ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กใหม่ครับ รบกวนสอบถามสไตล์เสียงของลำโพงแต่ละยี่ห้อครับ  (อ่าน 14622 ครั้ง)

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
เข้ามาเถอะครับ.....ตอนนี้รถสมาชิก QC เฮียจัดการจนอยู่หมัด จูนเสร็จ ฟังเพราะๆ กันไปหลายคัน...พวกเรายินดีแลกเปลี่ยนความรู้กับทุกท่านครับ ไม่ว่าเป็นลูกค้าของร้านหรือไม่ มาศึกษา ลองฟังกันได้ครับ "โอกาสที่จะได้ฟังรถหลายคันพร้อมๆกันมีไม่มากนะครับ แต่หาฟังได้ที่ QC ครับ (อ้างคำพูดลุงวันนี้)"  และมีหลากหลายระบบให้ลองฟังครับ ลองดูครับถ้าสนใจ วันไหนมี meeting เข้ามาฟังกันเลยครับ  ส่วนจะมีขันติ หรือขันแตก ก็แล้วแต่แต่ละบุคคลนะครับ   :-\

ลุงขี้เมา

• ซี5
ขันติ ขันแตก ก็ไม่น่ากลัวเท่า ....... เป๋าแหก ครับ  :-\ .......... ล้อเล่นนะครับ ......... ตอนนี้ชุดเริ่มต้น คุณภาพดีๆ มีกันหลายระดับราคาครับ

แนะนำเริ่มต้น จาก ลำโพงห่าน ลำโพงเป็ด ก่อนเลย เสียงดีคุ้มราคามากๆ ....... Power Amp แนะนำ เริ่มจาก Arc FD ก็ได้ 4 Ch ตัวเดียวพอ

ส่วนซับจะทำเลย หรือ เพิ่มภายหลังตามสะดวกครับ  :)