ผู้เขียน หัวข้อ: Benz upgrade processer  (อ่าน 18316 ครั้ง)

Kom_P

• ซี5
Re: Benz upgrade processer
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11/06/13 08:41:36 »
โทรไปเช็คเฮียนพแล้ว 4050 เอา JL ผมไม่อยู่แน่นอน  :o ตอนนี้สถานเดียวคือติดแอมป์ 2 Ch เพิ่ม แล้วก็คงหา Diamond มาเป็นชุดหลังอีกคู่   :undecided:
หรือไม่อีกอย่างก็เลื่อน 4050 เดิมมา bridge 2Ch สำหรับคู่หลังแล้วหาที่ดีกว่ามาสำหรับคู่หน้า
ถ้ากรณีนี้ก็ไม่แน่ใจว่าควรจะเป็นรุ่นไหนดี แนะนำด้วยจะเป็นพระคุณมากเลยครับ  :angel:

ประเด็นคงอยู่ที่หาตำแหน่งติดตั้ง เพราะว่าที่ค่อนข้างเต็มแล้วและก็ไม่อยากเปลี่ยนอะไรเกี่ยวกับพื้นที่เก็บสัมภาระมากนัก  :(

พอคิดไปคิดมาเริ่มเลยเถิดอยากเปลี่ยนฟร้อนท์มันสะด้วยเลยจะได้ทีเดียวจบ (มั้ง)
มี 2D ดีๆแนะนำมั้ยครับ ตอนนี้ดูๆ Kenwood, Alpine กะ Pioneer อยู่  :angel:

สำหรับลำโพงกลางแหลม อย่าไปบริดจ์แอมป์ขับเลยครับ แดมป์ปิ้งลดลงปล่าวๆครับ

ถ้าถามผมจากที่เคยใช้มา 4050 กับ Hex ขับแบบไบไวร์ ส่วนตัวผมว่าเพียงพอแล้วครับ ยกเว้นแต่อยากจะอัพลำโพง  :laugh:

เอางบตรงส่วนนี้มาอัพเส้นสายดีกว่าครับ

ส่วนลำโพงหลัง แยกแอมป์ขับชุดหลังน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีแล้วครับ

ส่วนเรื่องฟร้อนท์ ถ้าไม่ได้อยากได้จอจริงๆ แนะนำฟร้อนท์ Clarion D2 ของน้า เอ๊ะ เว้ยเฮ้ย ในกระทู้ซื้อ-ขายเลยครับ

เสียงดีมากๆ จะได้มาเป็นครอบครัวเดียวกันด้วยคร๊าบบบ  :-\

ส่วนถ้าอยากได้เป็นฟร้อนท์ 2DIN จริงๆ เดี๋ยวรอน้าๆท่านอื่นมาแนะนำครับ  :-X
คันหู...ม่ายรู้เปนอ่า~ร๊ายยย  >:(

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11/06/13 13:30:16 »
สำหรับลำโพงกลางแหลม อย่าไปบริดจ์แอมป์ขับเลยครับ แดมป์ปิ้งลดลงปล่าวๆครับ

ถ้าถามผมจากที่เคยใช้มา 4050 กับ Hex ขับแบบไบไวร์ ส่วนตัวผมว่าเพียงพอแล้วครับ ยกเว้นแต่อยากจะอัพลำโพง  :laugh:

เอางบตรงส่วนนี้มาอัพเส้นสายดีกว่าครับ

ส่วนลำโพงหลัง แยกแอมป์ขับชุดหลังน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีแล้วครับ

ส่วนเรื่องฟร้อนท์ ถ้าไม่ได้อยากได้จอจริงๆ แนะนำฟร้อนท์ Clarion D2 ของน้า เอ๊ะ เว้ยเฮ้ย ในกระทู้ซื้อ-ขายเลยครับ

เสียงดีมากๆ จะได้มาเป็นครอบครัวเดียวกันด้วยคร๊าบบบ  :-\

ส่วนถ้าอยากได้เป็นฟร้อนท์ 2DIN จริงๆ เดี๋ยวรอน้าๆท่านอื่นมาแนะนำครับ  :-X

ตามน้าคมเลยครับ  :)

w_thongchai

• ชีวิตส่วนใหญ่อยู่บนถนน
  • ซี3
    • เครื่องบ้านก็เล่นนะครับ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11/07/13 17:21:58 »

เพื่อให้ง่าย ให้น้าๆเข้ามาช่วยคิดเลยดีกว่า

ของเดิม
ฟร้อนท์  เดิม
โพรเซสเซอร์  BitOne
แอมป์หน้า  Arc 4050
ลำโพงหน้า  Diamond Hex (Silk)
แอมป์หลัง  ไม่มี
ลำโพงหลัง  ไม่มี
แอมป์ซัพ  Acustika 600.1
ซัพวูฟเฟอร์  JL บาง
สายลำโพง  ถ้าจำไม่ผิด PSI (ต้องถามเฮียว่ารุ่นไหน ผมก็จำไม่ได้)

ทางที่ต้องไป (เพราะภรรยาสั่งมา)
ฟร้อนท์  ใหม่ (2D)
แอมป์หลัง  เพิ่ม ตามลำโพงหลัง
ลำโพงหลัง  เพิ่ม

ขอบคุณครับ  :-X
DNX7310BT/bitTenD/bitPlayHD
Arc 4100SE/Diamond Hex Pro/JL 10TW3-D4

DNX5350BT/iPod
Arc 4050 xxk/Diamond Hex/Arc ASW8

AVH-X8650BT/CarPlay/bitOne
Arc XDi 1100.5/GM Series 2

Stereo Systems
http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=5793.160

w_thongchai

• ชีวิตส่วนใหญ่อยู่บนถนน
  • ซี3
    • เครื่องบ้านก็เล่นนะครับ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 11/09/13 06:58:04 »
เพื่อให้ง่าย ให้น้าๆเข้ามาช่วยคิดเลยดีกว่า

ของเดิม
ฟร้อนท์  เดิม
แอมป์หลัง  ไม่มี
ลำโพงหลัง  ไม่มี
สายลำโพง  ถ้าจำไม่ผิด PSI (ต้องถามเฮียว่ารุ่นไหน ผมก็จำไม่ได้)

ทางที่ต้องไป (เพราะภรรยาสั่งมา)
ฟร้อนท์  ใหม่ (2D)
แอมป์หลัง  เพิ่ม ตามลำโพงหลัง
ลำโพงหลัง  เพิ่ม

ขอบคุณครับ  :-X

รอน้าๆช่วยคิดไม่ไหวเลยจัดไปแล้วครับ

ฟร้อนท์  Kenwood DNX7310BT
แอมป์หน้า  เพิ่ม Arc 4100SE
แอมป์หลัง  Arc 4050 xxk v2
ลำโพงหลัง  เพิ่ม Diamond Hex (Silk)

เปลี่ยนปั้บเห็นปุ๊บ ลำโพงขี่แอมป์อยู่ก่อนหน้านี้ ตอนนี้แทบไม่ต้องการซัพเลยครับ (จากแนวเพลงที่ผมฟังบ่อยๆ)
พอดีเมื่อวานรีบมากเลยยังไม่ได้ให้เฮียจูนมาก วันนี้คงเข้าไปครับ
DNX7310BT/bitTenD/bitPlayHD
Arc 4100SE/Diamond Hex Pro/JL 10TW3-D4

DNX5350BT/iPod
Arc 4050 xxk/Diamond Hex/Arc ASW8

AVH-X8650BT/CarPlay/bitOne
Arc XDi 1100.5/GM Series 2

Stereo Systems
http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=5793.160