ผู้เขียน หัวข้อ: ราบงานผลการจูนระบบล่าสุดครับ  (อ่าน 11427 ครั้ง)

BonD1

• ซี2
  • **
- ราบงานผลการจูนระบบล่าสุด...ผลที่ได้นั้น ปัจจุบันเรียกว่าประทับใจมากครับ...อาจเป็นเพราะสายและอุปกรณ์ต่างๆ คงเข้าที่ได้ระดับหนึ่งแล้ว ทำให้ได้บรรยากาศ ได้อารมย์ในการฟังมากขึ้นมาก...ชอบนะ...ต่างกับตอนมาติดตั้งเสร็จใหม่ๆมาก ต้องรอการเบิร์นของอุปกรณ์ต่างๆครับ...แถมลุงได้ยกซับIDQ D2ให้มาอีก ทำให้รู้สึกโดนมาก ดนตรีกระชับดีขึ้น เบสมีกำลังมากขึ้นกว่าเดิม ฟังเพลงได้มันขึ้น แน่นขึ้น แถมเพลงร้องดีขึ้นมาก...ยังไงก็ขอขอบคุณเฮียนพ น้องกอล์ฟ และช่างทุกๆคน ตลอดจน ลุงดนัย และเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่เป็นแรงบันดาลใจให้ผมนะครับ
- อนาคต ก็ว่ากันไป...มีแนวโน้มในการอัพแน่นอน แต่จะเป็นแนวไหนนั้น ต้องค้นหาตัวเองก่อนครับ ว่า อยากแบบไหน แต่คงอยู่บนฐานระบบเดิม หรือการเปลี่ยนแปลงที่เล็กน้อยอะครับ เช่น ฟร้อน ลำโพง หรือโปรเซสเซอร์ครับ ขึ้นกับอันไหนลงตัวกว่า และประหยัดกว่า 555

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Re: ราบงานผลการจูนระบบล่าสุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06/21/10 13:22:36 »
ได้ถ้วยอีกใบแล้ว ว่าแต่ลงรุ่นไรครับ :-\  ลืมไปนึกว่าลงแข่ง
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
Re: ราบงานผลการจูนระบบล่าสุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06/21/10 13:29:41 »
โดน idq ไป sub ดัง ป๊าบ ป๊าบบ เลยใช่ป่ะ น้าบอล  :-[
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06/21/10 13:35:31 »
- ราบงานผลการจูนระบบล่าสุด...ผลที่ได้นั้น ปัจจุบันเรียกว่าประทับใจมากครับ...อาจเป็นเพราะสายและอุปกรณ์ต่างๆ คงเข้าที่ได้ระดับหนึ่งแล้ว ทำให้ได้บรรยากาศ ได้อารมย์ในการฟังมากขึ้นมาก...ชอบนะ...ต่างกับตอนมาติดตั้งเสร็จใหม่ๆมาก ต้องรอการเบิร์นของอุปกรณ์ต่างๆครับ...แถมลุงได้ยกซับIDQ D2ให้มาอีก ทำให้รู้สึกโดนมาก ดนตรีกระชับดีขึ้น เบสมีกำลังมากขึ้นกว่าเดิม ฟังเพลงได้มันขึ้น แน่นขึ้น แถมเพลงร้องดีขึ้นมาก...ยังไงก็ขอขอบคุณเฮียนพ น้องกอล์ฟ และช่างทุกๆคน ตลอดจน ลุงดนัย และเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่เป็นแรงบันดาลใจให้ผมนะครับ
- อนาคต ก็ว่ากันไป...มีแนวโน้มในการอัพแน่นอน แต่จะเป็นแนวไหนนั้น ต้องค้นหาตัวเองก่อนครับ ว่า อยากแบบไหน แต่คงอยู่บนฐานระบบเดิม หรือการเปลี่ยนแปลงที่เล็กน้อยอะครับ เช่น ฟร้อน ลำโพง หรือโปรเซสเซอร์ครับ ขึ้นกับอันไหนลงตัวกว่า และประหยัดกว่า 555

ยินดีด้วยครับที่พอใจในเสียงที่ได้

เรื่องการค้นหาตัวเองและ up นี่ไม่ยากเลยครับ ขอแค่เข้ามาบ่อยๆ ฟังรถน้าคนนู้นคนนี้ รับรองครับ
เจอตัวเองในเร็ววันแน่นอน ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ เจอมากับตัวเต็มๆ  :o :o

BonD1

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06/21/10 13:52:59 »
โดน idq ไป sub ดัง ป๊าบ ป๊าบบ เลยใช่ป่ะ น้าบอล  :-[
ถูกครับน้ากมล ป๊าบ ป๊าบบ...แต่ครั้งนี้ แน่นๆครับ 555

ส่วนน้าkimberry...สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ไม่มีโอกาสได้เจอกันเลย ผมไม่ค่อยว่างเลยครับ...ได้ข่าวว่าเบื่อลำโพงGMแล้วเร๋อ อิ อิ อิ ล้อเล่นอะครับ...

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06/21/10 14:12:34 »
ยินดีด้วยครับน้าบอล เห็นมั้ยครับว่า IDQ D2 มันเหมาะกับน้าบอลจริงๆ โดนไปเต็มๆ
แต่ถ้าจะให้โดนกว่านี้เปลี่ยนลำโพงเป็น Morel Elate LE รับรองกลองแน่น เห็นกระเดื่องชัดเลยครับ (ขอขายของหน่อย) ;D
รถผม เพราะแล้ว

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06/21/10 14:15:36 »
ยินดีด้วยครับ น้าบอล เสียงดีขึ้นมากจิงๆ ครับ รถคันนนี้  :-[ :-[ :-[

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06/21/10 14:48:34 »
น้าบอล สอย Morel Elate Limited ของ minney เลย รับรองแจ่ม
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06/21/10 14:54:39 »
น้าบอล สอย Morel Elate Limited ของ minney เลย รับรองแจ่ม

เห็นด้วยครับ

ไหนๆก็ทำมาขนาดนี้แล้ว :D :D

BonD1

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06/21/10 15:48:46 »
555 ขอบคุณน้าๆทุกท่านจ๊ะที่ชวนเสียตัง...แต่ต้องรอก่อนนะ ตอนนี้ไม่ค่อยมีไรกิน เมื่อวานลองเอาสายPSIมาผัดกินแทนมาม่าที่หมดไป...หร่อยดี 555

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06/21/10 15:58:01 »
555 ขอบคุณน้าๆทุกท่านจ๊ะที่ชวนเสียตัง...แต่ต้องรอก่อนนะ ตอนนี้ไม่ค่อยมีไรกิน เมื่อวานลองเอาสายPSIมาผัดกินแทนมาม่าที่หมดไป...หร่อยดี 555

55555 โหย น้าบอลหรูนะครับ เอา PSI มาผัดกิน ;D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06/21/10 16:06:54 »
รีบนก้อเอา tsernov มาผัดกินไม่ใช่เหรอ  หรูกว่าอีก  :-\
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

pux_pick

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06/21/10 16:13:35 »
รีบนก้อเอา tsernov มาผัดกินไม่ใช่เหรอ  หรูกว่าอีก  :-\

โดน.......ชอบ ชอบ เอาอีกๆ :o

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06/21/10 16:30:20 »
รีบนก้อเอา tsernov มาผัดกินไม่ใช่เหรอ  หรูกว่าอีก  :-\

อ่านะ โดนเลยตรู แต่ขั้วแบตนี่ก็เอามาผัดกินแบบหวานอมขมกลืนซะนาน จนเมื่อวานนี้ หาสาเหตุเจอแล้ว น้ำตาไหลพรากครับ :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/21/10 16:31:27 โดย CCNP »

kimberry

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06/21/10 16:31:24 »

อ่านะ โดนเลยตรู แต่ขั้วแบตนี่ก็เอามาผัดกินแบบหวานอมขมกลืนซะนาน จนเมื่อวานนี้ หาสาเหตุเจอแล้ว น้ำตาแทบไหลพรากครับ :(

ตกลงมันเกิดไรขึ้นครับน้ามิน  ???