ผู้เขียน หัวข้อ: Arc cxlr 4CH เข้ากับ scanspeak มั็ยครับ  (อ่าน 3748 ครั้ง)

gubton

• ซี1
  • *
สวัสดีครับ น้าๆ ขอความเห็นหน่อยครับ พอดีจะลงระบบรถคันใหม่
หลังจากได้ลองฟังหลาย ๆ ชุด แล้วเกิดชอบแนวเสียงของลำโพงอยู่หลายตัว
1. Scan-Speak 18WU/4741T ดอกไม้+ แหลม Seas t29cf-002 (Crescendo)
2. Scan-Speak 18W4531(ใบพัด) + scan จู๋ ใบพัด
3. เป็น Focal Be ไม่แน่ใจ เฮียรับติดมั๊ยครับ

ถ้าจะเอาลำโพงข้อ 1,2 มาใช้กับของที่มี (ถอดจากอีกคันติดจากที่นี่)
Front : Alpine 9861 ติดรถมา
Processor : Alpine H800 + control
Sub : JL 10W6
Amp : Arc Cxlr 4ch 2 ตัว

ลำโพงตามข้อ 1,2 ที่ได้ฟังต่างก็อยู่ในระบบที่ดีกว่าของผมหมดเลย เลยไม่แน่ใจว่าถ้าจับประกบกับชุดนี้ มันจะไปกันได้หรือปาวครับ
ด้วยงบประมาณที่จำกัด เลยอยากจะคง amp ไว้ก่อน แล้วค่อยหาจังหวะ upgrade ทีหลัง ผมเล็ง Harmotech กับ amp หลอด hybrid ไว้ขอรับ

ขอบคุณครับ

ปล. เฮียนพรับจัดมั้ยครับ รถติดที่นี่ไป 3 คันล่ะ ผบ.ชอบทุกคัน อยากมาใช้บริการอีกครับ  :-X :-X :-X

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Re: Arc cxlr 4CH เข้ากับ scanspeak มั็ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08/17/14 01:06:47 »
ลำโพงถ้าเป็น Focal สามารถขับได้ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเป็น Scanspeak ตัววูฟเฟอร์ถ้าต้องการประสิทธิภาพจริงๆอาจต้องหาแอมป์ที่มีกำลังขับสูงกว่านี้ครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม