ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดกระทู้ไร้สาระ ไว้เชียร์ของ ไว้แซว ไว้บ่น ไว้ปรับทุกข์ เชิญที่นี่ครับ  (อ่าน 1579931 ครั้ง)

kamol

• ซี5
ฝ่ายธุรการขอจัดระเบียบของบอร์ดหน่อยครับ  เนื่องจากกระทู้หลายๆกระทู้ที่เป็นสาระ หรือกระทู้ promotion กระทู้คำถามของสมาชิก กลายเป็น ออกทะเลไปหมด ป่วนกันถ้วนหน้า  ผมเลยจำเป็นต้องจัดระเบียบครับ

เอ้า ขำๆ ฮาๆ บ่นๆ แซวๆ คันปาก ต่างๆนานา เชิญลงที่กระทู้นี้เลยครับ อย่าไปป่วนกระทู้อื่น

ผมชักคันเหมือนกัน ขอเริ่มเลยประเดิม

น้าโจโจ้ รบกวนลง system ใหม่ด่วน ขอ แบบที่เฮียนพอยากฟัง system ในฝัน อิอิอิ อย่างมัน

หมอช้าย อย่าลีลามาก ควักตังสอย Morel SE ซะดีๆ จะได้สมกับมาตรฐานหู และกำลังทรัพยื  ;D

น้ามิน อย่าลีลา รีบติดระบบใหม่ก่อนปีใหม่ อิอิอิ เพื่อนๆ อยากฟัง

น้าเนส เชียร์จังท่านประธาน เมื่อไหร่จะติด SE ในรถ Accord ซะทีล่ะท่าน และอื่นๆ อีกมากมายที่อมไว้ครับ ผมอยากฟัง Arc SE

น้าดนัย อย่าคิดมาก PSI ยาวๆ ห้าเมตรไม่มีอย่าไปง้อ รีบๆ จัด Furutech ดีๆ มาสักเส้น หรืออยากได้เทพกว่านั้น ถามท่านประธานเชียร์ รับรองได้ของเทพถูกใจถอด Steg ออกมาขายให้น้องๆ แล้วยัด SE ไปในรถสักสองตัว รับรองแจ่มกว่านี้อีกไกล  

น้องกานต์ มาทำสายเพิ่มซะดีๆ รับรอง เสียงเพราะขึ้นแทบนอนในรถ

คุณธีระ หายไปเลย รีบมาติดด่วน เราจะได้ฟังเพลงมันๆ คร้าบบบบบบ

น้านุ สาวก SE อีกคน รีบบึ่งรถมาเลยครับ เพื่อนๆอยากให้ติด SE จะได้รอฟัง กับสามทาง Rainbow

น้าบอม ผมฟังรถน้าคันแรกเลยตอน Ranger Meeting ยังจำได้เสียงดีอย่างมาก อยากฟัง system เทพใหม่เร็วๆนะครับ

กลับบ้านดีกว่า สงสัยหลังจาก ออกจากบอร์ดต้องมี เข้ามาสาด ผมกระจายแน่ โดยเฉพาะน้าช้าย  ;D ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/11/09 18:24:42 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
น้าโจโจ้ รบกวนลง system ใหม่ด่วน ขอ แบบที่เฮียนพอยากฟัง system ในฝัน อิอิอิ อย่างมัน

หมอช้าย อย่าลีลามาก ควักตังสอย Morel SE ซะดีๆ จะได้สมกับมาตรฐานหู และกำลังทรัพยื  ;D

น้ามิน อย่าลีลา รีบติดระบบใหม่ก่อนปีใหม่ อิอิอิ เพื่อนๆ อยากฟัง

น้าเนส เชียร์จังท่านประธาน เมื่อไหร่จะติด SE ในรถ Accord ซะทีล่ะท่าน และอื่นๆ อีกมากมายที่อมไว้ครับ ผมอยากฟัง Arc SE

น้าดนัย อย่าคิดมาก PSI ยาวๆ ห้าเมตรไม่มีอย่าไปง้อ รีบๆ จัด Furutech ดีๆ มาสักเส้น หรืออยากได้เทพกว่านั้น ถามท่านประธานเชียร์ รับรองได้ของเทพถูกใจถอด Steg ออกมาขายให้น้องๆ แล้วยัด SE ไปในรถสักสองตัว รับรองแจ่มกว่านี้อีกไกล  

น้านุ สาวก SE อีกคน รีบบึ่งรถมาเลยครับ เพื่อนๆอยากให้ติด SE จะได้รอฟัง กับสามทาง Rainbow

น้าบอม ผมฟังรถน้าคันแรกเลยตอน Ranger Meeting ยังจำได้เสียงดีอย่างมาก อยากฟัง system เทพใหม่เร็วๆนะครับ

หมอช้าย -- รีบจัดด่วนเลยครับ อย่าให้ลายเซ็นต์ผมมีปัญหาอะ  :o

น้ามิน -- หิ้วน้ากมลไปด้วยนะครับ ;D

น้าเนส -- ท่าทาง SE ที่อมจะเป็นหมันครับ ไม่ได้ลงคันแอคคอร์ดแน่นอน :'(

พี่ดนัย -- เกิดไรขึ้นกับ PSI อะ ถ้าดวงไม่สมพงษ์เด๋วผมจัดห้าย เส้นใหญ่ๆยาวๆ แต่้ต้องเตรียมไว้หลักครึ่งแสนนะครับ  :o

น้านุ -- น้ากมลไม่ต้องรอน้านุหรอกครับ สายสืบรายงานว่า ตกลงเคลียร์กับเฮียนพเรียบร้อย รอแต่วันเข้าไปติดอะ  โย่วๆๆ :o

น้าบอม -- ระบบใหญ่ต้องรอปีหน้าถึงเห็นเป็นรูปเป็นร่าง

น้าวิน -- ระบบใหญ่เช่นกัน คงต้องรอปีหน้าอีกเช่นกัน..

น้ากมล -- ที่บอกว่าอยากฟัง ARC SE ก้อจับยัดลงรถได้เลยครับ เฮียนพรออยู่เช่นกันอะ ถ้ามัวแต่รอผม ไม่ได้ฟังแน่นอน  :-X

น้าโจโจ้ -- ให้ไวๆ อย่าเก็บข้อมูลเยอะไป ระวัง over information นะครับ จะไม่ยอมพลาดกันเลยเหรอ อิอิ :D มันต้องลองเสียเงินก่อน ถึงจะค้นพบตัวเองอะ :-X
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ง่ะ จะบอกว่า น้ากมล ไม่ได้ยิงผมในบอร์ดอย่างเดียวนะ มีการโทรมายิง ด้วย กลุ้มใจจิง ๆ โดนตาหลอดดดดดดด   :D

ขอเวลาก่อนครับ น้า ๆ ใจเยง ๆ สิ  พอดีช่วงนี้ผมเปลี่ยนชื่อเป็น ศิริพร อยู่ยอด ( ตั๊ก ลีลา ) เลยขอทำตามชื่อนิดนึง อิอิ  :D

มาหาว่า ผมหูดี อย่างโง้นอย่างงี้ ผมหูเน่า ๆ ครับ อีกอย่าง ผมไม่มีให้ดู ด้วย อิอิ ( ถ้าติดเรท ต้องขอโทษทุกท่านด้วยครับ แห่ะ ๆ   :D )

น้าเนส เบนเป้าหมายก็ดีนะครับ ผมโดนน้ายิง จนพรุนทั้งตัวแล้วครับ ลองเป็นเป้าน้ากมล หรือ น้าดนัยดีกว่าครับ มันกว่าผมอีก ๕๕๕๕  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
แจ่มครับ อยากได้กระทู้อย่างงี้มานานแล้ว  ;D ;D น้ากมลทำหน้าที่ฝ่ายธุระการ ได้ดีจิงๆ ครับ

ปล. ว่าแต่น้าช้ายจะเปลี่ยนไปใส่ morel se + genesis ตอนไหนเหรอ อยากฟังๆ เพราะเดี๋ยวนี้น้าช้ายหูดีเอ๊า ดีเอา และก็อยากดูด้วยอะ (แอบ rate นิดๆ) แบบว่าอยากได้แอมป์ steg ของน้าอะ 5555  ;D
รถผม เพราะแล้ว

NeS

• ซี5
แจ่มครับ อยากได้กระทู้อย่างงี้มานานแล้ว  ;D ;D น้ากมลทำหน้าที่ฝ่ายธุระการ ได้ดีจิงๆ ครับ

ปล. ว่าแต่น้าช้ายจะเปลี่ยนไปใส่ morel se + genesis ตอนไหนเหรอ อยากฟังๆ เพราะเดี๋ยวนี้น้าช้ายหูดีเอ๊า ดีเอา และก็อยากดูด้วยอะ (แอบ rate นิดๆ) แบบว่าอยากได้แอมป์ steg ของน้าอะ 5555  ;D

น้า้ช้ายเปลี่ยนไป Genesis

น้ามินเปลี่ยนไป STEG

น้าวัฒน์รับ Arc 4050น้ามิน

ตามนี้นะครับ

น้ากมลเช็คบิลด่วน ใครต้องเพิ่ม ใครเหลือเงิน.. ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

teera_ph

• ซี5

คุณธีระ หายไปเลย รีบมาติดด่วน เราจะได้ฟังเพลงมันๆ คร้าบบบบบบ

ไม่ได้หายไปไหนครับ ปกติก็เช็คผ่านมือถือ ไม่ค่อยได้เล่นผ่าน notebook เท่าไหร่ครับ

ส่วนระบบตอนแรกวางไว้ว่าจะติดตั้งปลายเดือนธันวานี้ครับ แต่มีเหตุต้องใช้เงิน (เอาไปเปลี่ยนโน่นนี้ให้รถของแม่ที่ลำพูน) เลยต้องรอโบนัสปีหน้าครับ

ระบบมีในใจอยู่แล้วครับ อิอิ

xxk ขับ tri-amp คู่หน้า ซับใช้บริการ kicker 1 ดอก ขับด้วย corlurful 200

พอแล้วครับ ระบบเล็กๆๆ เอาไว้ถูกหวยหรือมีใครจะปล่อยสายรุ้งค่อยคิดอีกทีครับ  ;D ;D ;D
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

BomB

• ซี3
กระทู้นี้สงสัยจะยาวๆๆๆ ดีครับมีห้องไร้สาระบ้างก็ดีเหมือนกัน Project ใหม่ใกล้เข้ามาแล้วครับ เสร็จแล้วจะรับให้ทุกท่านได้ฟังกันเลย

NeS

• ซี5
กระทู้นี้สงสัยจะยาวๆๆๆ ดีครับมีห้องไร้สาระบ้างก็ดีเหมือนกัน Project ใหม่ใกล้เข้ามาแล้วครับ เสร็จแล้วจะรับให้ทุกท่านได้ฟังกันเลย

ขอคิวแรกเลย  :o :o

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

แจ่ม แจ่ม จะรอฟังนะครับ น้าบอม

ลุงขี้เมา

• ซี5
น้าเนสไม่ต้องแซวเลย ตัวเลือกตอนนี้

1.PSI ความชอบที่ ปลายแหลมแยกแยะดี Layer สวย หัวสำเร็จจากโรงงาน
2.Furutech SA-509 พร้อมหัวโรงงาน มือสอง แต่เป็นสายบ้าน ไม่มีความรู้เรื่องการกันสัญญาณรบกวนในรถเลย
3.Furutech SA-22 เข้าหัวเอง แต่เห็นว่า ตัวนำใหญ่กว่า SA-509 และเป็นสายสัญญาณในรถ

รายการ 1 รอจนกว่า เฮียจะ Say No. หรือ ตะบะแตกกับตัวอื่นก่อน
รายการ 2,3 ราคาถูกกว่า ประหยัดไปร่วม 50% แต่ไม่รู้จักบุคลิกสายเลย

ไม่รู้ว่ามีสาระเกินกว่ากระทู้นี้หรือปล่าว

ที่สำคัญ Front ใหม่ ก็ยังไม่ลงตัว เกรงสายสัญญาณ พา Front ใหม่ ออกทะเล สับสนสุดๆ แต่เห็น PSI ก็ใช้ในระบบใหญ่หลายคัน
เลยอุ่นใจนิดหนึ่ง ..... ว่างๆ น้าเนส หามาให้ลอง ABCDEFG Test หน่อยดิ เดี๋ยวเลี้ยง Leo Profi

NeS

• ซี5
น้าเนสไม่ต้องแซวเลย ตัวเลือกตอนนี้

1.PSI ความชอบที่ ปลายแหลมแยกแยะดี Layer สวย หัวสำเร็จจากโรงงาน
2.Furutech SA-509 พร้อมหัวโรงงาน มือสอง แต่เป็นสายบ้าน ไม่มีความรู้เรื่องการกันสัญญาณรบกวนในรถเลย
3.Furutech SA-22 เข้าหัวเอง แต่เห็นว่า ตัวนำใหญ่กว่า SA-509 และเป็นสายสัญญาณในรถ

รายการ 1 รอจนกว่า เฮียจะ Say No. หรือ ตะบะแตกกับตัวอื่นก่อน
รายการ 2,3 ราคาถูกกว่า ประหยัดไปร่วม 50% แต่ไม่รู้จักบุคลิกสายเลย

ไม่รู้ว่ามีสาระเกินกว่ากระทู้นี้หรือปล่าว

ที่สำคัญ Front ใหม่ ก็ยังไม่ลงตัว เกรงสายสัญญาณ พา Front ใหม่ ออกทะเล สับสนสุดๆ แต่เห็น PSI ก็ใช้ในระบบใหญ่หลายคัน
เลยอุ่นใจนิดหนึ่ง ..... ว่างๆ น้าเนส หามาให้ลอง ABCDEFG Test หน่อยดิ เดี๋ยวเลี้ยง Leo Profi

หมายถึงว่าพี่จะให้หา PSI มาให้ลองเหรอครับ หรือว่าอย่างไรอะ..ผมไม่มีสายอะไรเท่าไหร่เลย ถ้าจะมีก้อมีแต่สายที่ผมใช้อยู่อะ แต่มีแค่ 1 เมตรเองนะครับ คงไม่พอสำหรับพี่

แต่เรื่องสายก้อพอมีวิธีแก้ครับ.. หาซื้อฟร้อนที่มี Processor มาซะเลย ทีนี้จะวางแอมป์ไว้ตรงไหนก้อหมดปัญหาเรื่องสายสัญญาณ ง่ายๆ สบายๆ หรือมีอีกวิธีคือ

ขาย Steg ไปให้น้ามินซะ แล้วถอยแอมป์ ARC SE4100 ตัวเล็กหน่อยพอวางใต้เบาะได้ แล้วเตรียมเงินไว้สี่หมื่น เด๋วผมหาสายเทพๆให้อะ รับประกัน แจ้งเกิดชัวร์ อิอิ :o

ส่วนเรื่องฟร้อน อย่าคิดมากเลยพี่ ตัวในห้องลอง บอดี้ทองแดงนั่นแหละ แจ่มสุดแล้ว เอา p90เป็นประกันเลย.มันดีกว่า p90เยอะแยะ ดีกว่าทุกอย่าง เสียอยู่แค่ไม่อ่านแผ่นเท่านั้นเองอะ ;D ซึ่งแผ่นไหนไม่

อ่านก้อใส่เข้า P80  เล่นมันคนเดียวสองฟร้อนเลยอะ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/11/09 21:00:19 โดย NeS »

ลุงขี้เมา

• ซี5
ก็เพราะงั้นละน้าเนส ดีกว่า P90 ทุกอย่าง ด้อยกว่าอย่างเดียว ตรงไม่ค่อยอ่านแผ่น

แล้วตอนจะฟัง มิต้องเอาแผ่นแนบหู แล้วร้องเองฟังเองหรือไงครับ

แล้วมันจะเพราะตอนไหนเนี่ย

ฮ่า ฮา ฮ่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/11/09 21:09:12 โดย dnn »

NeS

• ซี5
ถ้ามันไม่อ่านก้อส่งเข้าบ้านหม้อครับ อย่าคิดมาก  ::) ::) ผมทำมาแล้ว..อ่านทุกแผ่นนนนน สบายใจเฉิบๆ

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
โห   Genesis ไม่ไหวอ่ะ 1. ร้อน ๆ  วางใต้เบาะมีหวัง ได้กินตูดไก่ปิ้งแน่ ๆ   2. ผมว่ามันสุดขั้วไปข้างเพลงร้องอ่ะ  แบบยังอยากฟังเพลงมีจังหวะบ้าง เห็น Genesis ทำน้องหนึ่ง

ETC มีเอื้อน มีลูกคอ ผมยอมแพ้เลย 55 ;D  3. ราคาฟังแล้วลมจับ  :o

ตอนนี้ยังรัก Steg นะ ได้หลายแนวดี แห่ะ ๆ  :D

ว่าแต่ขอปรบมือให้กระทู้นี้ครับ จะได้มีที่ระบายความใคร่ เอ้ย..... ความเครียด มานั่งอ่านแล้วขำดี  :D

คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

ไม่ได้หายไปไหนครับ ปกติก็เช็คผ่านมือถือ ไม่ค่อยได้เล่นผ่าน notebook เท่าไหร่ครับ

ส่วนระบบตอนแรกวางไว้ว่าจะติดตั้งปลายเดือนธันวานี้ครับ แต่มีเหตุต้องใช้เงิน (เอาไปเปลี่ยนโน่นนี้ให้รถของแม่ที่ลำพูน) เลยต้องรอโบนัสปีหน้าครับ

ระบบมีในใจอยู่แล้วครับ อิอิ

xxk ขับ tri-amp คู่หน้า ซับใช้บริการ kicker 1 ดอก ขับด้วย corlurful 200

พอแล้วครับ ระบบเล็กๆๆ เอาไว้ถูกหวยหรือมีใครจะปล่อยสายรุ้งค่อยคิดอีกทีครับ  ;D ;D ;D

ู^
^
^
^

นี่ไงครับ เจ้าของ xxk ของผม แต่กำลังจะไปสู่อ้อมกอดของน้าตั้ม อีกไม่นานนี้ครับ  ;D