ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำลำโพงกลางแหลมหน่อยครับ  (อ่าน 4698 ครั้ง)

bombf50

• ซี1
  • *
รถ Vigo 4ประตู
ของที่มีใส่อยู่  Front Sony Bt70
ของที่มี ยังไม่ได้ใส่  RockfordForst P4004 4ch.
                           Prism SE 1.1200D  Mono
                           Sub  CrossFire CF3D x 2ดอก
ขาด ลำโพงแยกชิ้น 6" 2 คู่

ชอบฟัง DaEndophine, AliciaKey,JeniferKim: Pop/Jazzสากล นานๆจะDanceซักที อยากได้ใสๆ กลางมีเนื้อ เปิดดังได้บ้างในบางโอกาส  งบประมาณคู่ละไม่เกิน 10,000ครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ  และถ้าอยากแดมป์หลังคา+พื้น+ประตู ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ?

(รบกวนแนะนำอุปกรณ์ที่มีว่าจะพอเข้าชุดกันได้ไหมครับ ควรเพิ่มหรือเปลี่ยนอะไรไหมครับ?)

ขอบคุณครับ

บอมบ์

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ที่มีตอนนี้แนะนำ
Prism  SE 265     
Diamond
Cerwin Vega
Kicker
ทั้งหมดอยู่ในงบประมาณที่วางไว้
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

bombf50

• ซี1
  • *
ขอบคุณมากๆเลยครับ
morel กับhertz ไม่แนะนำเลยใช่ไหมครับหรือแอมป์ผมมันไม่เข้า

รบกวนราคาค่าแดป์ด้วยครับ

qualityteam

• ซี5
Morel  ต้องเป็น  Dotech  เกินงบที่วางไว้ครับ
ส่วน Hertz ถ้าเล่นแนวนี้เป็นรอง 4 รุ่นที่แจ้งไว้พอสมควรเลยครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

bombf50

• ซี1
  • *
ขอบคุณครับ

ถ้ามีของเข้าไปติด+ค่าแด้มป์ +se2652คู่  ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ?

หรือผมควรเน้นคู่หน้าให้ดีอีกนิดแล้วลดคู่หลังหลังลง รบกวนแนะนำ

หรือแอมป์กับอุปกรณ์อื่นไม่น่าทำต่อ แนะนำได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/10/10 09:44:18 โดย bombf50 »

qualityteam

• ซี5
จริงๆถ้าเล่นแนวนี้ติดที่ประตูหน้าทั้ง 2 คู่ไปเลยดีกว่าแล้วตีแผงประตูเสริมขึ้นมาใหม่
ราคาเบ็ดเสร็จอยู่ที่ 25,000 บาทครับ

bombf50

• ซี1
  • *
รบกวนถามเพิ่ม
อุปกรณ์ที่มี + morel tempo 6(ที่ร้าน)x2ชุดไปแนวsq ไม่ไหวเหรอครับ?

หรือถ้าดื้อตามนี้.........
แด้มป์ประตู พื้น หลังคา+tempo หน้า-หลังแทนที่เดิม+ตีตู้หลังเบาะ2ดอกพร้อมติดตั้งเบ็ดเสร็จงบประมาณน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

วันเดียวเสร็จไหมครับ. จะได้นัดวันจองคิว