ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพง Radical Audio RA 16.2  (อ่าน 23877 ครั้ง)

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Re: ลำโพง Radical Audio RA 16.2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01/20/10 09:39:28 »
จัดไปน้ามิน อิอิ
คอมเม้นนี้หรือเปล่าครับ ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
Re: ลำโพง Radical Audio RA 16.2
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01/20/10 11:11:00 »
อยากให้น้ามินลง RA Reference จริงๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01/20/10 11:22:45 »
อยากให้น้ามินลง RA Reference จริงๆ

ถ้าผมเปลี่ยนลำโพงปุ๊ม..น้ามินนี่ปล่อย SLC ภายใน 1 อาทิตย์ปั๊ป..ผมโป้งจริง ๆ ด้วย  >:(

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01/20/10 11:33:32 »

ถ้าผมเปลี่ยนลำโพงปุ๊ม..น้ามินนี่ปล่อย SLC ภายใน 1 อาทิตย์ปั๊ป..ผมโป้งจริง ๆ ด้วย  >:(

น้าไลท์ระวังให้ดีอะ น้ามินพร้อมนอกใจ SLC อยู่เสมอ ถ้ามีโอกาส

ยังงัยคุยตกลงกันให้แน่นอนดีกว่าครับ  ไม่งั้นโป้งชี้กลางนางก้อยแน่ๆ :)
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01/20/10 13:52:09 »

น้าไลท์ ลีลาไป ลีลามา พลาด SLC ไปหลายคู่แล้วนะครับ  ;D ;D รอบก่อนพลาดของ น้าดนัย กับของผม รอบนี้ ต้องจ้องให้ดีๆนะครับ
ยังไม่ทันประกาศขาย อาจจะมีผู้รับไปใช้เลยก็ได้ครับ

น้องโอ๋ ที่ซื้อ Rainbow SLC จากน้าช้ายไป ลง civic ตอนนี้ happy มากๆ ยิ่งเปลี่ยนสายลำโพงเป็น PSI ไปด้วยยิ่งส่งกันไปใหญ่ ไม่ช้าไม่นานคงมาโดนสายสัญญาณ แน่ๆ   

ส่วนเพื่อนผม ได้ Rainbow ไป รีบไปหาซื้อ cd แผ่นแท้ มาฟังกับลำโพง SLC จากคนที่ไม่ค่อยใส่ใจเรื่องเครื่องเสียงนี่ ตอนนี้อยากได้แอมป์ใหม่อย่างแรง  :D

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01/20/10 13:57:25 »
อิอิ น้าโอ๋ที่ลงของผมไป ไม่ต้องยุหรอก ผมว่าไม่นานนี้แหล่ะ มาแน่ ๆ    เห็นเล็ง ๆ อยู่รอจังหวะเท่านั้น

ขอเม้าหน่อย คุณโอ๋นี่อมของดีเครื่องบ้านไว้เยอะเหมือนกัน ผมว่าจะเต๊าะมาลองงสักหน่อย อิอิ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01/20/10 16:27:31 »

น้าไลท์ ลีลาไป ลีลามา พลาด SLC ไปหลายคู่แล้วนะครับ  ;D ;D รอบก่อนพลาดของ น้าดนัย กับของผม รอบนี้ ต้องจ้องให้ดีๆนะครับ
ยังไม่ทันประกาศขาย อาจจะมีผู้รับไปใช้เลยก็ได้ครับ

น้องโอ๋ ที่ซื้อ Rainbow SLC จากน้าช้ายไป ลง civic ตอนนี้ happy มากๆ ยิ่งเปลี่ยนสายลำโพงเป็น PSI ไปด้วยยิ่งส่งกันไปใหญ่ ไม่ช้าไม่นานคงมาโดนสายสัญญาณ แน่ๆ   

ส่วนเพื่อนผม ได้ Rainbow ไป รีบไปหาซื้อ cd แผ่นแท้ มาฟังกับลำโพง SLC จากคนที่ไม่ค่อยใส่ใจเรื่องเครื่องเสียงนี่ ตอนนี้อยากได้แอมป์ใหม่อย่างแรง  :D

ผมจะเลื่อนชั้นไปชกกับ SAC ให้มันรู้แล้วรู้รอด  8)

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01/20/10 16:33:47 »

ผมจะเลื่อนชั้นไปชกกับ SAC ให้มันรู้แล้วรู้รอด  8)

ของงี้ไม่ต้องรอ มันอยู่ที่ใจ  :D :D :D ;D

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 01/20/10 21:02:50 »
แว๊ก... ไม่เข้าบอร์ดแป๊บเดียวโดนเม้าท์ซะ เรื่องสายๆสัญญาณตอนนี้ก็เก็บข้อมูลเรื่อยๆครับ กอปรกับวันนี้ได้อ่านการตอบกระทู้อันไหลพริ้วของน้าโจ้โจ้ ทำให้ตอนนี้ไอตัวกิเลสมันจุกขึ้นมาที่อกแล้วค้าบ

อิอิ น้าโอ๋ที่ลงของผมไป ไม่ต้องยุหรอก ผมว่าไม่นานนี้แหล่ะ มาแน่ ๆ    เห็นเล็ง ๆ อยู่รอจังหวะเท่านั้น

ขอเม้าหน่อย คุณโอ๋นี่อมของดีเครื่องบ้านไว้เยอะเหมือนกัน ผมว่าจะเต๊าะมาลองงสักหน่อย อิอิ  ;D
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01/21/10 00:06:09 »
เข้ามาศึกษาข้อมูล....อิอิ ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01/21/10 01:04:04 »
เข้ามาศึกษาข้อมูล....อิอิ ;D

เข้ามาดู ยามดึก...  :D
Micro Precision Enthusiast No. 7

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01/26/10 11:45:04 »
คุณมินนี่รอตัวนี้จากพี่นพพรอยู่นะครับ :D

จ๊ากกกก เฮียเล่นเองซะงั้นเลย  ;D ใช่ครับ ผมรอฟังอยู่ครับ แต่ตอนนี้อยากปั้น SLC ให้ได้มากกว่านี้ก่อนครับ (เพราะว่าทรัพย์บาง)  ;D ;D เมื่อวานได้ comment ดีๆ จากน้าเนสไปแล้วครับ

เป็นไงบ้างนายมิน SLC ปั้นกันเอง สองคนกะลุงอะ ได้เรื่องไหมละ บอกแล้ว จูนกันเก่งหรือไง 555  ;D ;D ;D

แล้วที่เฮียจูนให้ใหม่ เป็นไงบ้าง บอกเล่ารายละอียด ข้อแตกต่าง ให้เพื่อนๆ ฟังบ้างดิ   ;) ;) ;)

Nai Toon

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01/26/10 13:32:02 »
อยากฟังเหมือนกันนะครับ น้ามิน เห็นน้ามินบอกว่าเวทีลึกขึ้น ตำแหน่งดนตรีดีขึ้น ฯลฯ    :o :o
เอารถมาให้ฟังหน่อยแล้วกันนะ  :D :D

คุณมินนี่รอตัวนี้จากพี่นพพรอยู่นะครับ :D

จ๊ากกกก เฮียเล่นเองซะงั้นเลย  ;D ใช่ครับ ผมรอฟังอยู่ครับ แต่ตอนนี้อยากปั้น SLC ให้ได้มากกว่านี้ก่อนครับ (เพราะว่าทรัพย์บาง)  ;D ;D เมื่อวานได้ comment ดีๆ จากน้าเนสไปแล้วครับ

เป็นไงบ้างนายมิน SLC ปั้นกันเอง สองคนกะลุงอะ ได้เรื่องไหมละ บอกแล้ว จูนกันเก่งหรือไง 555  ;D ;D ;D

แล้วที่เฮียจูนให้ใหม่ เป็นไงบ้าง บอกเล่ารายละอียด ข้อแตกต่าง ให้เพื่อนๆ ฟังบ้างดิ   ;) ;) ;)

Mosconi เท่านั้น

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 01/26/10 13:49:52 »
ไงบ้างน้ามิน เฮียตรวจการบ้านผ่านมั้ย  ;)

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 01/26/10 14:45:58 »

ปล่อยไปแล้วครับ ผมรับซื้อไว้เอง จะเอา ไปลงรถ civic อีกคันที่บ้าน