ผู้เขียน หัวข้อ: -= Honda New Accord =- เบื้องหลังและเบื้องหน้า กับการติดตั้งที่ใส่ใจทุกรายละเอียด  (อ่าน 25958 ครั้ง)

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
                 คันนี้เสียงน่ากลัวมากคับ ขนาดของทุกอย่างใหม่หมด  งานติดตั้งสวยงามและต้องใช้ฝีมือมากๆ เสาaสวยสุดยอดเหนว่ารื้อทิ้งกันหลายรอบ

เพราะมุมไม่สวยดั่งใจเฮีย แถมได้กริลจากประธานก๊อกมาเสริมหล่ออีก ส่วนตัวผมว่าแอคคอร์ดคันนี้เสาaสวยที่สุด

ส่วนกรอบของวิทยุ อันนี้เนี้ยบมาก ฝีมือล้วนๆไม่ได้ทำง่ายๆนะนั่น สรุปรถสวยงานติดตั้งเนี้ยบ ปลื้มแทนเจ้าของรถคับ L:

เปลี่ยนรถเลยไมเพื่อน เสียงดีขึ้น เสา a หล่อขึ้น คุ้มจะตาย               
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
งานเนี้ยบขนาดนี้ ดีใจแทนเจ้าของรถมากครับ :) :) :)

noomko_na

• ซี5

เปลี่ยนรถเลยไมเพื่อน เสียงดีขึ้น เสา a หล่อขึ้น คุ้มจะตาย               

L:  เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ
เป็น เทพพงษ์ แล้วต้องเปลี่ยนสถานเดียว

Super Pong

• ซี5

L:  เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ เปลี่ยนรถ
เป็น เทพพงษ์ แล้วต้องเปลี่ยนสถานเดียว
            โดนเต็มๆเลยตรู ตอกย้ำกันเหลือเกิ๊นนนน >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/10/13 10:32:02 โดย Super Pong »

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
                        โดนเต็มๆเลยตรู ตอกย้ำกันเหลือเกิ๊นนนน >:(

น้าพงเป็นที่รักของเพื่อนๆมากเลยนะครับเนี่ย เป็นห่วงเป็นใยกันจริงๆ  :laugh: :laugh:

seyma38

• ซี2
  • **

LukEod08

• ซี1
  • *
สอบถามหน่อยครับ ทำไมตามกระทู้ด้านล่างเลือกลำโพง Sub เป็น JL Audio แต่ตอนติดตั้งถึงเปลี่ยนเป็น Image ละครับ
สนใจครับ พอดีผมกำลังจะออก new accord มาเหมือนกัน

Photographer QC

• ซี5
ตอนแรกลูกค้าได้จัดชุดที่ใช้ซัฟ JL ไว้ครับ แต่พอดีลูกค้ามีของ Image Dynamic อยู่แล้วจึงนำมาใช้ ถ้าเทียบระหว่าง 2 ตัวนี้ JL คุณภาพดีกว่าพอสมควรเลยครับ

thattchakorn

• ซี2
  • **
                คันนี้เสียงน่ากลัวมากคับ ขนาดของทุกอย่างใหม่หมด  งานติดตั้งสวยงามและต้องใช้ฝีมือมากๆ เสาaสวยสุดยอดเหนว่ารื้อทิ้งกันหลายรอบ

เพราะมุมไม่สวยดั่งใจเฮีย แถมได้กริลจากประธานก๊อกมาเสริมหล่ออีก ส่วนตัวผมว่าแอคคอร์ดคันนี้เสาaสวยที่สุด

ส่วนกรอบของวิทยุ อันนี้เนี้ยบมาก ฝีมือล้วนๆไม่ได้ทำง่ายๆนะนั่น สรุปรถสวยงานติดตั้งเนี้ยบ ปลื้มแทนเจ้าของรถคับ L:
งานเนียนมากๆครับเสาเอสวยสุดๆแต่ที่สุดของที่สุดกริลมหาเทพ limited edition ของประธานก๊อก  L:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/10/13 23:57:57 โดย thattchakorn »

Jeng

• ซี5
เห็นแล้วอยากเล่น 3 ทางเลย....สวยมากๆ ส่วนเรื่องเสียงไม่ต้องห่วง  :) :)
Simply the best @ QC

jo-joe3@B.P

• ซี5
  • เจ้าโอเลี้ยง แห่ง QC
เห็นแล้วอยากเล่น 3 ทางเลย....สวยมากๆ ส่วนเรื่องเสียงไม่ต้องห่วง  :) :)
ระดับน้าเจ๋ง ลำโพงBRAX 3ทาง คือคำตอบสุดท้ายเท่านั้นครับ  :laugh: :laugh:
เสาa กะ กริล braxนี่ QC จัดให้สวยที่สุดแล้วครับ :angel:
ปล. งานระบบเสียง รวมถึงรถ จัดได้ลงตัวมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/11/13 23:18:40 โดย jo-joe3@B.P »
My Black Teana
Alpine D800
Alpine H800 + C800
ARC CXLR 4150
Brax Matrix 3 Ways
ARC CXL 2500*2
JL 12w6
Power cable : Ramm audio
Speaker cable : Tchernov classic
Remote cable :Tchernov classic
Interconnection :Tchernov classic
Capacitor : Rockford fosgate 10 farad*2
Batt : Stringer SPV44

tong

• ซี5
ระดับน้าเจ๋ง ลำโพงBRAX 3ทาง คือคำตอบสุดท้ายเท่านั้นครับ  :laugh: :laugh:
เสาa กะ กริล braxนี่ QC จัดให้สวยที่สุดแล้วครับ :angel:
ปล. งานระบบเสียง รวมถึงรถ จัดได้ลงตัวมากๆครับ

เห็นตามน้าโจ้ทุกประการ ใส่เลย  ใส่เลย  ใส่เลย
 :) :) :) :) :)

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5

kimberry

• ซี5
เสาA สวย เนี๊ยบ ดูดีจุง :-*

เอารถมาทำใหม่น่าจะดีนะครับน้า  :) :)

Jeng

• ซี5

ผมแก่แล้ว...เล่น 2 ทางก็เสียวมากๆ แล้ว....ถ้า 3 ทางเดียวหัวใจจะวายเอา... :o :o
Simply the best @ QC