ผู้เขียน หัวข้อ: ชุด Micro S3+Ramm Mozart 1  (อ่าน 3953 ครั้ง)

phukdi

• ซี1
  • *
ชุด Micro S3+Ramm Mozart 1
« เมื่อ: 04/05/14 12:10:11 »
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ :-X
สนใจ ชุดโปร Micro S3+Ramm Mozart อยู่ครับ
แต่ติดใจเรื่องแนวสียง เลยอยากสอบถามเพื่อช่วยตัดสินใจ 1 ระหว่าง ชุด
 1) Micro S3+Ramm Mozart 1 แยกขับ Sub
 2) Micro S3+SE4100 แยกขับ Sub
 3) GM S class+ SE4100 แยกขับ Sub
เสียงเป็นไงหนอ
ราคาต่างกันมากไหม

Front ติตรถ(อนาคตเพื่ม Processor)

Photographer QC

• ซี5
Re: ชุด Micro S3+Ramm Mozart 1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04/05/14 12:59:36 »
เดี๋ยวแบบละเอียดรอน้าเอ๊ะมาแชร์ประสพการณ์ให้นะครับ  เพราะเคยใช้ทั้งแอมป์ RAMM และ ARC SE  จับคู่กับ Micro Precision 

เอาแบบเท่าที่เคยติดตั้งและฟังมานะครับ

ชุดที่ 1  ได้ความโปร่งสะอาด เคลียร์ เหมือนมองผิวน้ำที่ใสมองเห็นถึงพื้นด้านล่างแต่เราสามารถรับรู้ถึงระดับความลึกแบบสัมผัสได้

ชุดที่ 2  จะเพิ่มความกระชับ  ไดนามิค  น้ำหนักเน้นย้ำแสดงความแตกต่างหนักและเบาได้อย่างชัดเจน

ชุดที่ 3  แนวเสียงที่ได้เหมือนคอนเสิร์ท หรือ สถานบันเทิงที่มีระบบเสียงดีๆ  มิดเบสกระชับ  ปลายแหลมมีความกังวานของโดมโลหะ

รักชอบแบบไหนลองเข้ามาทดสอบฟังที่ร้านก่อนได้นะครับ 

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
Re: ชุด Micro S3+Ramm Mozart 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04/05/14 14:34:22 »
ถ้าตอบในความชอบหล่ะก็ผมให้ Arc SE4200 ที่เคยใช้นะครับ เนื่องจากทำให้Micro มีความหลากหลายในการฟัง รายละเอียดดีมากหน้าหลังชัดเจน และ image แม่นมาก เทียบกับ Ramm จะประนีประนอมมากกว่า ความสะอาดและเสียงร้องฟังดูหนากว่าเล็กน่้อยครับ กับMicro7 ผมเลือกArc SE4200 ครับ กับ3มาลองฟังดีกว่าครับ tonal สองรุ่นนี้ของลำโพงต่างกันครับ
QC Society MicroPrecision S7

Super Pong

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04/06/14 10:16:08 »
ถ้าตอบในความชอบหล่ะก็ผมให้ Arc SE4200 ที่เคยใช้นะครับ เนื่องจากทำให้Micro มีความหลากหลายในการฟัง รายละเอียดดีมากหน้าหลังชัดเจน และ image แม่นมาก เทียบกับ Ramm จะประนีประนอมมากกว่า ความสะอาดและเสียงร้องฟังดูหนากว่าเล็กน่้อยครับ กับMicro7 ผมเลือกArc SE4200 ครับ กับ3มาลองฟังดีกว่าครับ tonal สองรุ่นนี้ของลำโพงต่างกันครับ

:-X  ประสบการณ์ตรงจากกูรูผู้รู้จริงเรื่องหอย    :-\

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04/09/14 08:33:17 »
สนใจรบกวนแจ้งด้วยนะครับ. สินค้าใกล้หมดแล้ว
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม