ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆครับ ขอคำแนะนำระบบHiPower หน่อยครับ  (อ่าน 19861 ครั้ง)

ZIDAN

• ซี1
  • *
Re: น้าๆครับ ขอคำแนะนำระบบHiPower หน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 02/26/10 17:16:55 »
กรมอุตุประกาศ ช่วงนี้ลมแรง ให้น้าๆ ทุกท่านงดออกเลหาปลาและกลับเข้าฝั่งด่วนครับ

มาว่ากันถึงเรื่อง Hi-Power ต่อ ;D

ออกเลหาปลา สำเนียงคนใต้เลยนะครับ อิอิ

V13

• ซี5
Re: น้าๆครับ ขอคำแนะนำระบบHiPower หน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 02/26/10 17:19:44 »
 :D มารอต้อนรับน้ามินเข้าก๊วน morel จะบอกให้ว่าติด hybrid ovation ดีกว่า le แน่ (ไม่ใช่ที่เสียงนะแต่เราไม่ต้องแบกรับภาระหนักอึ้งเหมือนใครบางคนครับ Great power come with great reponsibility ใช่ไหม)  ;D  

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 02/26/10 17:22:49 »
วุ้ยยยยยย........น้ากอล์ฟ ซะงั้นนะ

งั้นจะอม LE นาน ๆ ๆ อิอิ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02/26/10 18:31:16 »
:D มารอต้อนรับน้ามินเข้าก๊วน morel จะบอกให้ว่าติด hybrid ovation ดีกว่า le แน่ (ไม่ใช่ที่เสียงนะแต่เราไม่ต้องแบกรับภาระหนักอึ้งเหมือนใครบางคนครับ Great power come with great reponsibility ใช่ไหม)  ;D  

แจ๋ววววว จริง  ;D ;D ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 02/27/10 08:52:33 »
แต่ถ้าน้ามินตั้งใจจะคบหากับ mosconi อยู่แล้วละก็ ลุุยไป LE เลยครับผมว่าน่าจะขับได้ดีนะครับ
หรือ genesis ดี ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 02/27/10 09:23:59 »
แต่ถ้าน้ามินตั้งใจจะคบหากับ mosconi อยู่แล้วละก็ ลุุยไป LE เลยครับผมว่าน่าจะขับได้ดีนะครับ
หรือ genesis ดี ;D ;D

:o แต่ละอย่างแรงๆ ทั้งนั้น :o
รถผม เพราะแล้ว

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 02/27/10 10:11:26 »
จากกระทู้ คุณ อู๋ " สิ้นสุดการรอคอย ....... "

......ครับ ผมอู๋ครับ ไม่รู้ว่าจะเขียนอย่างไรดี? เขินๆ ครับ เป็นครั้งแรกที่ได้เขียนกระทู้ตัวเอง

ผมใช้ระบบ hi-power จาก P80 โดย ขับลำโพง Phass es6.5 + sub box Prism 80R
ทั้งหมดนี้ จะออกมาได้ดีก็ต้องขอยก ความดีให้พึ่นพ เจ้าสำนัก QC ของเรานี้เองครับเจ้านาย

เพราะถ้าไม่ได้พี่นพ จูนด้วยตนเอง ผมว่าเวที อารมณ์คนร้อง และการจำแนกของชิ้น ดนตรี ก็ออกมาไม่ดี ดี อย่างนี้
จูน ไป ผมก็ ฟัง ไป พี่นพ ก็ชี้ให้สังเกตุ ตลอดว่า เกิดอะไรขึ้นบ้าง รู้สึกเหมือนได้ อยู่ในห้องทดลองฟัง
หลังๆ เริ่มง่วง มากครับ เพราะด้วย บทเพลงผมเลยขอนอนก่อนที่ข้างหลัง
ถึงได้ขอพูดว่า เป็นอภิมหา อลังกาล HI-POWER (ในความรู้สึกของผมเองครับ)

ต้องขอขอบพระคุณผู้อยู่เบื้องหลังระบบนี้
พี่นพ  พี่กอลฟ์  พี่หนุ่ยphass พี่ศักดิ์ พี่ก๊อด น้องแฟรงค์ พี่ดนัย พี่มิน ต้องขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับ.
รุปจะนำมาลงให้วันหน้าครับ รอแปบ ส่วน เรื่องเสียง รออ.นพ และพี่ๆที่ได้ฟัง มาตอบให้ครับ ...........

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=685.0

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 03/02/10 21:11:48 »
ขอบคุณน้าลุงขี้เมานะครับอุตส่าห์หามาให้อ่านอ่ะครับ
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ