ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กใหม่ครับ รบกวนสอบถามสไตล์เสียงของลำโพงแต่ละยี่ห้อครับ  (อ่าน 14624 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ส่วนตัวชอบเสียงแบบฟังสบายๆไม่น่ารำคาญหู(เสียงแหลม) และไม่ล้าหู(เสียงเบส)

อ้างอิงจากอันนี้ ผมว่าทุกลำโพงฟังได้หมดเรย  แต่ว่าลักษณะแต่ละยี่ห้อก็จะต่างกันออกไปอีก เอาเท่าที่ผมเคยฟังอย่าง Hertz เค้าก็จะออกแนวโปร่ง ๆ ใส ๆ แหลมฝอย ๆ พริ้ว ๆ
morel ก็จะแนวติดเนื้อหน่อย แหลมไม่ฝอยๆ ออกแหลมมีเนื้อ  rainbow แนวจะคึกคักกระฉับกระเฉง แหลมอาจจะออกสดนิดนึง  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องแล้วแต่รุ่น และแอมที่มาจับด้วยครับ

จิง ๆ อยากให้มาลองฟังเองมากกว่า เอาซีดีคุ้น ๆ มาเปิดลองฟังที่ห้องลองเลย ลำโพงที่คุณถามโดยส่วนใหญ่จะมีประจำในห้องลองอยู่ จะได้ตอบได้ว่าชอบแนวไหนครับ  :-[
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
เห็นด้วยครับ ต้องมาลองฟังที่ร้านดีกว่าครับ ถูกใจแบบไหน ก็จัดชุดไปเลยครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Nai Toon

• ซี5
งบประมาณนี้ แล้วต้องซื้อ head unit ด้วย ฟังเพลงประมาณนี้

ชุดที่น้าๆ แนะนำ กันด้านบนก็ดีนะครับ

แต่ชุด promotion ร้านตอนนี้คุ้มครับ 

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=2106.0

ลำโพงชุด promotion นี้ฟังได้หลากหลายแนวครับ ฟังเสียงร้องก็ดี ดนตรีก็เด่น เหมือนกันครับ
แต่อยากให้มาลองฟังเองดีกว่าครับ SQ ของแต่ละคน แต่ละคันเสียงไม่เหมือนกันซักคันครับ
Mosconi เท่านั้น

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ตามน้าๆ เลยครับ ลองมาฟังที่ห้องลองดีที่สุดครับ เพื่อให้ได้ตรงกับที่หูเราชอบมากที่สุดครับ นอกจากเรื่องลำโพงแล้ว เราจะให้ความสำคัญกับการ matching มากครับ ถ้าของที่เข้ากันดีก็สามารถดึงศักยภาพของระบบให้ออกมาสุดครับ :D
รถผม เพราะแล้ว

babababa

• ซี1
  • *
ของคุณทุกท่านครับ  :-[

ผมเองไม่ค่อยกล้าเข้าร้านเครื่องเสียงไปฟังอะครับ เพราะอดีตเคนเข้าไปของฟังเสียงแล้วท่าทางไม่ค่อยมีตัง ร้านเข้าเลยไม่ค่อยต้อนรับ หลังจากนั้นผมเองก็เลยไม่ค่อยกล้าเข้าไปขอลองฟังเพราะเดี๋ยวฟังแล้วไม่ซื้อเขาจะไม่พอใจเอา แต่ร้านQC ยังไม่เคยเข้านะครับ

kimji

• Administrator
  • ซี5

ผมเองไม่ค่อยกล้าเข้าร้านเครื่องเสียงไปฟังอะครับ เพราะอดีตเคนเข้าไปของฟังเสียงแล้วท่าทางไม่ค่อยมีตัง ร้านเข้าเลยไม่ค่อยต้อนรับ หลังจากนั้นผมเองก็เลยไม่ค่อยกล้าเข้าไปขอลองฟังเพราะเดี๋ยวฟังแล้วไม่ซื้อเขาจะไม่พอใจเอา แต่ร้านQC ยังไม่เคยเข้านะครับ

ทางร้านยินดีต้อนรับทุกคนค่ะ
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

B11

• ซี5

ร้านนี้ไม่มีบรรยากาศเเบบนั้นเเน่ครับเเต่พอรู้จักกะสมาชิกในร้านบางท่านเเล้วจะรู้สึกว่า

ความฮึกเหิมจะทำให้เรามีตังมาใช้มากขึ้น
THE HUNG

babababa

• ซี1
  • *

สงสัยภายในสัปดาห์นี้จะขอเข้าไปลองฟังหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5

ผมเคยได้ยินแต่ ลูกค้าใหม่ๆ ทั้งที่เป็นลูกค้าแล้ว และ ยังไม่เป็น ชอบบ่นว่า ............ ไม่น่ามาร้านนี้เลยตรู อบอุ่นเกินไป มาแล้วห้ามใจไม่ให้มาอีกไม่ได้

ไม่ก็บ่นกันว่า ............ ขอบคุณครับพี่ เลือกกันไม่ถูกเลย ไว้มา Meeting ด้วยนะครับ หรือ Meeting อีกแล้ว ไม่ว่างอะ เสียดาย หรือ ไม่น่าขึ้นฟังรถพี่เค้าเลย โดนเลยตรู

หรือกับลูกค้าเดิมๆ หน้าเก่าๆ ที่ชอบพูดว่า ............ นิ่งแล้ว จะนิ่งแล้ว รถเราเพราะแล้ว อย่าไปฟังรถคนอื่น แต่สุดท้าย อัพกระจาย :-\

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ไรอ่ะลุง มีแขวะอีกแระ. งอนอีกสัก 2 ชม. ดีแมะ อิอิ

มาเถอะครับ มีตัง ไม่มีตัง ไม่เกี่ยว มาคุย มาเฮฮากันดีกว่า

ปัญหาคือ มาแล้วระวังหน้ามืดนะครับ. แต่ละคัน โดยเฉพาะลุงข้างบนเนี่ย

เข้าไปฟัง ไม่รอดกันสักคน. โดนไปเต็ม ๆ

ปล.  ถ้าสะดวก มาพรุ่งนี้เย็นสิครับ เหนน้า ๆ นัดกันหลายท่านอยู่ ได้ฟังรถหลาย ๆ คัน ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/03/10 19:56:59 โดย น้าลีลา...โลเล... »
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ว่าแต่มาแล้วต้องทำใจดีๆนะครับ ยิ่งตอนขึ้นฟังบนรถด้วยเพราะตอนนี้ ดุๆ กันทุกคน :-\
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

babababa

• ซี1
  • *
ต้องขอโทษทีครับที่วันนี้ไม่สามารถเข้าไปได้ แต่สงสัยเข้าไปวันนี้คงหมดตัวแน่เลย แต่คาดว่าไม่กี่วันนี้คงต้องขอเข้าไปลองฟังดูแน่ๆ เพราะตอนนี้อยากเหลือเกินแต่ ผบ.ที่บ้านคุมเข้มยังหนีไปไม่ได้อะ ขอบคุณทุกท่านครับ

โดนัล

• เผาวันละนิด จิตแจ่มใส
  • ซี5
  • Rolling rolling ....

อิๆ อารมเดียวกันเลยครับ ไว้ว่างๆไปด้วยกันครับ แต่แนะนำอย่าไปวันที่เจอพวกพี่ๆเค้าครับ เด๊ยวมันจะบานปลาย ...

ฮาๆๆๆ ล้อเล่นครับ ไว้ไปลองฟังกับรถพี่ๆเค้าเลยครับ แต่ละคนให้ข้อคิดได้จุดประกายมากมายเลยครับ ต้องลองครับ
เมื่อไหรจะครบ 6 เดือนหนอ ....

babababa

• ซี1
  • *

อิๆ อารมเดียวกันเลยครับ ไว้ว่างๆไปด้วยกันครับ แต่แนะนำอย่าไปวันที่เจอพวกพี่ๆเค้าครับ เด๊ยวมันจะบานปลาย ...

ฮาๆๆๆ ล้อเล่นครับ ไว้ไปลองฟังกับรถพี่ๆเค้าเลยครับ แต่ละคนให้ข้อคิดได้จุดประกายมากมายเลยครับ ต้องลองครับ

ถ้าเจอพวกพี่ๆ สงสัยที่บ้านตีหัวแตกแน่เลย ;D

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
ถ้าเป็นคนขวัญอ่อน ใจไม่แข็งอย่าได้ไปฟังรถน้าๆเขานะครับ >:(