ผู้เขียน หัวข้อ: ลุงขี้เมาครับ ช่วยรีวิวอุปกรณ์เสริมในระบบของลุง ให้น้องๆเป็นแนวทางบ้างสิครับ  (อ่าน 9347 ครั้ง)

bowling

• ซี5
เห็นว่าลุงขี้เมากำลังรออัพเป็น3ทาง ไม่ต้องเอารถไปจูนแล้ว เห็นลุงว่าง(หรือเปล่าหว่า)
ก็เลยอยากรบกวนลุงรีวิวอุปกร์เสริมต่างๆ เพราะเห็นว่าลุงทำไปเยอะ 
เช่น hifi jack groundlink ฟิวส์ หางปลาชุบโรเดี้ยม อะไรแนวๆนี้อ่ะครับ
แล้วก็ทริคเล็กๆน้อยๆ เช่น เบิ้ลสายไฟไดชาร์ต สายกราวด์เครื่องยนต์
เพื่อให้น้องๆเอาไว้เป็นแนวทาง :)
ขอบคุณมากนะครับ :-[
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
แต่ละอย่างที่ถามมาเป็นเคล็ดวิชาของลุงเลยนะครับ ต้องฝึกฝนจนตะบะแก่กล้าถึงจะได้ขนาดนี้  :o
รถผม เพราะแล้ว

ลุงขี้เมา

• ซี5
ยินดีครับ แต่ผมรีวิวไม่เก่งอะดิ ...... เอาไว้มีตติ้ง แล้วเจอกัน ค่อยเล่าให้ฟังได้ไหมครับ ยาวววว เลย ไม่มีก๊ก ครับ  :)

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
 ???ปัญหาอยู่ที่ ของแต่ละอย่างมันคืออะไร มันมีดีอย่างไร ที่สำคัญไม่รู้จะถามอะไร  ???:-\
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ปัญหาคือ  ลุงไม่รู้จะเริ่มรีวิวตัวไหนดี เนื่องจากลุงมีออฟชั่นเยอะเต็มรถไปหมด อิอิ  :-\  แต่ลุงก็ยังลันคุงอยู่ แม้ว่าจะเยอะเต็มรถก็ตามที  >:(
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

naikaew

• ซี2
  • **
วัน meetinเ bbq ร้านใหม่ได้รับความเอื้อเฟื้อจากลุงให้เข้าฟัง และเดินชมระบบได้อย่างเต็มที่ บอกได้คำเดียวเลยน้า สุดยอดดดดดดด ของทุกอย่างคัดมาอย่างดีครับ รีวิวกันไม่ไหวแน่ อย่างที่ลุงบอกครับได้มาคุยกันหน้างานชัวส์กว่าเยอะเลย ลุงใจดีมาก ๆ อิอิ ยังประทับใจกับความเป็นกันเองของเฮียนพและสมาชิกทุกท่านไม่หายเลยหาก มีโอกาสหวังว่าคงได้ร่วมแจมกันอีกนะครับ
ปล.ทำไมเรียกลุงหว่า ยังหนุ่มฟ้อหล่อเฟี้ยวอยู่เลย  ;D ;D ผิดกับที่จินตนาการไว้ก่อนเจอเยอะเลย :D

ลุงขี้เมา

• ซี5
วัน meetinเ bbq ร้านใหม่ได้รับความเอื้อเฟื้อจากลุงให้เข้าฟัง และเดินชมระบบได้อย่างเต็มที่ บอกได้คำเดียวเลยน้า สุดยอดดดดดดด ของทุกอย่างคัดมาอย่างดีครับ รีวิวกันไม่ไหวแน่ อย่างที่ลุงบอกครับได้มาคุยกันหน้างานชัวส์กว่าเยอะเลย ลุงใจดีมาก ๆ อิอิ ยังประทับใจกับความเป็นกันเองของเฮียนพและสมาชิกทุกท่านไม่หายเลยหาก มีโอกาสหวังว่าคงได้ร่วมแจมกันอีกนะครับ
ปล.ทำไมเรียกลุงหว่า ยังหนุ่มฟ้อหล่อเฟี้ยวอยู่เลย  ;D ;D ผิดกับที่จินตนาการไว้ก่อนเจอเยอะเลย :D

พูดจาดี น่าเชื่อถือ มาก  :-\

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-

แสดงว่าก่อนเจอกัน  จินตนาการว่า เอ่อม...........................ผมหงอก หน้าเหี่ยว ใช่ป่าวอ่ะ  :-\
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

bowling

• ซี5
โอเคครับลุง ไว้ไปที่ร้านจะขอดูรถลุงนะครับ
แต่ก็ไม่รู้ว่ามีอะไรบ้างที่ลุงเปลี่ยนอ่ะ
สงสัยต้องไล่ถามทุกจุดตั้งแต่หน้ารถไปท้ายรถ (ขั้วแบตไปยันซับ) เลยอ่ะ :o
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
โอเคครับลุง ไว้ไปที่ร้านจะขอดูรถลุงนะครับ
แต่ก็ไม่รู้ว่ามีอะไรบ้างที่ลุงเปลี่ยนอ่ะ
สงสัยต้องไล่ถามทุกจุดตั้งแต่หน้ารถไปท้ายรถ (ขั้วแบตไปยันซับ) เลยอ่ะ :o

ดูท่าทางน้าโบจะ need knowledge อย่างแรง เดี๋ยวลุงจัดให้ครับ

แต่ถ้าให้ได้ความรู้มากขึ้น ลึกขึ้นไปอีก และแถมหลากหลายแขนงด้วย ตั้งแต่เครื่องเสียงบ้าน รถยนต์ ไปจนถึงการโมต้นไม้ เดี๋ยวจะให้เฮียหั่งจัดให้ครับ

ไม่เชื่อถามหมอ taddy ดูซิครับ เจ็บมั้ย เจ็บมั้ย :o
รถผม เพราะแล้ว

naikaew

• ซี2
  • **
0 :-[ น้าลีลาจะให้ผมจินไว้ไงอ่ะ ผมก็จะปาไปเลข 4 แระ  ;D หากลุงผมเนี่ยคงย่างเลข 7 แล้วล่ะ 5555 แต่ตัวจริงผิดคาด :o น้าทุกคนก็หน้าตาดี ๆ กันทั้งนั้นนะนั้น :-\

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท

ดูท่าทางน้าโบจะ need knowledge อย่างแรง เดี๋ยวลุงจัดให้ครับ

แต่ถ้าให้ได้ความรู้มากขึ้น ลึกขึ้นไปอีก และแถมหลากหลายแขนงด้วย ตั้งแต่เครื่องเสียงบ้าน รถยนต์ ไปจนถึงการโมต้นไม้ เดี๋ยวจะให้เฮียหั่งจัดให้ครับ

ไม่เชื่อถามหมอ taddy ดูซิครับ เจ็บมั้ย เจ็บมั้ย :o
เจ็บครับ เล่าเรื่องรีโมทตอนตี 2  :( :( :( แต่ได้ความรู้เยอะนะครับ :D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
แล้วมีใครอยากรู้เรื่อง ทับทิมกับมะม่วงมั่งมั๊ยครับ :-\
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

ลุงขี้เมา

• ซี5
ทับทิมกับมะม่วง  ???

งงดิน้า ......... พักนี้เห็นน้างงๆ หลายเรื่องครับ .........

เฉลยนะมีอยู่แล้ว ลองไล่อ่านดูในกระทู้เก่าๆ หรือ ลอง ใช้  Function ค้นหา มุมบนขวา ช่วยดูครับ

อ่านกระทู้เก่าๆ เยอะๆ แล้ว เอา ตะแกรงตาถี่ๆ หน่อย มาร่อนดู ก็จะทราบครับ

พิมพ์ตอบกันไม่หวาดไม่ไหวครับ พาออกทะเลกันซะเยอะ  :-\