ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำชุดลำโพงทีครับ  (อ่าน 6546 ครั้ง)

benzjs

• ซี2
  • **
ตอนนี้รถBenz W210 ที่ผมใช้อยู่ติดวิทยุ Alpine x305 ลำโพง soundstream SC-6T ที่ประตูหน้าและหลังเบาะท้าย ส่วนประตูด้านหลังใช้ลำโพงเดิมๆ
ตอนนี้ผมสนใจที่จะติดเบสบ๊อคและเปลี่ยนลำโพงที่ประตูหลัง
ปัญหาตอนนี้ก็คือ ผมไม่รู้ว่าจะติดลำโพงแบบไหนดี เพราะปกติผมจะฟังเพลงแนวPop กับ Pop dance
อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าผมควรจะติดลำโพงยี่ห้อเดียวกันที่ประตูหลังไปเลยเพื่อให้เสียงมันคล้ายคลึงกัน หรือผมจะติดลำโพงต่างยี่ห้อ ถ้าต่างยี่ห้อควรจะเป็นลำโพงแบบไหน
และเบสบ๊อคที่ผมสนใจก็คือ Prism 10 นิ้ว ไม่ทราบว่า มีข้อดีข้อเสียอย่างไร งบประมาณที่ผมวางเอาไว้ก็ราวๆ 3 หมื่นอะครับ
หรือใครมีความคิดเห็นอย่างไรก็ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Re: ช่วยแนะนำชุดลำโพงทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03/15/10 20:52:25 »
ถ้าอยากได้ลำโพงหน้าหลังแนะนำว่าควรเป็นลำโพงลักษณะเดียวกันนะครับ
แนะนำซัก 2 ชุดนะครับ
ชุดที่ 1. Hi-power+ bassbox
         ลำโพง Prism  SQ 6  [ 2 ]
         bassbox  prism  psw 10
ราคาทั้งชุด  พร้อมติดตั้ง   25,000  บาท
ชุดที่ 2. Frontstage  bi-amp
         ลำโพง Morel Dotech [ 1 ]
         เพาเวอร์แอมป์ Performance BM 100.4
         ซัฟ Kicker  comp VR [ 1 ]
ราคาทั้งชุด  พร้อมติดตั้ง   29,500  บาท
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

benzjs

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03/15/10 21:25:22 »
ขอบคุณมากๆ ครับ ถ้ามีอะไรแนะนำอีกก็บอกมาได้เลยนะครับ กำลังอยู่ในช่วงหาข้อมูล

thekop_tiida

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03/15/10 22:43:30 »
ฟังเพลงแนวไหนครับ

ถ้าเป็นไปได้ลองมาฟังของจริงเลยดีกว่าครับ
Tiida 5 drs 1.6G
Pioneer AVH-P4150DVD
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable
Sub:mage dynamic ID10V3D4
2 front doors Accumat Damp

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

benzjs

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03/16/10 03:57:21 »
ผมฟังแนวPop, Pop dance ใจจริงก็อยากไปฟังด้วยตัวเองเหมือนกันอะครับ แต่มันเริ่มไม่ถูกจริงๆ

thekop_tiida

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03/16/10 09:18:06 »
รอน้า ๆ มาช่วยตอบอีกที เรื่องลำโพง

แนะนำว่า ให้ติดแผ่นที่ฟังแล้วชอบ ฟังบ่อย ๆ มาลองฟังในห้องลองเลยครับ ;)
Tiida 5 drs 1.6G
Pioneer AVH-P4150DVD
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable
Sub:mage dynamic ID10V3D4
2 front doors Accumat Damp

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03/16/10 09:41:00 »
วิธีที่ง่ายและดีที่สุดก้อตาม คุณ thekop บอกเลยครับเอาแผ่นที่เราฟังประจำมาสัก2-3แผ่นแล้วให้ทางร้านเอาแผ่นมาลองเปิดฟังกับลำโพงในห้องลองของร้านเลยครับ แล้วเลือกเอาตามใจชอบเลยครับ :)

Admin

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03/16/10 10:04:11 »
วิธีที่ง่ายและดีที่สุดก้อตาม คุณ thekop บอกเลยครับเอาแผ่นที่เราฟังประจำมาสัก2-3แผ่นแล้วให้ทางร้านเอาแผ่นมาลองเปิดฟังกับลำโพงในห้องลองของร้านเลยครับ แล้วเลือกเอาตามใจชอบเลยครับ :)

น้า shoke เปลี่ยนล๊อกอินใหม่ นึกว่าใคร ;D

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03/16/10 10:59:16 »

น้า shoke เปลี่ยนล๊อกอินใหม่ นึกว่าใคร ;D
ที่ร้านมีอะไรให้ทำเล่นไหมครับไปเดินเล่นที่ร้านดีกว่า

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03/17/10 02:19:20 »

อ้ออออออ นึกว่าใคร ................... แล้วตกลง ช่างอู๊ดนึกว่าใคร .............. บอกมาเดี๋ยวนี้นะ ........... ว่านึกว่าใคร  ;D

benzjs

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03/18/10 18:33:45 »
ถ้าผมสนใจจะเปลี่ยนลำโพงคู่หลัง 1 คู่เป็น Prism SQ6 แล้วก็ติด bassbox Prism 10 นิ้ว ราคาพร้อมติดตั้งเท่าไหร่หรอครับ

qualityteam

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03/19/10 01:59:56 »
ราคาอยู่ที่  16,000  บาทครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม