ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการเปลียนFront ใหม่  (อ่าน 4664 ครั้ง)

kanawit

• ซี1
  • *
Dear:QC Team
ถ้าผมต้องการจะเปลี่ยนFront ใหม่คือ Front ตัวเดิมเริ่มมีปัญหาแล้วครับ
กะว่าจะติด Front ที่ QC ครั้งเดียวจบเพื่อไว้ในอนาคตจะ Update ระบบใหม่
แต่ไม่รู้จะเลือกตัวไหนดี โดยรุ่นที่ดูไว้ Alpine CDE-148bt ,Pioneer DEH-80PRS
หรือจะขยับบขึ้นไป เป็น Alpine  CDA-9887 ,Pioneer DEH-P80RPS
งบไม่เกิน 10,000 + ไม่เกิน 2,000 บาท               
 แนวเพลงทีชอบฟัง SQ เพลง Pop ลูกทุ่ง เพลงร้องประมาน 60%
เพลงDance เพลงมีจังหวะ40%
ระบบเดิมของผม (D-max Cab ปี2009 ก่อนAllnew
>JVC  KD-R436 Front เดิม จะเปลี่ยนใหม่           
>Power amp Prism SM3604
>ลำโพง Prism SQ6 คู่หน้า 1 คู่
> Sub Prism SM-W10S  1 ข้าง
 เรียน QC team ช่วยแนะนำแนวเสียงของ Fronแต่ละตัวทีครับ
ว่าตัวไหนตอบโจทย์ได้ดีที่สุด
ถ้าเปลี่ยนแล้วเสียงจะเป็นไงครับ

ขอบคุณมากครับ
kanawit