ผู้เขียน หัวข้อ: TOYOTAS VIGO 4x4 กับชุด ESQL3 มาพร้อมกับ จานดาวเทียม TRUESAT  (อ่าน 8522 ครั้ง)

Photographer QC

• ซี5
TOYOTAS VIGO  4x4  กับชุด ESQL3

ชุดนี้เสียงที่ได้ถือว่าได้ทั้งรายละเอียด และความดังพอสมควรเลยทีเดียวนะคะ ถึงจะมีลำโพงซับแค่ 1 ข้าง แบบโครงสร้างบางๆ แต่พลังเบสที่ได้ต้องบอกว่าคุ้มค่ามากค่ะ อันนี้ต้องยกประโยชน์ให้กับความลงตัวของการจัดชุด ที่เข้ากันได้ดีเลยทีเดียว :laugh: ค่ะสรุปว่า หากท่านที่อยากฟังทั้งรายละเอียดและความดัง แล้วพื้นที่ในรถสำหรับติดตั้งทั้งเพาเวอร์แอมป์และตู้ลำโพงซับมีจำกัด...ชุดนี้ไม่ทำให้ท่านผิดหวังแน่นอนค่ะ

1.ลำโพงแยกชิ้น 6   นิ้ว GM AS-6508  2คู่

2.เพาเวอร์แอมป์ ACUSTIKA CLASS D  AKH600.1 และ  AKH400.4

3.ลำโพงซับ Rockfordfosqate R2 SD4 1 ข้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/04/13 15:00:08 โดย kimji »

• ซี5
แผ่นแดมป์ของ MONITER PRECISION

ทำการแดมป์ประตูทั้ง 4บาน  พร้อมด้านหลังของเบาะหลัง

• ซี5
ลำโพงคู่หน้าติดตั้งตรงตำแหน่งเดิม ส่วนทวิตเตอร์ ประจำตำแหน่งที่เสาA

• ซี5
ส่วนลำโพงคู่ที่2 ก็ติดตั้งที่ตำแหน่งเดิมที่ด้านข้างประตูหลัง   แต่......ถ้าติดตั้งตำแหน่งเดิม แล้วทวิตเตอร์ล่ะจะติดตรงไหน ไปดูที่รูปเลยดีกว่า

หลังจากติดตั้งทวิตเตอร์เสร็จรก็ประกอบ  ฝาข้างประตูกลับเข้าเหมือนเดิม

• ซี5
ลำโพงซับตีตู้สูตรจากทางร้าน QC โดยไม่ทำให้เสียพื้นที่การใช้งาน

• ซี5
ส่วนเพาเวอร์แอมป์ ACUSTIKA CLASS D  AKH600.1 และ  AKH400.4

ถูกวางไว้ใต้เบาะที่นั่งข้างคนขับ แต่ทางร้านไม่ได้วางไว้เฉยๆนะ มีการเก็บงานเรียบร้อยสวยงาม

• ซี5
ระบบการจ่ายไฟทางร้านก็ให้ความสำคัญ

ส่วนจานดาวเทียม TRUESAT  ตอนนี้ช่างกำลังทำการปรับจูนการรับสัญญาณอยู่

ไว้เมื่อปรับจูนเส็จรเรียบร้อยจะมาอัพเดทข้อมูลต่อนะครับ  :)

• ซี5
อัพเดทกันต่อ  ตอนนี้ช่างได้ทำการปรับจูนเรียบร้อยแล้วแล้ว   :) :) :)

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
การติดตั้งสวยงามมากเลยครับถือเป็นชุดที่มีคุณภาพเสียงที่ดีชุดหนึ่งเลย L:

vigo-m

• ซี3
รถผมเองครับ  หลังจากติดตั้งได้ประมาณ  1 เืดือน  ทุกอย่างลงตัวครับ  ไม่มีปัญหาในการติดตั้งเลยครับ  รอเวลาให้เฮียจูนอีกครั้งครับ  ส่วนตอนนี้ประทับใจครับผม

แต่มีปัญหาสอบถามเรื่องฟิล์มบานหน้าครับ  ขับกลางคืนจะเห็นเป็นเส้นน้ำตกเลยครับ   แล้วจะเห็นไฟท้ายของรถคันหน้ามั่ว ๆ  พอขับมาใกล้ ๆ  ก้อจะเห็นเป็นปกติครับ

ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับฟิล์มที่มีส่วนผสมของปรอทรึป่าวครับ  น้า ๆ  ท่านใดมีประสบการเรื่องฟิล์มบ้างครับ  บานหน้าผม   :laugh:

vigo-m

• ซี3
เฮียครับ  อยากได้เบสเพิ่มครับ  รบกวน พีเอ็มราคาให้หน่อยครับ 

เซท 1   
  sub kicker com r 10 นิ้ว 1 ดอก  ตู้ตีใหม่ครับ  วางหลังเบาะแบบเดิมครับ  ตู้เก่าคงไม่พอ

เซท  2  sub  เพิ่มเป็น  1  คู่  ตีตู้เป็นตู้นั่งครับ  เพิ่ม  amp  ให้เหมาะสม 

จะเข้ากับชุดเดิมไหมครับ  รบกวนราคาด้วยนะครับ   :-X

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
แนะนำ Kicker comp R พร้อมตู้เปิดแรงขึ้นอีกมากเลยนะครับ

แต่ถ้าเอาแบบสุดๆใช้ Emblaze SA 2200 + Kicker comp R 1 คู่

แบบนี้แรงแบบสะใจได้เลยครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม