ผู้เขียน หัวข้อ: All New Mazda Bt-50 จัดเต็ม จัดหนัก  (อ่าน 38931 ครั้ง)

nokair

• ซี5
Re: All New Mazda Bt-50 จัดเต็ม จัดหนัก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08/23/13 09:13:37 »
คันนี้ผมยังไม่ยอมให้จบนะ เหลือสายต่างๆ มาเปลี่ยนซะดีๆ พี่น้ำ  ;D

เคยได้ยินแต่ว่า "ไปเสม็ด เสร็จทุกราย"

แต่สำหรับร้านนี้ คงเป็น "มา QC เสร็จน้าตงทุกราย"  :laugh:

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
Re: All New Mazda Bt-50 จัดเต็ม จัดหนัก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08/23/13 09:49:04 »
เคยได้ยินแต่ว่า "ไปเสม็ด เสร็จทุกราย"

แต่สำหรับร้านนี้ คงเป็น "มา QC เสร็จน้าตงทุกราย"  :laugh:

:( :( :(

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08/23/13 10:11:20 »

:o :o :o
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

boyiimen

• ซี4

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08/23/13 13:56:03 »

เออออ  พี่นกครับผมไม่นิยมผู้ชายครับ ถึงจะชอบสีม่วงก็เถอะ  ??? ???

nammyx

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08/24/13 12:17:18 »
ต้องบอกก่อนนะครับ ว่ารถคันนี้เป็นรถที่ติดตั้งเครื่องเสียงมาก่อนแล้ว เป็นรถที่เข้ามาแก้งานกับทางร้าน

มาเริ่มที่ประตู  ได้มีการแดมป์ด้านในประตูมาก่อนแล้ว 

ได้มีการแดมป์เพิ่มอีกสองชั้น

ต้องขอบคุณ คุณภาพงาน มิตรภาพ + น้ำใจ ของเฮียนพ ทีมงาน + เพื่อนๆ ทุกท่าน ประทับใจสุดๆ คร้าบ   :) :) :)  :-[ :-[ :-[

nammyx

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08/24/13 12:23:39 »
         คันนี้เป็นรถของคุณน้ำหนุ่มใหญ่ใจดี เคยเจอกันที่ร้านเก่า ก็ยังได้ไปมาอีกหลายร้าน ด้วยใจรักเครื่องเสียง จนวันนี้เราก็บังเอิญมาพบกันที่นี่ QC  เอา

รถเข้ามาให้ทางQCแก้ไขปรับปรุงระบบ แล้วก็เสร็จสมอารมณ์หมาย พี่น้ำแฮปปี้มากๆ แล้วบอกว่าจะเอาวอลโว่มาให้ทำอีก ดีใจที่เจอกันที่นี่คับ           

เรามาถูกทางแล้วคับ :)   L:

ดีใจที่ไดด้พบกันอีกครับ :) แฮปปี้มากจริงๆ  เดี่ยวบ่ายนี้ จะเอาอีกคันไปให้ QC ช่วยดูครับ

nammyx

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08/24/13 12:42:08 »
คันนี้ผมยังไม่ยอมให้จบนะ เหลือสายต่างๆ มาเปลี่ยนซะดีๆ พี่น้ำ  ;D

ขอบคุณคุณตงสำหรับคำแนะนำต่างๆ นะครับ  :)

สงสัยจะโดนเปลี่ยนสายแน่ๆ เลย 555 !!!  :) :o   ตอนนี้ก้อคิดอยากจะเปลี่ยน Purist เป็น Ramm Mozar ด้วย จะได้เหมื่อนกัน 3 ตัวเลย

เมื่อวานมีประชุมกับคุณเคี้ยงด้วย คุยงาน 5 นาที ที่เหลือคุยเรื่องเครื่องเสียง   ;D ;D ;D   

Super Pong

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08/24/13 14:05:43 »
ดีใจที่ไดด้พบกันอีกครับ :) แฮปปี้มากจริงๆ  เดี่ยวบ่ายนี้ จะเอาอีกคันไปให้ QC ช่วยดูครับ

สาบานนะพี่ ว่าแค่ให้ดู  :laugh:

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08/24/13 22:43:09 »
ขอบคุณคุณตงสำหรับคำแนะนำต่างๆ นะครับ  :)

สงสัยจะโดนเปลี่ยนสายแน่ๆ เลย 555 !!!  :) :o   ตอนนี้ก้อคิดอยากจะเปลี่ยน Purist เป็น Ramm Mozar ด้วย จะได้เหมื่อนกัน 3 ตัวเลย

เมื่อวานมีประชุมกับคุณเคี้ยงด้วย คุยงาน 5 นาที ที่เหลือคุยเรื่องเครื่องเสียง   ;D ;D ;D  

ไม่ผิดหวังแน่นอนครับพี่น้ำ จัดไปเลย RAMM 3 วางเรียงกันสวยมาก แล้วรอบนี้ทำงานซาวน์ด้วยเลย

เกือบลืมทำสายไฟไปด้วยเลยรอบนี้อย่างที่ผมบอกอะครับ (เดิมตามผมรับรองสุด ส่วนเรื่องเงินตัวใครตัวมัน เอิ๊กๆ)

ปล ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเสียเงินตลอด 24 ชั่วโมง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/24/13 23:04:35 โดย tong »

boyiimen

• ซี4
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08/24/13 23:54:22 »
ไม่ผิดหวังแน่นอนครับพี่น้ำ จัดไปเลย RAMM 3 วางเรียงกันสวยมาก แล้วรอบนี้ทำงานซาวน์ด้วยเลย

เกือบลืมทำสายไฟไปด้วยเลยรอบนี้อย่างที่ผมบอกอะครับ (เดิมตามผมรับรองสุด ส่วนเรื่องเงินตัวใครตัวมัน เอิ๊กๆ)

ปล ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเสียเงินตลอด 24 ชั่วโมง

น้าตงครับ ผมชอบตรงนี้ที่สุดเลย  :laugh: :laugh: :laugh:

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08/25/13 11:03:08 »

ขอคารวะตั่วเฮียครับ :-X

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08/25/13 22:34:59 »

วางrammสามตัว สวย เสียงดีจิง เชื่ออาตั่วไม่ผิดหวัง คอนเฟริม์  >:(

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08/26/13 07:29:15 »
น้าตงครับ ผมชอบตรงนี้ที่สุดเลย  :laugh: :laugh: :laugh:
ชอบประโยดนี้มากครับน้าตง :)