ผู้เขียน หัวข้อ: GM SV series ถ้าจับคู่กับ Sinfoni พอจะได้มั๊ยครับ  (อ่าน 7500 ครั้ง)

gubton

• ซี1
  • *
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่... เพิ่งเป็นลูกค้าเฮียนพเมื่อเร็ว ๆนี้เอง... ยอมรับว่า ชอบเรื่องบริการขอรับ

มีคำถามถ้าจะนำ GM SV มาจับคู่กับ sinfoni พอจะได้อารมณ์แนว หอย+sin หรือป่าวอ่ะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
มี sin 90.2 เหลืออยู่ตัว ถ้าเสียงไปได้ก็คงดี... น่ะ ขอรับ....

tong

• ซี5
ระบบตอนนี้มีอะไรบ้างครับ  ทั้งที่อยู่ในรถ  และของที่เก็บไว้ที่บ้าน

gubton

• ซี1
  • *
คุณ Tong ผมไม่ได้เล่นเครื่องเสียงรถ มีของสะสมบ้างนิดหน่อยตามประสาขอรับ

คันที่แวะไปที่ร้านเฮีย  จะเป็น gm sv 9 อะไรสักอย่าง ขออภัยจำรุ่นไม่ได้ครับ รุ่นเล็ก ๆ  2 ทาง + alpine processor + ID10

ผมเองชอบ หอย+sin เป็นทุนเดิม แต่ลงไว้อีกคัน แล้วตั้งใจว่าจะไม่ลงทุนเยอะมากนักกับคันนี้ เลยเลี่ยงมาเป็น GM sv

ช่วยแนะนำด้วยครับ :)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
คุณ Tong ผมไม่ได้เล่นเครื่องเสียงรถ มีของสะสมบ้างนิดหน่อยตามประสาขอรับ

คันที่แวะไปที่ร้านเฮีย  จะเป็น gm sv 9 อะไรสักอย่าง ขออภัยจำรุ่นไม่ได้ครับ รุ่นเล็ก ๆ  2 ทาง + alpine processor + ID10

ผมเองชอบ หอย+sin เป็นทุนเดิม แต่ลงไว้อีกคัน แล้วตั้งใจว่าจะไม่ลงทุนเยอะมากนักกับคันนี้ เลยเลี่ยงมาเป็น GM sv

ช่วยแนะนำด้วยครับ :)

ขอสอบถามว่าปัจจุบันใช้แอมอะไรรุ่นไหนขับ GM ครับ แล้วเส้นสายตอนนี้เป็นอะไรบ้างครับ

gubton

• ซี1
  • *
อ่อ ขออภัย ตกหล่นไป...

AMP เป็น ground zero สายลำโพง VDH สีขาว สายสัญญาน streetwire จำรุ่นไม่ได้ -_-"

ก็ matching แบบตามใจแบบประหยัด

ฟังเพลงทั่วๆไป ไทย เทศ ขอให้เสียงเป็นดนตรีก็โอแล้วครับ :)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
อ่อ ขออภัย ตกหล่นไป...

AMP เป็น ground zero สายลำโพง VDH สีขาว สายสัญญาน streetwire จำรุ่นไม่ได้ -_-"

ก็ matching แบบตามใจแบบประหยัด

ฟังเพลงทั่วๆไป ไทย เทศ ขอให้เสียงเป็นดนตรีก็โอแล้วครับ :)

ผมไม่แน่ใจครับว่าเป็น Ground zero รุ่นไหน
เท่าที่ลองกัน GM จับกับ Arc จะ match กันที่สุดครับ
แต่แนะนำว่าหาเวลานำแอมมาทดลองต่อเทียบกับ Arc ฟังเทียบ AB test กับลำโพง GM ดูครับ
ชอบแอมตัวไหนก็ตัวนั้นแหละครับ  :)

gubton

• ซี1
  • *
ขอบคุณครับ คุณ kimberry

ผมมีแผนที่ขยับ amp GZ ปัจจุบันออก แต่ลังเลว่า จะไป ARC หรือ จะเอา sin มาลง ซึ่งยังไม่ได้มีโอกาสลองเทียบกันที
ผมฟัง ARC + GM แล้วที่ร้าน ก็โอดี ซึ่งถ้าจะลงก็คงเป็น cxl ไม่ไปถึง SE แน่ ๆ  แต่ยังลังเลนิด ๆเผื่อของที่มีจะสามารถเอามาใช้ได้

จึงแวะมาถามเผื่อมีใครเคยลอง GM + Sin บ้างแล้วขอรับ :)

ถ้ามีท่านให้เคยลองช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ :)

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
ขอบคุณครับ คุณ kimberry

ผมมีแผนที่ขยับ amp GZ ปัจจุบันออก แต่ลังเลว่า จะไป ARC หรือ จะเอา sin มาลง ซึ่งยังไม่ได้มีโอกาสลองเทียบกันที
ผมฟัง ARC + GM แล้วที่ร้าน ก็โอดี ซึ่งถ้าจะลงก็คงเป็น cxl ไม่ไปถึง SE แน่ ๆ  แต่ยังลังเลนิด ๆเผื่อของที่มีจะสามารถเอามาใช้ได้

จึงแวะมาถามเผื่อมีใครเคยลอง GM + Sin บ้างแล้วขอรับ :)

ถ้ามีท่านให้เคยลองช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ :)

ทำไมไม่ยก sin มาลองต่อ ลำโพงที่ร้านละครับ ฟังเองเลยว่าชอบไม ชัวว์ กว่าเยอะ 10 ปากว่าไม่เท่าหูเราฟังเองหรอกครับ อิอิ
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

gubton

• ซี1
  • *
ท่าน Hokung รู้ทันอีกล่ะ...

ลูกค้าใหม่ เกรงใจเฮียหน่ะครับ เพราะลำโพงก็ติดมาล่ะ...แอมป์ก็ของเราอีก
ที่สำคัญ เทียบกันแล้วกลัวจะต้องถอย ARC SE แทนนี่สิครับ กลัวใจตัวเอง ไม่ค่อยอยากอยู่ร้านนาน ๆ  :o

มาขอความเห็นล่วงหน้านิดนึง...สุดท้ายต้องยกไปเทียบฟังแระครับ คงจะโทรไปขอรบกวนเวลาเฮียอีกที  :-\

kimberry

• ซี5
ท่าน Hokung รู้ทันอีกล่ะ...

ลูกค้าใหม่ เกรงใจเฮียหน่ะครับ เพราะลำโพงก็ติดมาล่ะ...แอมป์ก็ของเราอีก
ที่สำคัญ เทียบกันแล้วกลัวจะต้องถอย ARC SE แทนนี่สิครับ กลัวใจตัวเอง ไม่ค่อยอยากอยู่ร้านนาน ๆ  :o

มาขอความเห็นล่วงหน้านิดนึง...สุดท้ายต้องยกไปเทียบฟังแระครับ คงจะโทรไปขอรบกวนเวลาเฮียอีกที  :-\

ยกมาทดลองกับลำโพงได้เลยครับเพื่อความมั่นใจ จะได้เจ็บตัวอย่างมั่นใจ อิอิ
ผมเชื่อว่าเฮียยินดีที่จะให้ทดลองครับ เพื่อความมั่นใจของลูกค้า  :)

tong

• ซี5
ตอนซื้อลำโพงกับทางร้านทำไม ไม่เอา sin มาลองเลยอะครับ เพราะสิ่งที่ชอบคือ micro ซึ่งมันคนละเรื่องกับลำโพงที่น้าเลือกเลย

แล้วถ้าดูจากระบบบอกว่ามีโปรของ alpine ด้วยแอมป์ sin90.2 ก็ต้องต่อผ่าน passive

เท่ากับใข้ประโยชน์จากโปรน้อยมากๆ ผมว่าหาแอมป์ 4ch  จะได้ประสิทธิภาพมากกว่านะ

gubton

• ซี1
  • *
ท่าน Tong ขอสารภาพว่า วันนั้นขับรถผ่าน อยากรู้ว่า ร้านนี้งานเป็นไง เห็นเพื่อนพุดถึงกัน เลยลองแวะเข้าไปดูครับ (นาน ๆจะมากทม.สักที)
แล้วอยู่ ๆ ก็มี GM มาอยู่ในรถเฉยเลย  ยังงงๆ อยู่ขอรับ...   :-\

ด้วยความที่ไม่เคยฟัง GM มาก่อน บวกกับสิ่งที่ได้ ก็โอเคเลย ในราคาประมาณนี้... แถม ผบ.. ชอบอีกต่างหาก

ปกติพี่ ๆ ทุกท่านแวะเวียนไปที่ร้านช่วงไหนกันอ่ะครับ เผื่อจะขอความกรุณาช่วยฟัง GM+Sin ให้ที เพราะผมมันหูตะกั่วฟังไม่ค่อยออกขอรับ รู้แต่ชอบหรือไม่ชอบ แต่ไม่รู้ว่าไม่ชอบแล้วจะต้องเพิ่มลดอะไร... :(

tong

• ซี5
ท่าน Tong ขอสารภาพว่า วันนั้นขับรถผ่าน อยากรู้ว่า ร้านนี้งานเป็นไง เห็นเพื่อนพุดถึงกัน เลยลองแวะเข้าไปดูครับ (นาน ๆจะมากทม.สักที)
แล้วอยู่ ๆ ก็มี GM มาอยู่ในรถเฉยเลย  ยังงงๆ อยู่ขอรับ...   :-\

ด้วยความที่ไม่เคยฟัง GM มาก่อน บวกกับสิ่งที่ได้ ก็โอเคเลย ในราคาประมาณนี้... แถม ผบ.. ชอบอีกต่างหาก

ปกติพี่ ๆ ทุกท่านแวะเวียนไปที่ร้านช่วงไหนกันอ่ะครับ เผื่อจะขอความกรุณาช่วยฟัง GM+Sin ให้ที เพราะผมมันหูตะกั่วฟังไม่ค่อยออกขอรับ รู้แต่ชอบหรือไม่ชอบ แต่ไม่รู้ว่าไม่ชอบแล้วจะต้องเพิ่มลดอะไร... :(

ทำให้ งง แล้วปิดการขาย  555(ล้อเล่นนะครับ)

วันเสาร์อาทิตย์ บ่ายๆ เข้าครับ ว่างๆแวะเข้ามาลองฟังรถเพื่อนๆครับ  มานั่งเล่นแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน

batt

• ซี1
  • *
GM SV series กับ แอมป์ celetra fa475 แนวเสียงจะเป็นแบบไหนครับ

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
GM SV series กับ แอมป์ celetra fa475 แนวเสียงจะเป็นแบบไหนครับ
ผมเคยต่อลองฟังในรถผมเอง GM แต่เป็น M line นะครับ ลองสลับต่อฟัง ARC กับ celestra 
  ถ้าเปรียบเทียบเป็นเพลง ARC+GM เพลงอมพระมาพูด  จะได้ความรู้สึกว่าฟังจาก คุณเสก โลโซร้อง แต่พอสลับ เอา GM + Celestra เพลงเดียวกันจะได้ความรู้สึกว่าฟังจาก พี่เบริ์ด ธงชัย ร้องครับ