ผู้เขียน หัวข้อ: SLC vs. SAC ยังไงดี  (อ่าน 8636 ครั้ง)

bowling

• ซี5
Re: SLC vs. SAC ยังไงดี
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02/08/10 10:15:24 »
CRV คันนี้ ผมใช้ System Bi Amp - Bi Wire ครับ
โดย Ch 1-2 ต่อ เข้า Tweeter ส่วน Ch 3 -4 ต่อเข้า Mid Base 6.5 " ครับ

สายลำโพงกับสายสัญญาณ ใช้ยาวกี่เมตรครับ

ขอโทษทีครับ ตอบช้าไปหน่อย ผมวาง Amp เอาไว้ระหว่างกลาง ของเบาะคู่หน้านะครับ

สายสัญญาณ เดินหลบสายไฟทั้งหมด ใช้ยาวหน่อย Streetwire ZN 7 ยาว 3.5 ม.
สายลำโพง Bi Amp-Bi Wire วัดซ้ายขวา เท่ากันหมด PSI Sp-16 ยาว 12.0 ม.
สายแบต-สายกาวด์ Monster No. 4 ยาว 3.5 ม.
สายรีโมท Monster No. 8 ยาว 1.5 ม.

ความยาวทั้งหมด เดินแบบสบายๆ เน้นงานคุณภาพ แต่ถ้างบประหยัด ก็สั้นลงได้บ้างเล็กน้อยครับ  ;D

ไม่เป็นไรครับคุณลุงขี้เมา ผมเก็บข้อมูล+เก็บตังค์ไปก่อน สงสัยได้ไปทำที่ร้านใหม่แน่ๆเลย
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ