ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับ GM S class  (อ่าน 3734 ครั้ง)

new_hand

• ซี1
  • *
อยากทราบเกี่ยวกับ GM S class
« เมื่อ: 06/19/12 08:06:56 »
ไม่ทราบว่า รุ่นนี้มีแนวเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ
สเปค รองรับกำลังขับ กี่ วัตต์ครับ ( ควรใช้แอมกำลังขับ กี่วัตต์ ถึงจะเหมาะสม ไม่มากไป/น้อยไป )
เหมาะกับแอมตัวไหนครับ ( หรือจับกับแอมตัวไหน แนวเสียงเป็นอย่างไร )

ขอบคุณครับ

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
Re: อยากทราบเกี่ยวกับ GM S class
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06/19/12 08:25:15 »
จากคำถามที่ถามมาARC  SE4100 คือคำตอบของท่านครับ หากงบประมาณไม่ใช่ปัญหา ขยับไปเล่น SE 4200 ครับทีเดียวจบ
   แนวเสียงของลำโพง GM เป็นลำโพงที่ให้รายละเอียดเสียงที่ดี ออกสด  และจุดเด่นของมันอยู่ที่ mid bass  และแอมป์ส่วนใหญ่ที่นิยมนำมาจับคู่กัน คือ ARC ตัวที่ผมแนะนำข้างบนครับ ถ้าอยากลองฟังเสียงมาทดลองฟังได้ห้องลองทางร้าน  หรือ จะทดลองฟังเสียงจริงบนรถก้อได้ลองติดต่อพี่ๆที่ สาขาบรม ครับ พี่ๆเขารวมกลุ่มไปนั่งเล่นที่ร้านกันแทบทุกวัน