโดยเฮียครับ

ผมเลยไว้วางใจแบบไม่ลังเล นำรถ Cefiro A33 อีกคันเข้าไปติดตั้ง จากผลงานการติดตั้งและจูนเสียงกับ Cefiro A32 ที่ลง Kicker ทั้งคัน
ผมติดใจมากมากครับๆ เพราะชีวิตผมใช่เวลาส่วนใหญ่บนรถครับ มีความสุขกับการฟังเพลงดูหนังบนรถครับ...
ขับรถลงใต้ พัทลุงเดือนนึงสองสามรอบ ฟังเพลงตลอดทาง ชอบมากมากครับ มีความสุขมากมาก
เมื่อก่อนติดเครื่องเสียงแบบบ้านๆ มา แบบที่ไม่มีการปรับจูน ก็เปิดฟังๆไป อาศัยปรับแหลมกับทุ้มเยอะๆ ครับ เพราะไม่รู้เรื่องเครื่องเสียงเลย

แต่พอมาฟังเครื่องเสียงที่มีการปรับจูนมา รู้สึกว่าฟังเพลงได้แบบมีความสุขมากมาก อย่างเมื่อสักครู่ขับรถจากบางมดกลับบ้านมางามวงศ์วาน ฟังหนู มิเตอร์....
แหม่.... ทุกเพลงที่ๆังเพราะไปหมด เบส ลอยมาตุ้บๆ เสียงนักร้อง เหมือนพี่หนูมิเตอร์ มายืนร้องเพลงอยู่หน้ารถ....

แหม่ มีความสุขจริงๆ ครับ  ไว้ว่างๆ จะลงรูปรีวิวคันนี้ให้ดูอีกทีครับ  น้าๆ ท่านใด มีข้อแนะนำให้ความรู้ผมได้นะครับ มือใหม่ครับ :)

jelly

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04/09/13 22:52:29 »
ยืนยันฝีมือการจูนของเฮียนพด้วยคนครับ  L: