ผู้เขียน หัวข้อ: -=Nissan Teana =- Matrix by BraX Sound Show  (อ่าน 28469 ครั้ง)

Photographer QC

• ซี5
Re: -=Nissan Teana =- Matrix by BraX Sound Show
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11/08/13 12:15:25 »
คู่หู Signature 4200 และ 2300 มากันพร้อมหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/08/13 12:20:21 โดย Photographer QC »

• ซี5
Re: -=Nissan Teana =- Matrix by BraX Sound Show
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11/08/13 12:16:30 »
เพลินครับ

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11/08/13 12:18:12 »
ดูสว่างๆบ้างครับ

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11/08/13 12:19:35 »
เรียบร้อยลงตัวใช้งานได้ เหมาะที่สุดเลยครับ สำหรับ Teana คันนี้

aznable

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11/08/13 21:15:38 »
ขอบคุณเฮียและทีมงานมากครับ ที่ช่วยกันจนสามารถ ออกแบบได้ลงตัวใกล้เคียงกับโจท์ที่วางไว้มาก (เรียบหรู ขนของได้) :laugh:
กลางวันเวลาเปิดท้ายมา Led ฟ้า ช่วยส่งให้ดูดีมากครับ ...  แต่ตอนกลางคืนรู้สึกมันอมฟ้าไปหน่อย..เด๊่ยวค่อยหาทางกันไป<--- คนทางบ้าน comment มา :-\

ส่วนเรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึงครับ มันไปไกลเกินกว่าที่ผมตั้งใจไว้เยอะเลย รวมถึงงบด้วย 555 :-[
ผมคงต้องฟังและเรียนรู้ system ตัวเองอีกเยอะ  ช่วงนี้ถ้าติดอะไร อาจโทรเข้าไปถามเยอะหน่อยนะครับ

เดี๋ยวคืนนี้จะรอชมบรรยากาศวันงาน ทางช่อง speed channel นะครับ

น้องไมท์ ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ นะครับ  แล้วเดี๋ยวจะขอไป write ลงแผ่นมาเก็บไว้ซะหน่อย

nopy

• ซี4
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11/08/13 21:52:47 »
ARC Signature + Brax Matrix + สายม่วง Tchernov เป็นอะไรที่เข้ากันมาก  :-X

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11/09/13 07:04:39 »
ชอบการติดตั้งแล้วการออกแบบตู้ซับและแผงหลังสวยเรียบแต่เนียบมากๆ L: L: L:

pungpond189

• ซี4
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11/09/13 21:59:18 »
ขอบคุณเฮียและทีมงานมากครับ ที่ช่วยกันจนสามารถ ออกแบบได้ลงตัวใกล้เคียงกับโจท์ที่วางไว้มาก (เรียบหรู ขนของได้) :laugh:
กลางวันเวลาเปิดท้ายมา Led ฟ้า ช่วยส่งให้ดูดีมากครับ ...  แต่ตอนกลางคืนรู้สึกมันอมฟ้าไปหน่อย..เด๊่ยวค่อยหาทางกันไป<--- คนทางบ้าน comment มา :-\

ส่วนเรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึงครับ มันไปไกลเกินกว่าที่ผมตั้งใจไว้เยอะเลย รวมถึงงบด้วย 555 :-[
ผมคงต้องฟังและเรียนรู้ system ตัวเองอีกเยอะ  ช่วงนี้ถ้าติดอะไร อาจโทรเข้าไปถามเยอะหน่อยนะครับ

เดี๋ยวคืนนี้จะรอชมบรรยากาศวันงาน ทางช่อง speed channel นะครับ

น้องไมท์ ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ นะครับ  แล้วเดี๋ยวจะขอไป write ลงแผ่นมาเก็บไว้ซะหน่อย 

รถสวยมากครับพี่ aznable เสียงคงสุดยอดเกินบรรยาย แต่มีเรื่องรบกวนเรื่องช่วงล่างครับ ไม่ทราบพี่ทำอะไรกับช่วงล่างบ้างครับ ผมตีตู้เต็มหลัง และมีถังแก๊สโดนัท ท้ายเลยห้อยครับ แก้อย่างไรดี เปลี่ยนสปริงหรือใส่ยางหนุน สปริงดีครับ ขอบคุณครับ

aznable

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11/10/13 09:22:35 »
รถสวยมากครับพี่ aznable เสียงคงสุดยอดเกินบรรยาย แต่มีเรื่องรบกวนเรื่องช่วงล่างครับ ไม่ทราบพี่ทำอะไรกับช่วงล่างบ้างครับ ผมตีตู้เต็มหลัง และมีถังแก๊สโดนัท ท้ายเลยห้อยครับ แก้อย่างไรดี เปลี่ยนสปริงหรือใส่ยางหนุน สปริงดีครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้ตูดรถผมก็ยังห้อยอยู่ครับ  แต่น้อยกว่าตอนก่อนเอามามาทำ sound หน่อยนึง

ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่นะครับ แต่ที่ใส่อยู่ตอนนี้ KYB/SR  +  TEIN S-tech

ปล.
ตอนแรกคิดว่าจะไปใช้ TEIN SS แล้วปรับแก้ตูดห้อย แต่ตอนนี้คงไม่ทำแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/10/13 17:55:09 โดย aznable »

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11/10/13 09:28:12 »
ยังไม่ได้ฟังคันนี้เลย  แต่มั่นใจว่าดีแน่นอนอย่างที่น้า nopy บอกว่า

"ARC Signature + Brax Matrix + สายม่วง Tchernov เป็นอะไรที่เข้ากันมาก"

L:

boyiimen

• ซี4
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11/10/13 10:13:24 »
ตอนนี้ตูดรถผมก็ยังห้อยอยู่ครับ  แต่น้อยกว่าตอนก่อนเอามามาทำ sound หน่อยนึง

ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่นะครับ แต่ที่ใส่อยู่ตอนนี้ KYB/SR  +  TEIN S-tech

ปล.
ตอนแรกคิดว่าจะไปใช้ TEIN SS แล้วปรับแก้ตูดห้อย แต่ตอนนี้คงไม่ทำแล้วครับ

แก้ท้ายห้อย มันจะมียางรองเบ้าโช้คหลังนิครับ รองแล้วจะทำให่ท้ายไม่ห้อยครับ แต่ถ้าให้ดีที่สุด สตัดปรับ ดีที่สุดครับ แต่สตัดมันไม่นุ่มเท่า new sr ครับ

nopy

• ซี4
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11/10/13 16:57:32 »
ถ้าเปิดหน้าลำโพงที่แผงประตูด้วยเสียงจะอิ่มขึ้นอีกนะครับ เพราะเจ้า mid-range เนี่ยเป็นแบบ phase plug ถ้ามีพื้นที่ให้เจ้า brax อีกนิดรับรองจะได้เสียง mid bass ที่สุดยอดไม่แพ้เจ้าอื่นเลยทีเดียวครับ

aznable

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11/10/13 18:01:31 »
ถ้าเปิดหน้าลำโพงที่แผงประตูด้วยเสียงจะอิ่มขึ้นอีกนะครับ เพราะเจ้า mid-range เนี่ยเป็นแบบ phase plug ถ้ามีพื้นที่ให้เจ้า brax อีกนิดรับรองจะได้เสียง mid bass ที่สุดยอดไม่แพ้เจ้าอื่นเลยทีเดียวครับ

น้า nopy ครับ ที่ยังไม่ได้ตัดสินใจเปิดหน้าลำโพง เพราะมี 2 เรื่องที่ยังคิดไม่ตกครับ

1. ราคากริล ..... รู้ราคาแล้วจะเป็นลม
2. ยังคิดวิธีเปิดหน้า แล้วหาวัสดุให้สีมันกลืนกับตัวรถไม่ได้อ่ะครับ เดี๋ยวถ้านึกออกไปทำแน่ๆครับ

ปล. เสาเอ เนี่ย..กว่าจะไปหาอาคันทาร่า สีใกล้เคียงกับ teana ได้ ก็ใช้เวลานานเหมือนกัน

pungpond189

• ซี4
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11/10/13 23:08:32 »
แก้ท้ายห้อย มันจะมียางรองเบ้าโช้คหลังนิครับ รองแล้วจะทำให่ท้ายไม่ห้อยครับ แต่ถ้าให้ดีที่สุด สตัดปรับ ดีที่สุดครับ แต่สตัดมันไม่นุ่มเท่า new sr ครับ

ปล.

ผมก็ว่าจะไปใส่ยางรองเบ้าโช๊คเหมือนกันครับ

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11/11/13 05:24:48 »
  L:
 ช่วงล่างเปลี่ยนเป็นสปริง tein h-tech เตี้ยน้อยก็ได้ครับ เข้ากับโช้ค kyb sr ได้ดี ตัวสปริงก็คุณภาพดีกว่า s tech ด้วยครับ :D