ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับไปทำเครื่องแสียงมา แล้วรถกินน้ำมัน  (อ่าน 9652 ครั้ง)

Beaminess

• ซี2
  • **
สืบเนื่องมาจากไปเปลี่ยน front มาเมื่อตอนก่อนปีใหม่ ทีแรกกะว่าจะเปลี่ยนลำโพงคุยไปคุยมากับเฮีย
กลับกลายเป็นได้front & amp ซะงั้น ตั้งใจว่าจะจบแค่นี้ก่อนแล้วอีก2-3เดือนค่อยว่ากันต่อ
พอกลับมาบ้านได้2-3วัน เกิดอาการคันมีผื่นขึ้นตามตัว เลยไปโดน sub กับตู้อีก เมื่อวันศุกร์ที่แล้ว
ทีนี้หายคันแล้วครับ พอใจกับระบบครับ แต่มันมีปัญหาว่า เวลาstart เครื่อง แล้วกว่าจะออกรถได้ทำไม
มันใช้เวลามากว่าปกติครับ ยิ่งตอนมาถึงที่หมายแล้ว กว่าจะดับเครื่องลงจากรถได้ ทำไมมันใช้เวลานานกว่าเดิมมากมายครับ :-[

ไม่มีอะไรหรอกครับทุกอย่างปกติเข้ามาขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้การต้อนรับ เป็นเพื่อนคุยและให้คำแนะนำข้อมูลต่างๆมากมาย
ขอบคุณเฮียที่แนะนำผมให้ไปถูกทาง และจูนเสียงให้ถูกใจ และขอบคุณพี่ๆช่างทุกๆคนด้วยครับ

แต่ไม่รู้จำกันได้ป่าว
New Jazz(เทา) w520+165v1+xxk+id10 with spm
ขอบคุณครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
ยินดีด้วยนะครับ ...... เป็นอาการปกติ ทั่วๆไป ของคนแถวนี้ครับ  :-\

tong

• ซี5
มายินดีอีกคน อาการที่น้าเจอเป็นหนึ่งหลายอาการ บางคนก็ลืมทางกลับบ้านซะงั้น  ;D

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
นั่งฟังเครื่องเสียงต่อไม่อยากลงจากรถน่ะใช่   แต่ลืมทางกลับบ้านเป็นเหตุผลของน้าตงที่ชอบบอกคุณกล้วยหรือครับ :-X :-X :-X

ดีใจด้วยครับที่ได้เสียงที่ถูกใจ   :D :D :D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

licuala

• ซี5
รถเสียงดี...ทำไมจะจำไม่ได้... :-[ :-[ :-[...ฟังแล้วเสียงดีและโค๘รมันส์ส์ส์ส์

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
มายินดีอีกคน อาการที่น้าเจอเป็นหนึ่งหลายอาการ บางคนก็ลืมทางกลับบ้านซะงั้น  ;D

ลืมแล้วไปโผล่ที่ไหนอ่ะครับ แถวรัชดาหรือพระรามเก้ารึเปล่า  :-\ :-\

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

ลืมแล้วไปโผล่ที่ไหนอ่ะครับ แถวรัชดาหรือพระรามเก้ารึเปล่า  :-\ :-\

น่าน kimberry หลงไปประจำเหรอครับ ;D

รถเราเสียงดีก็มีความสุขอย่างงี้หล่ะครับ :D
รถผม เพราะแล้ว

tong

• ซี5

น่าน kimberry หลงไปประจำเหรอครับ ;D

รถเราเสียงดีก็มีความสุขอย่างงี้หล่ะครับ :D
นายคิมสุขใจแล้วก็ไปสุขกายต่อ

ไปฟังเสียงซับ ป๊าป....ป ป๊าป

nokair

• ซี5

ยินดีด้วยคับที่ได้เครื่องเสียงถูกใจ และให้ดีต้อง burn in ไปสักพัก และกลับมาให้เฮียนพจูนอีกรอบ รับรองแจ่มกว่านี้อีก

ว่าแต่ว่า...ไม่สนเจ้ากล่องไม้ขีด (FSA) มั่งเหรอคับ มันทำให้เวทีเสียงดีขึ้นมากๆ เลยนะคับ

ส่วนน้าคิม ที่หลงไปแถวพระรามเก้า หรือรัชดา ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเครื่องเสียงในรถมันเพราะ หรือว่าเสียงสาวๆ แถวนะมันเพราะกันแน่ :-\ :-\

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน

ยินดีด้วยคับที่ได้เครื่องเสียงถูกใจ และให้ดีต้อง burn in ไปสักพัก และกลับมาให้เฮียนพจูนอีกรอบ รับรองแจ่มกว่านี้อีก

ว่าแต่ว่า...ไม่สนเจ้ากล่องไม้ขีด (FSA) มั่งเหรอคับ มันทำให้เวทีเสียงดีขึ้นมากๆ เลยนะคับ

ส่วนน้าคิม ที่หลงไปแถวพระรามเก้า หรือรัชดา ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเครื่องเสียงในรถมันเพราะ หรือว่าเสียงสาวๆ แถวนะมันเพราะกันแน่ :-\ :-\

อืม สงสัยคงต้องตั้งวิเคราะห์หาสาเหตุกันต่อไป  :-\

น้าหนึ่ง

• ซี5

:D ยินดี ด้วยครับ อิอิ ผมก็ชอบ นะ รถน้านะ ชุดมาตราฐาน แต่เสียงดี อะ  :D

>:( น้านก เชียร์ จังเลย อะตัวเนี่ย !!! ;D

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

Tammy

• ซี4
ยินดีด้วยครับ รถน้าฟังมันส์มาก จนผมต้องกลับไปหยิบแผ่นซิลลี่ฟูลส์มาให้เฮียช่วยจูนให้เลย :-\

noomko_na

• ซี5
ยินดีด้วยครับ รถน้าฟังมันส์มาก จนผมต้องกลับไปหยิบแผ่นซิลลี่ฟูลส์มาให้เฮียช่วยจูนให้เลย :-\

ผมอยากฟังรถน้า  tammy จัง เมื่อไหร่จะมา qc อีกครับ

Beaminess

• ซี2
  • **

แล้วรถน้าหละครับถูกที่ ถูกจุด ถูกใจรึยังครับ
ยืนคุยกันหลายชั่วโมงแต่ไม่ได้ถามชื่อซะงั้น
และกับน้าๆ อีกหลายคนด้วยครับ ต้องขอโทษด้วยครับ
ขออนุญาติแนะนำตัวครับผมชื่อ "โก่ง" ครับ
ขอบคุณทุกๆ ท่าน อีกครั้งครับ

Tammy

• ซี4

ผมอยากฟังรถน้า  tammy จัง เมื่อไหร่จะมา qc อีกครับ
สวัสดีครับน้าnoom ผมรอเบิร์นลำโพงสักพักครับ ระบบผมตอนแรกทำมาแบบไม่ค่อยเป็นขั้นเป็นตอน จะอัพทีก็ลำบากครับ แต่หลังจากไปทำรอบนี้บวกกับเฮียจูนให้ต้องบอกว่าดีกว่าเมื่อก่อนมากมายครับ แถมวันที่ไปจูนเฮียเปรยๆเรื่องถ้าเปลี่ยนแอมป์กลางแหลมให้ฟัง ตอนนี้เริ่มหลอนอีกแล้ว  :(