ผู้เขียน หัวข้อ: Mmats ปะทะ Kicker  (อ่าน 19559 ครั้ง)

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
Re: Mmats ปะทะ Kicker
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08/25/10 08:36:05 »
ข้าน้อยสมควรตายหมื่นครั้ง แต่ครั้งนี้ขอไว้ก่อน :-X

ว่าแต่หลบฉากไปดีกว่าเรา
ถ้าจะให้เทียบความรู้เครื่องเสียงกับน้าคิมผมคงด้อยกว่าน้าคิมเยอะครับผมแค่งูๆปลาๆ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08/25/10 08:50:17 »
ข้าน้อยสมควรตายหมื่นครั้ง แต่ครั้งนี้ขอไว้ก่อน :-X

ว่าแต่หลบฉากไปดีกว่าเรา
ถ้าจะให้เทียบความรู้เครื่องเสียงกับน้าคิมผมคงด้อยกว่าน้าคิมเยอะครับผมแค่งูๆปลาๆ

ตายแน่แล้วเรา :( :(

ผมขอเปงแค่ลูกกระจ๊อกละกันครับ

Bangpain

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08/25/10 20:03:29 »
ออกเลกันอีกแว้วววววววววว  :(

แล้วผมจะได้คำตอบเปล่าเนี่ย  :-\

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08/25/10 22:07:58 »

แล้วผมจะได้คำตอบเปล่าเนี่ย  :-\
5555 น่าเห็นใจน้า bangpain ออกเลกันเป็นงานประจำครับ แล้วก็มักจะมาแซวต่อๆกันจนไม่ได้ตอบคำถาม :-\
เอ้า ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ :D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08/25/10 22:23:56 »

ไม่ได้คับ  ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08/26/10 09:42:46 »
น้ายังเชียร์ mmat นะ ผมว่า เอามาจับการการฟังเพลงแนวที่น้าฟังเนี่ย ดีเลย เป็น sub ที่ดีมากๆ หัวเบสดี กระชับ ขับกับ Arc SE 4200 รับรองแจ่ม หรือให้ดีเอาตัว 2 channel สองตัว ไหนๆก็ทำแล้ว สุดไปเลยน้า

Kicker ผมรู้สึกว่ามันจะกระแทกกระทั้นไปหน่อย เอาไปฟังรถดังๆ จะดีกว่า โคตะระมัน
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Bangpain

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08/26/10 10:12:27 »
น้ายังเชียร์ mmat นะ ผมว่า เอามาจับการการฟังเพลงแนวที่น้าฟังเนี่ย ดีเลย เป็น sub ที่ดีมากๆ หัวเบสดี กระชับ ขับกับ Arc SE 4200 รับรองแจ่ม หรือให้ดีเอาตัว 2 channel สองตัว ไหนๆก็ทำแล้ว สุดไปเลยน้า

Kicker ผมรู้สึกว่ามันจะกระแทกกระทั้นไปหน่อย เอาไปฟังรถดังๆ จะดีกว่า โคตะระมัน
เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น้ากมล พากลับเข้าฝั่งแล้วววววววววว  :-\

ขอบคุณมากครับ แต่ว่าชีวิตคือการเรียนรู้ แล้วทดลอง หาลองฟัง และเจ็บตัว ไปเลื่อยๆๆๆๆ จนกว่าจะพอใจ (แต่ไม่จบ) :(

เพราะว่าถ้ายังวนเวียนอยู่ในเวปและโลกของเครื่องเสียง 555  :'(

Bangpain

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08/26/10 10:16:06 »

ไม่ได้คับ  ;D
คันนี้ระวังไว้ให้ดี จะเอา เก้น ไปราดน้องมิลสักหน่อย  :-\

โทษฐานทำให้ผมเหงื่อออก  :'(

it_baandong

• ซี4
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08/26/10 10:55:47 »
http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=2&id=101078

น้าตี๋ไม่เอาตัวนี้แล้วเหรอครับ :D :D :D

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08/26/10 18:14:36 »
http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=2&id=101078

น้าตี๋ไม่เอาตัวนี้แล้วเหรอครับ :D :D :D

ตัวนี้เข้ากับคู่หน้าน้าตี๋ เลย..อุอุ  :-[

rim

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08/27/10 19:47:49 »
มารอฟังผลเปรียบเทียบด้วยคนครับ  :-\

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08/27/10 21:22:30 »
Mmats P3.0 กับ Kicker CVX  ถ้าให้เทียบ 2 รุ่นนี้บุคคลิกเสียงแตกต่างกันพอสมควรเลย
Mmats P3.0  นั้นให้เนื้อเสียงเบสที่กระชับ  มีน้ำหนัก ไดนามิคเน้นย้ำดีถ้าได้แอมป์ที่มีค่าแดมปิ้งสูงๆ
                     จะยิ่งแสดงประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น  
Kicker CVX   เป็นซัฟที่มีบุคคลิกเสียงต่างจากรุ่นอื่นๆของ Kicker เอง เพราะรุ่นนี้ทางบริษัทมีเจตนา
                     ทำสำหรับนักเล่นเครื่องเสียงที่เน้นคุณภาพของเสียงอย่างแท้จริง
 จากการที่ได้คุยกับน้าตี๋มาบ้างผมว่า  MMATS น่าจะตอบโจทย์ได้มากกว่าครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

rim

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08/28/10 06:21:07 »
Mmats P3.0 กับ Kicker CVX  ถ้าให้เทียบ 2 รุ่นนี้บุคคลิกเสียงแตกต่างกันพอสมควรเลย
Mmats P3.0  นั้นให้เนื้อเสียงเบสที่กระชับ  มีน้ำหนัก ไดนามิคเน้นย้ำดีถ้าได้แอมป์ที่มีค่าแดมปิ้งสูงๆ
                     จะยิ่งแสดงประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น  
Kicker CVX   เป็นซัฟที่มีบุคคลิกเสียงต่างจากรุ่นอื่นๆของ Kicker เอง เพราะรุ่นนี้ทางบริษัทมีเจตนา
                     ทำสำหรับนักเล่นเครื่องเสียงที่เน้นคุณภาพของเสียงอย่างแท้จริง
 จากการที่ได้คุยกับน้าตี๋มาบ้างผมว่า  MMATS น่าจะตอบโจทย์ได้มากกว่าครับ

ตรงใจเลยเฮียนพ... น้าตี๋โดนแน่ๆ เพียงแต่ยึกยักไม่ยอมโดน...

ของถ้ามันจะเป็นของเรา ไม่ต้องรีบก็ต้องเป็นของเรา

ของถ้ามันจะเ็ป็นของเรา ยึกยักไปสักวันจะบอกว่ารู้งี้น่่าจะตัดสินใจได้ตั้งนานแล้ว  :-\

Bangpain

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08/28/10 08:28:42 »

ตรงใจเลยเฮียนพ... น้าตี๋โดนแน่ๆ เพียงแต่ยึกยักไม่ยอมโดน...

ของถ้ามันจะเป็นของเรา ไม่ต้องรีบก็ต้องเป็นของเรา

ของถ้ามันจะเ็ป็นของเรา ยึกยักไปสักวันจะบอกว่ารู้งี้น่่าจะตัดสินใจได้ตั้งนานแล้ว  :-\
ขอบคุณ เฮียนพ มากครับ นึกว่าจะมีแต่พวกน้าๆ พาออกหาเลซะแว้ววววว  :-\

รบกวนอีกนิดสิครับแล้วเจ้า Kicker เนี่ยเห็นส่วนใหญ่จะเหมาะกับตู้เปิดใช่เปล่า

แล้วไม่ทราบว่าเจ้า CVX ตัวนี้เนี่ยเหมาะกับตู้แบบไหนขอทราบเป็นความรู้ด้วยสิครับ

ตอบน้าริม น้าพูดแบบนี้ผมเครียดเลยน่ะเนี่ย  :-\ แต่ว่าชีวิตยังอีกยาวไกลครับ สักวันครับ

ถึงวันนั้นแล้วจะมาบอกว่า รู้อย่างงี้ไม่น่ามาสนใจเครื่องเสียงเลย  :'(  :-\

rim

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08/28/10 08:42:41 »

ขอบคุณ เฮียนพ มากครับ นึกว่าจะมีแต่พวกน้าๆ พาออกหาเลซะแว้ววววว  :-\

รบกวนอีกนิดสิครับแล้วเจ้า Kicker เนี่ยเห็นส่วนใหญ่จะเหมาะกับตู้เปิดใช่เปล่า

แล้วไม่ทราบว่าเจ้า CVX ตัวนี้เนี่ยเหมาะกับตู้แบบไหนขอทราบเป็นความรู้ด้วยสิครับ

ตอบน้าริม น้าพูดแบบนี้ผมเครียดเลยน่ะเนี่ย  :-\ แต่ว่าชีวิตยังอีกยาวไกลครับ สักวันครับ

ถึงวันนั้นแล้วจะมาบอกว่า รู้อย่างงี้ไม่น่ามาสนใจเครื่องเสียงเลย  :'(  :-\

ถ้าไม่ปลูกต้นไม้ ไม่เลี้ยงหมา ไม่เล่นเครื่องเสียง

ป่านนี้ผมเลี้ยงอีหนูไปแล้วครับ ;-P