ผู้เขียน หัวข้อ: Tchernov  (อ่าน 34845 ครั้ง)

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
Re: Tchernov
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 06/28/10 23:11:02 »
น้าเคี้ยงสอยมาแล้วเหรอครับ เป็นไงบ้างครับ OK มั้ย
ผมว่าไม่ OK แน่เลยเพราะแอมป์มันอยากคุยกับ Opus มากกว่า :-\
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 06/28/10 23:14:28 »
น้องหมอเล่นของแรงอีกละ... ขอเก็บตังค์ไว้ก่อนครับ ร่อยหลอไปเยอะเลย ขอรอเบิร์นแอมป์ซักนิด แล้วดูอีกทีว่าลำโพงเอาอยู่ป่าวครับ  :-[

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 06/28/10 23:20:02 »
5555 ตอนนี้ทั้ง แอมป์ ทั้ง cd player ขี่ลำโพงอยู่เยอะทีเดียวครับน้าเคี้ยง แต่ฟังก่อนสักอาทิตย์ครับ อาทิตย์หน้า เด๋วพาไปซื้อ Opus  :-[  เอแต่น้าเคี้ยง จริงๆ เวียนนา ก็น่าสนนะครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 06/28/10 23:23:10 »
พรุ่งนี้จะเข้าไปสอยสายไฟ Wattgate 330i ที่ปิยะนัส 101/1 สนใจไปได้นะครับ เผื่ออยากยุอะไรอีก  :(

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 06/28/10 23:26:56 »
5555 ตอนนี้ทั้ง แอมป์ ทั้ง cd player ขี่ลำโพงอยู่เยอะทีเดียวครับน้าเคี้ยง แต่ฟังก่อนสักอาทิตย์ครับ อาทิตย์หน้า เด๋วพาไปซื้อ Opus  :-[  เอแต่น้าเคี้ยง จริงๆ เวียนนา ก็น่าสนนะครับ
เชียร์ vienna อีกเสียงครับ น่าจะ match กับ rega apollo + Cayin มากๆ
เมื่อวานตอนน้าเคี้ยงโทรมาถาม ผมพึ่งนึกออกคุ้นๆครับ รู้สึกยี่ห้อนี้จะเป็นของฝรั่งเศสใช่มั้ยครับ สมัยก่อนดังเหมือนกันครับ แต่ผมไม่เคยฟังเลย :'(

Ultimato

• ซี5
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 06/28/10 23:38:51 »
Original จากที่ไหนชักไม่แน่ใจแล้วครับ เพราะ made in China หมดเลยครับ .... วันนี้มาพิจารณา handcraft อย่างละเอียดอีกที เป็นงาน China ที่ฝีมือดี เนี๊ยบทีเดียวครับ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 06/28/10 23:46:13 »
โอ๊ะ ไม่ใช่แล้วครับ โทษที ไอ้ที่ผมรู้จักคือแอมป์ Cairn ครับ เป็นของฝรั่งเศสครับ
ผลิตที่ไหนก็ไม่สำคัญหรอกครับ ถ้าเราฟังแล้วเสียงดี
เดี๋ยวนี้แอมป์จีนดีๆมีเยอะเลยครับ
รู้จัก red rose music มั้ยครับ มันคือแอมป์ Mark levinson นะครับ(เค้าว่ากันมาอีกทีนะครับ ผมเองก็ไม่รู้จริงเหมือนกัน) ;D

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 06/29/10 09:02:58 »
โอ๊ะ ไม่ใช่แล้วครับ โทษที ไอ้ที่ผมรู้จักคือแอมป์ Cairn ครับ เป็นของฝรั่งเศสครับ
ผลิตที่ไหนก็ไม่สำคัญหรอกครับ ถ้าเราฟังแล้วเสียงดี
เดี๋ยวนี้แอมป์จีนดีๆมีเยอะเลยครับ
รู้จัก red rose music มั้ยครับ มันคือแอมป์ Mark levinson นะครับ(เค้าว่ากันมาอีกทีนะครับ ผมเองก็ไม่รู้จริงเหมือนกัน) ;D

red rose music นี่ผมเคยเห็นมาเหมือนกันครับ รู้สึกว่าจะทำในจีนโรงงานเดียวกับ Aurum Cantas ครับ
ซึ่ง Aurum Cantas เป็น 1 ในลำโพงที่ผมชื่นชอบครับ โดยเฉพาะรุ่น leiture 2se ที่ใช้ ribbon tweeter :D
โปร่ง หวาน กังวาลดีครับ แต่เสียดายที่เป็ยแบบพอร์ตเปิดด้านหลังซึ่งกินพื้นที่จัดวาง O0

Ultimato

• ซี5
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 06/29/10 12:19:08 »
Original จากที่ไหนชักไม่แน่ใจแล้วครับ เพราะ made in China หมดเลยครับ .... วันนี้มาพิจารณา handcraft อย่างละเอียดอีกที เป็นงาน China ที่ฝีมือดี เนี๊ยบทีเดียวครับ

ตกลงเป็นแบรนด์เยอรมัน ทำในจีนครับ เมื่อวานฟังดูยังไม่ดีเหมือนในร้าน อาจเป็นเพราะพื้นที่ห้องหรือลำโพงคอขวด ขอฟังอีกสักพักครับ ... ยังงัยก็ไม่พ้นเสียเงินอีกแน่ๆ   :(

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 06/29/10 12:39:56 »

ตกลงเป็นแบรนด์เยอรมัน ทำในจีนครับ เมื่อวานฟังดูยังไม่ดีเหมือนในร้าน อาจเป็นเพราะพื้นที่ห้องหรือลำโพงคอขวด ขอฟังอีกสักพักครับ ... ยังงัยก็ไม่พ้นเสียเงินอีกแน่ๆ   :(

เยี่ยมไปเลยครับ น้าเคี้ยง  เมื่อไหร่ดีอะ

Ultimato

• ซี5
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 06/29/10 13:15:40 »
ช่างยุพอกัน.. รอน้าตงจบ front ก่อน จะลากมาเล่นเครื่องบ้านด้วย ผมว่าช่วยให้ฟังเพลงดีขึ้น แถมไปที่ไหนก็มีแต่เสียงเพลงอีกนะ  .... (นั่งส้วมยังได้ฟังเลย) >:(

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 06/29/10 13:24:38 »
ช่างยุพอกัน.. รอน้าตงจบ front ก่อน จะลากมาเล่นเครื่องบ้านด้วย ผมว่าช่วยให้ฟังเพลงดีขึ้น แถมไปที่ไหนก็มีแต่เสียงเพลงอีกนะ  .... (นั่งส้วมยังได้ฟังเลย) >:(

เครื่องบ้านไม่อะ........แต่ที่บ้านมีห้องว่างอยู่ห้อง ขนาดพอๆกับห้องลองที่ร้านเลย  :-\

pux_pick

• ซี5
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 06/29/10 16:04:36 »
ห๊า..น้าตงจะเหมาลำโพงที่ร้านพร้อมแอมป์ไปทำห้องลองที่บ้านหรอ.. ???

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 06/29/10 16:28:31 »
พรุ่งนี้จะเข้าไปสอยสายไฟ Wattgate 330i ที่ปิยะนัส 101/1 สนใจไปได้นะครับ เผื่ออยากยุอะไรอีก  :(

น้าไปซื้อที่ bomb ไม่ดีกว่าเหรอครับ มีให้เลือกมากว่า ที่ ปิยะนัสมีแต่สาย monitor

ร้านบอมบ์มีเพียบเลย

แวนเดนฮูล
เจ พี เอส
คาร์ดาส
โอยาอิเดะ

มากมาย หัวก็ราคาน่าจะย่อมเยากว่า สายสำหรับแอมป์ เลือก 330i / 350i ไปเลยครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 06/29/10 16:39:06 »

น้าไปซื้อที่ bomb ไม่ดีกว่าเหรอครับ มีให้เลือกมากว่า ที่ ปิยะนัสมีแต่สาย monitor

ร้านบอมบ์มีเพียบเลย

แวนเดนฮูล
เจ พี เอส
คาร์ดาส
โอยาอิเดะ

มากมาย หัวก็ราคาน่าจะย่อมเยากว่า สายสำหรับแอมป์ เลือก 330i / 350i ไปเลยครับ
เดี๋ยวผมบอกความในใจน้ากลมให้ น้ากลมอยากให้น้าเคี้ยงสอย van den hul mainstream เข้าหัว wattgate ครับ :-\