ผู้เขียน หัวข้อ: TOYOTA ESTIMA UPGRADE ESQL. SET  (อ่าน 18514 ครั้ง)

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
Re: TOYOTA ESTIMA UPGRADE ESQL. SET
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08/19/13 02:51:53 »
 L:

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
Re: TOYOTA ESTIMA UPGRADE ESQL. SET
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08/19/13 16:57:52 »
 L:

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08/20/13 12:34:07 »
ศุกร์ที่แล้วว่างเลยเข้าร้านตั้งแต่เที่ยง เห็นรถ Estima คันงามกำลังจอดทำอยู่ ก็เดินเข้าไปดูว่าจัดอะไรลงรถบ้าง

เพราะรถรุ่นนี้หาพื้นที่ติดเครื่องเสียงยากมาก ยื่งโจทย์ของเจ้าของรถบอกต้องการให้อยู่ในสภาพเดิมมากที่สุดห้ามมีอะไรยื่นออกมาใต้เบาะ

เพราะ ผบ สั่งมาห้ามเด็ดขาด เลยต้องเลือกอุปกรณ์ที่มีขนาดเล็ก แต่คุณภาพเสียงดี เลยมาลงตัวตัวที่เจ้า Acustika 

ระหว่างที่ดูช่างทำงานก็ได้ยินเสียง "น้าตงใช่มั้ยครับ" หันไปอ้าวน้ากานสมาชิกเก่านี่เองก็ทักทายกันตามประสา

ช่างจ่อยถามขึ้นมาว่า สายไฟเข้าแอมป์ไม่พอครับ เอาสายอะไรดีครับ เจ้าของรถหันมามอง "น้าตงว่าไงครับ" ด้วยความหวังดีกลัวรถเพื่อนฟังไม่ดี

เลยจัดสายไฟ Tchernov Classic ให้ทั้งชุด  ;D  ซะพักน้ากานก็ขอตัวกลับแบบมึนๆ แล้วก็พูดว่า "ผมไม่น่ามาเจอน้าตงเลย 555"

แต่เท่าที่ฟังคันนี้เป็น Acustika ที่ฟังดีที่สุดตั้งแต่ฟังมา ภูมิใจกับผลงานตัวเองจริงๆ  :laugh: :laugh: :laugh:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/20/13 13:34:05 โดย tong »

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08/20/13 14:10:34 »
ศุกร์ที่แล้วว่างเลยเข้าร้านตั้งแต่เที่ยง เห็นรถ Estima คันงามกำลังจอดทำอยู่ ก็เดินเข้าไปดูว่าจัดอะไรลงรถบ้าง

เพราะรถรุ่นนี้หาพื้นที่ติดเครื่องเสียงยากมาก ยื่งโจทย์ของเจ้าของรถบอกต้องการให้อยู่ในสภาพเดิมมากที่สุดห้ามมีอะไรยื่นออกมาใต้เบาะ

เพราะ ผบ สั่งมาห้ามเด็ดขาด เลยต้องเลือกอุปกรณ์ที่มีขนาดเล็ก แต่คุณภาพเสียงดี เลยมาลงตัวตัวที่เจ้า Acustika 

ระหว่างที่ดูช่างทำงานก็ได้ยินเสียง "น้าตงใช่มั้ยครับ" หันไปอ้าวน้ากานสมาชิกเก่านี่เองก็ทักทายกันตามประสา

ช่างจ่อยถามขึ้นมาว่า สายไฟเข้าแอมป์ไม่พอครับ เอาสายอะไรดีครับ เจ้าของรถหันมามอง "น้าตงว่าไงครับ" ด้วยความหวังดีกลัวรถเพื่อนฟังไม่ดี

เลยจัดสายไฟ Tchernov Classic ให้ทั้งชุด  ;D  ซะพักน้ากานก็ขอตัวกลับแบบมึนๆ แล้วก็พูดว่า "ผมไม่น่ามาเจอน้าตงเลย 555"

แต่เท่าที่ฟังคันนี้เป็น Acustika ที่ฟังดีที่สุดตั้งแต่ฟังมา ภูมิใจกับผลงานตัวเองจริงๆ  :laugh: :laugh: :laugh:

:o :o :o

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08/21/13 07:46:04 »
เสียดายไม่เจอคุณกาน ไม่ง้านช่วยอีกแรงง  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08/21/13 08:16:03 »
สยองโดยแท้  :o

ใครไม่อยากเจอน้าตง add line ผม จะส่งข่าวไปบอก
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08/22/13 01:44:52 »

555 :)

boyiimen

• ซี4
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08/22/13 02:14:20 »
สยองโดยแท้  :o

ใครไม่อยากเจอน้าตง add line ผม จะส่งข่าวไปบอก

ผมว่า เท่าที่ผมได้เจอน้าตง และ น้าโห้ ในวันนี้ ผมขอบอกได้เลยครับ ว่า น้าโห้ศิษย์น้าตงครับ  :laugh:

Hokung

• ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08/22/13 07:08:26 »
ผมว่า เท่าที่ผมได้เจอน้าตง และ น้าโห้ ในวันนี้ ผมขอบอกได้เลยครับ ว่า น้าโห้ศิษย์น้าตงครับ  :laugh:

:-[ :-[ เค้าถูกใส่ร้ายยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/22/13 07:56:13 โดย Hokung »
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08/22/13 08:31:32 »
ผมว่า เท่าที่ผมได้เจอน้าตง และ น้าโห้ ในวันนี้ ผมขอบอกได้เลยครับ ว่า น้าโห้ศิษย์น้าตงครับ  :laugh:

เห็นปะ ผมแทบไม่ได้ยุน้าเลย  ไอ้โห้ทั้งนั้น  ;D

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08/22/13 09:09:26 »

:laugh: :laugh: :laugh:

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08/22/13 10:16:00 »

โห้เป็นศิษย์ น้าตงจริงๆ ครับ  แต่มันยังไม่ค่อยเนียน พริ้วเหมือนน้าตง มันแนวๆ ฮาร์ดคอร์ ฮาร์ดเซล   
แต่เรื่อง จีบนักศึกษา นี่โห้พริ้วครับ  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Hokung

• ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08/22/13 10:18:33 »
โห้เป็นศิษย์ น้าตงจริงๆ ครับ  แต่มันยังไม่ค่อยเนียน พริ้วเหมือนน้าตง มันแนวๆ ฮาร์ดคอร์ ฮาร์ดเซล   
แต่เรื่อง จีบนักศึกษา นี่โห้พริ้วครับ  :)

ไม่ได้ปกป้องน้องเลย พี่ตู

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08/22/13 10:19:54 »
โห้เป็นศิษย์ น้าตงจริงๆ ครับ  แต่มันยังไม่ค่อยเนียน พริ้วเหมือนน้าตง มันแนวๆ ฮาร์ดคอร์ ฮาร์ดเซล  
แต่เรื่อง จีบนักศึกษา นี่โห้พริ้วครับ  :)

เห็นด้วย มันยุแบบ ฮาร์ดคอร์จริงๆ เหมือนเสี่ยคิมเลย อะไรไม่รู้กู GM ไว้ก่อน 555

ส่วนเรื่องนักศึกษา ...........  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/22/13 10:20:21 โดย tong »

kimberry

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08/22/13 10:20:10 »

ไม่ได้ปกป้องน้องเลย พี่ตู

น้ากลมเขาเป็นคนตรงครับ  :) :)