ผู้เขียน หัวข้อ: ลองวางระบบ Teana L33  (อ่าน 7094 ครั้ง)

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
Re: ลองวางระบบ Teana L33
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05/07/14 06:08:37 »
GM s line จับสายลำโพงเชอรนอฟ สีขาว ฟังดีเลย. หรือ ถ้าเกินงบ สีเทา ก็ได้

ส่วนสายไฟ สายไฟ ramm น่าจะเหมาะสมกับระบบ เชอรนอฟคลาสิค มันดีเกินระบบไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/07/14 15:32:52 โดย Hokung »
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

J0E

• ซี5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05/07/14 15:09:15 »
GM s line จับสายลำโพงเชอรนอฟ สีขาว ฟังดีเลย. หรือ ถ้าเกินงบ สีเทา ก็ได้

ส่วนสายไฟ สายไฟ ramm น่าจะเหมาะสมกับระบบ เชอรนอฟคลาสิค มันดกินระบบไป

น้าพง........ มันดีเกินไป เห็นมั้ยยยยยครับบบบบ   :-[ :-[ :-[

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05/07/14 15:42:11 »
สายไฟคลาสิค นี้ดีมากนะครับ เปลี่ยนไปแล้วเสียงเปลี่ยนไปยังกับเครื่องเสียงคนละชุดเลย แต่ค่าตัวก็แพงกว่าสายไฟปกติ อยู่พอควรเลย

แต่ถ้าตอนนี้ มีงบที่จะปลี่ยนมันได้ ผมว่าเอางบส่วนนี้เอาไป อัพแอมป์ เป็น Arc Se จะเห็นอะไรมากกว่าที่ลงทุนกับสายไฟในตอนนี้นะครับ

ส่วนสายไฟ ramm ก็จัดเป็นสายที่ดีเช่นกัน เป็นรองก็แค่ คลาสิค เท่านั้น ซึ่งราคาต่อคุณภาพ คุ้มมากๆ แล้วครับ  แค่นี้เสียงที่ได้ก็ไปไกลละครับท่าน 55555

ปล ความเห็นส่วนตัว  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/07/14 15:46:18 โดย Hokung »
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

J0E

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05/07/14 15:45:26 »
สายไฟคลาสิค ที่ดีมากนะครับ เปลี่ยนไปแล้วเสียงเปลี่ยนไปยังกับเครื่องเสียงคนละชุดเลย แต่ค่าตัวก็แพงกว่าสายไฟปกติ อยู่พอควรเลย

แต่ถ้าตอนนี้ มีงบที่จะปลี่ยนมันได้ ผมว่าเอางบส่วนนี้เอาไป อัพแอมป์ เป็น Arc Se จะเห็นอะไรมากกว่าที่ลงทุนกับสายไฟในตอนนี้นะครับ

สายไฟคลาสิค ที่ดีมากนะครับ เปลี่ยนไปแล้วเสียงเปลี่ยนไปยังกับเครื่องเสียงคนละชุดเลย แต่ค่าตัวก็แพงกว่าสายไฟปกติ อยู่พอควรเลย

อ๋อออ ผมต้องจบที่ Acutika เพราะว่าผมต้องการวางแอมป์ใต้เบาะเท่านั้นน่ะครับ (ท้ายเอาไว้ใส่ถังแก๊สครับ) น้าโห้
พอเข้าใจได้ว่า แอมป์ เป็นจุดอ่อน แต่คิดว่า รายละเอียดขาดหายไป แต่ชดเชยด้วยกำลังขับแทน น่ะครับ
ขอบคุณน้าโห้ มากๆ    L:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/07/14 15:46:11 โดย AutoPlace »