ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Cefiro & SQ.4  (อ่าน 15647 ครั้ง)

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
Re: Nissan Cefiro & SQ.4
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04/10/13 04:01:09 »
:laugh: ครับน้าๆ ทุกท่าน จริงอย่างที่น้าๆว่าครับ
สิ่งสำคัญนอกเหนือกจากคุณภาพของอุปกรณ์แล้ว...คือการปรับจูนโดยเฮียครับ

ผมเลยไว้วางใจแบบไม่ลังเล นำรถ Cefiro A33 อีกคันเข้าไปติดตั้ง จากผลงานการติดตั้งและจูนเสียงกับ Cefiro A32 ที่ลง Kicker ทั้งคัน
ผมติดใจมากมากครับๆ เพราะชีวิตผมใช่เวลาส่วนใหญ่บนรถครับ มีความสุขกับการฟังเพลงดูหนังบนรถครับ...
ขับรถลงใต้ พัทลุงเดือนนึงสองสามรอบ ฟังเพลงตลอดทาง ชอบมากมากครับ มีความสุขมากมาก
เมื่อก่อนติดเครื่องเสียงแบบบ้านๆ มา แบบที่ไม่มีการปรับจูน ก็เปิดฟังๆไป อาศัยปรับแหลมกับทุ้มเยอะๆ ครับ เพราะไม่รู้เรื่องเครื่องเสียงเลย

แต่พอมาฟังเครื่องเสียงที่มีการปรับจูนมา รู้สึกว่าฟังเพลงได้แบบมีความสุขมากมาก อย่างเมื่อสักครู่ขับรถจากบางมดกลับบ้านมางามวงศ์วาน ฟังหนู มิเตอร์....
แหม่.... ทุกเพลงที่ๆังเพราะไปหมด เบส ลอยมาตุ้บๆ เสียงนักร้อง เหมือนพี่หนูมิเตอร์ มายืนร้องเพลงอยู่หน้ารถ....

แหม่ มีความสุขจริงๆ ครับ  ไว้ว่างๆ จะลงรูปรีวิวคันนี้ให้ดูอีกทีครับ  น้าๆ ท่านใด มีข้อแนะนำให้ความรู้ผมได้นะครับ มือใหม่ครับ :)

:o  L:

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04/10/13 07:03:11 »
:laugh: ครับน้าๆ ทุกท่าน จริงอย่างที่น้าๆว่าครับ
สิ่งสำคัญนอกเหนือกจากคุณภาพของอุปกรณ์แล้ว...คือการปรับจูนโดยเฮียครับ

ผมเลยไว้วางใจแบบไม่ลังเล นำรถ Cefiro A33 อีกคันเข้าไปติดตั้ง จากผลงานการติดตั้งและจูนเสียงกับ Cefiro A32 ที่ลง Kicker ทั้งคัน
ผมติดใจมากมากครับๆ เพราะชีวิตผมใช่เวลาส่วนใหญ่บนรถครับ มีความสุขกับการฟังเพลงดูหนังบนรถครับ...
ขับรถลงใต้ พัทลุงเดือนนึงสองสามรอบ ฟังเพลงตลอดทาง ชอบมากมากครับ มีความสุขมากมาก
เมื่อก่อนติดเครื่องเสียงแบบบ้านๆ มา แบบที่ไม่มีการปรับจูน ก็เปิดฟังๆไป อาศัยปรับแหลมกับทุ้มเยอะๆ ครับ เพราะไม่รู้เรื่องเครื่องเสียงเลย

แต่พอมาฟังเครื่องเสียงที่มีการปรับจูนมา รู้สึกว่าฟังเพลงได้แบบมีความสุขมากมาก อย่างเมื่อสักครู่ขับรถจากบางมดกลับบ้านมางามวงศ์วาน ฟังหนู มิเตอร์....
แหม่.... ทุกเพลงที่ๆังเพราะไปหมด เบส ลอยมาตุ้บๆ เสียงนักร้อง เหมือนพี่หนูมิเตอร์ มายืนร้องเพลงอยู่หน้ารถ....

แหม่ มีความสุขจริงๆ ครับ  ไว้ว่างๆ จะลงรูปรีวิวคันนี้ให้ดูอีกทีครับ  น้าๆ ท่านใด มีข้อแนะนำให้ความรู้ผมได้นะครับ มือใหม่ครับ :)
L:

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04/10/13 09:39:55 »

Super Pong

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04/10/13 17:31:46 »

ยินดีด้วยคับ เข้าใจเลยการเดินทางตจว.บ่อย แล้วมีเพลงเพราะๆฟัง นี่มันสุขจิงๆ  :)

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04/10/13 18:35:52 »

ชอบอ่านรีวิว แบบนี้ ผมคนอ่าน ยังอ่านเพลินเลย ยินดีด้วยครับ ขับรถมีความสุขขึ้นมากเลยตั้งแต่ผมติดเครื่องเสียงกับ QC
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Giogio

• ซี5
  • I LOVE MUSIC
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 04/14/13 00:31:03 »
วันหนายแวะเข้าร้าน...นัดป๋มนินุงน่ะฮะ..ขอยาด ไปฟังโหน่ยงับท่าน Padol007

Padol007

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 04/17/13 20:09:47 »
รับทราบครับท่าน...
อาจจะเป็นสัปดาห์หน้าครับ ช่วงนี้งานค่อนข้างยุ่งนิสนึงครับ
ยังไง หากผมจะแวะเข้าไปจะแจ้งให้ทราบก่อนล่วงหน้าครับ

ขอบคุณมากมายครับ
ปฎล

pongthep

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05/09/13 11:01:20 »
อยากทราบว่าชุดนี้เหมาะกับการฟังเพลงแนวไหนครับ
และแนวเสียงของชุดนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ
เจ็บ(มาเยอะ)แต่จบ(ที่QC)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05/09/13 12:41:06 »
อยากทราบว่าชุดนี้เหมาะกับการฟังเพลงแนวไหนครับ
และแนวเสียงของชุดนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ

ชุดนี้ฟังได้หลากหงายแนวพอสมควรครับ
แอมไดนามิกดี กระชับ ส่วนลำโพง เสียงออกแนวฟังสบายๆ มิดเบสพอประมาณ
สรุปคุ้มครับ  :)