ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ  (อ่าน 28222 ครั้ง)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
Re: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07/25/12 16:52:56 »
โดนมาหลายคนแล้ว ไม่รอดสักราย รวมทั้งผม แต่หลังๆ เริ่ม ทนแกได้ แต่ทนใจตัวเองไม่ได้มากกว่า 555

หลังๆคันเอง ไม่ต้องยุ  :-\

boyiimen

• ซี4
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07/25/12 17:35:32 »
เจ้าของกระทู้ ผมแนะนำ อย่าคุยกับ น้าตง ครับ เดียว งบ อาจจะ มี 0 เพิ่มอีกตัวครับ

ระบบ ที่ น้ากมล แนะนำ มีหลายคัน ที่ใช้ระบบที่ใกล้เคียงอยู่ นะ ลองฟัง ก่อน ถ้า  แนว pop rock GM แดกขาด 555

>:( มิน่าเด๋วนี้ไม่ค่อยมีใครคุยด้วย  :'(

;D ;D

เป็นบุคคลต้องห้าม ใครคุยด้วย ใจละลายโอนอ่อนตามน้าเค้าทุกคน ไม่เว้นแม้กระทั่งตัวผมเอง  :(

ตายล่ะ ผมใจอ่อนซะด้วยสิ งั้นต้องหาสาวๆไปหลอกล่อก่อนเืผื่อน้าตงจะไขว้เขว ลดราคาแบบกระัหน่ำ   :D

อยากถามเพิ่มเติมครับว่า  Mp3 ถ้าฟังจากเครื่องเสียงที่ถูกหรือแพง มีผลต่างกันไหมครับ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07/25/12 17:45:46 »
ต่างคงต่างแน่ครับ
การบีบอัดที่  320 Kb/Sec ก็ยากแก่การจำแนกแล้วครับ

ขึึ้นกับการแปลงสัญญาณว่า Digital to Analogue ตัวไหนดีกว่ากัน
QC Society MicroPrecision S7

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07/25/12 20:07:38 »
เจ้าของกระทู้ ผมแนะนำ อย่าคุยกับ น้าตง ครับ เดียว งบ อาจจะ มี 0 เพิ่มอีกตัวครับ

ระบบ ที่ น้ากมล แนะนำ มีหลายคัน ที่ใช้ระบบที่ใกล้เคียงอยู่ นะ ลองฟัง ก่อน ถ้า  แนว pop rock GM แดกขาด 555

>:( มิน่าเด๋วนี้ไม่ค่อยมีใครคุยด้วย  :'(

;D ;D

เป็นบุคคลต้องห้าม ใครคุยด้วย ใจละลายโอนอ่อนตามน้าเค้าทุกคน ไม่เว้นแม้กระทั่งตัวผมเอง  :(

ตายล่ะ ผมใจอ่อนซะด้วยสิ งั้นต้องหาสาวๆไปหลอกล่อก่อนเืผื่อน้าตงจะไขว้เขว ลดราคาแบบกระัหน่ำ   :D

อยากถามเพิ่มเติมครับว่า  Mp3 ถ้าฟังจากเครื่องเสียงที่ถูกหรือแพง มีผลต่างกันไหมครับ
สาวๆอะเอา แต่ไม่ลดราคาให้เพราะผมไม่ใช่เจ้าของร้านคร๊าบ ผมเป็นลูกค้านะพี่น้อง

boyiimen

• ซี4
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07/25/12 21:35:11 »

;D ;D

สาวๆอะเอา แต่ไม่ลดราคาให้เพราะผมไม่ใช่เจ้าของร้านคร๊าบ ผมเป็นลูกค้านะพี่น้อง

>:(  งั้นต้องเอาสาวๆไปให้เจ้าของร้าน(เท่านั้น) แต่คุยเหมือนเจ้าของร้านมาเองเลยอะ   :o

zeed2000

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07/25/12 22:12:27 »

>:(  งั้นต้องเอาสาวๆไปให้เจ้าของร้าน(เท่านั้น) แต่คุยเหมือนเจ้าของร้านมาเองเลยอะ   :o

น้าตงเป็นฝ่ายขายกิตติมศักดิ์ครับ

น้าคิดดูละกัน เฮียจะคิดราคาของต้องหันมาถามน้าตงอ่ะว่าเท่าไหร่  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/25/12 22:13:19 โดย zeed2000 »
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

boyiimen

• ซี4
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07/26/12 00:29:55 »

>:(  งั้นต้องเอาสาวๆไปให้เจ้าของร้าน(เท่านั้น) แต่คุยเหมือนเจ้าของร้านมาเองเลยอะ   :o

น้าตงเป็นฝ่ายขายกิตติมศักดิ์ครับ

น้าคิดดูละกัน เฮียจะคิดราคาของต้องหันมาถามน้าตงอ่ะว่าเท่าไหร่  :-X

อ้าว งั้น ผมก็เข้าผิดคนแล้วสิต้องเข้าทางน้าตงเหมือนเดิม งั้นผมหาสาวๆไป 2 คนท่าจะดี เผื่อมีกำลังภายในให้ราคาได้ถูกๆ :)

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07/26/12 08:40:26 »

อ้าว งั้น ผมก็เข้าผิดคนแล้วสิต้องเข้าทางน้าตงเหมือนเดิม งั้นผมหาสาวๆไป 2 คนท่าจะดี เผื่อมีกำลังภายในให้ราคาได้ถูกๆ :)

น้าๆ ถ้าเป็นสาวๆ น้าตงแกก็พอรับได้คับ แต่ถ้าเป็นผู้ชายกล้ามเป็นมัดๆ ละก็ น้าเค้าจัดให้ถึงใจเลยอะ  ;D

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07/26/12 09:02:49 »

น้าๆ ถ้าเป็นสาวๆ น้าตงแกก็พอรับได้คับ แต่ถ้าเป็นผู้ชายกล้ามเป็นมัดๆ ละก็ น้าเค้าจัดให้ถึงใจเลยอะ  ;D

;D ;D ;D

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07/26/12 09:04:21 »
ถึงใจแน่นอนครับ จ่ายแบบถึงใจ   ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/26/12 09:05:17 โดย tong »

boyiimen

• ซี4
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07/26/12 09:10:10 »
ถึงใจแน่นอนครับ จ่ายแบบถึงใจ   ;D

>:( >:( >:(

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07/26/12 11:14:13 »
5555
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 07/26/12 11:37:19 »

>:( >:( >:(

แต่น้าตง ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังนะคับ ติดเสร็จ ปรับจูนเสร็จ ขับรถกลับบ้านยิ้มหวานกันทุกคน สู้ๆ คับน้า ถึงไหนถึงกัน

ผมจะคอยส่งใจไปช่วยเชียร์น้าตง ให้ยุน้าแบบสุดๆ ไปเลย ดีม่ะ  ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 07/26/12 14:42:45 »
ที่มาตอบคุณทั้งหมดเนี่ย เป็นลูกค้าหมดเลยครับ ไม่มีใครเป็นพนักงานร้านสักคน  :-[

เอาเป็นว่าผมสรุปนะครับ   เข้ามาฟังรถสมาชิกก่อนครับ  จะได้รู้ว่า ที่คุณกำลังจะเสียเงินเนี่ย ลงไปแล้วคุ้มค่า และได้สิ่งที่ถูกใจ
และจะได้เกิดความมั่นใจด้วยว่า รถจริงๆ ของลูกค้าที่นี่เสียงดี

จากนั้นเลือกลำโพงที่มีแนวเสียงถูกใจ และจัดชุดให้เหมาะสมกับงบประมาณครับ

ซื้อเครื่องเสียงต้องฟังครับ 

แต่ตั้งแต่แต่งรถมา ผมว่าเครื่องเสียงนี่คุ้มสุดๆครับ วันนึงได้ฟัง สองสามชั่วโมง ทุกวัน รถติดๆคุ้มจริงๆ

ส่วนเรื่องไฟล์ mp3 รายละเอียดที่ได้ ก็หายไปพอสมควรครับ ดังนั้นเพื่อนๆ ที่นิยมฟังจากไฟล์ ก็จะ rip เป็น AIFF ลง ipod / iphone ก็มีหลายคนนิยมแบบนี้ครับ
แต่เสียงก็จะสู้ฟังจาก cd โดยตรงไม่ได้ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

boyiimen

• ซี4
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 07/26/12 16:02:38 »
ขอบคุณครับอาทิตย์หน้าจะหาวันว่างแล้วเข้าไปฟังครับ เพียงแต่ติดอยู่เรื่องเดียวเลยคือ รถยังไม่ได้เลยครับ  O0
เคยไปติดร้านอื่น(ผ่านมา 2 ร้านล่ะ) แต่เสียงไม่โดนจริงๆ เลยว่าคราวนี้แหละจะลองดู มีใครหลายคนมาโม้ให้ฟังว่า QC ร้านนี้อย่าเข้า มัน................. เสียตังเยอะ  ;D