ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ  (อ่าน 2986 ครั้ง)

boyiimen

• ซี4
สอบถามครับ
« เมื่อ: 02/11/13 15:38:28 »
ถ้าอยากทำลำโพง Gm S Class 2 ทาง เป็น 3 ทาง ทำได้ไหมครับ หรือว่า ต้องขายแล้วเปลี่ยนใหม่ครับ

Jeng

• ซี5
Re: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02/11/13 18:38:04 »
ลองดูตาม Link เป็นตัวอย่างละกันครับ

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=6977.0

ส่วนระบบต้องมาดูว่าสิ่งที่มีอยู่มีอะไรบ้างแล้วต้องปรับเพิ่มอะไรครับ ผมกระซิบบอกแค่ว่า S- line 3 ทางคันนี้ฟังดีมากๆ เลยทีเดียวครับ :D :D
Simply the best @ QC

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02/11/13 19:32:22 »
S class จริงๆ จะไม่มีสามทาง อยู่แล้ว แต่ S class ที่เห็นเป็นสามทาง นั้นเป็นชุด mix ระหว่าง ชุดแยกชิ้น 4 นิ้ว กับ ชุด subwoofer 6 นิ้ว ครับ

ถ้าจะเปลี่ยนเป็นสามทางครับจึงจำเป็นต้องขายชุดเก่า. 

ปล รอเฮียมายืนยันอีกที เพื่อ มีขอมูลอัพเดท
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

jo-joe3@B.P

• ซี5
  • เจ้าโอเลี้ยง แห่ง QC
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02/11/13 21:53:27 »
S class จริงๆ จะไม่มีสามทาง อยู่แล้ว แต่ S class ที่เห็นเป็นสามทาง นั้นเป็นชุด mix ระหว่าง ชุดแยกชิ้น 4 นิ้ว กับ ชุด subwoofer 6 นิ้ว ครับ

ถ้าจะเปลี่ยนเป็นสามทางครับจึงจำเป็นต้องขายชุดเก่า. 

ปล รอเฮียมายืนยันอีกที เพื่อ มีขอมูลอัพเดท
ข้อมูลตามที่น้าโห้แจ้งเลยครับ  แต่ผมว่า GM 2 ทาง ถ้าทำให้ดี ทำได้นะครับ น้าboiiman น่าจะลองดูก่อนถ้า ลองเปลี่ยนระบบสายต่างๆแล้วยังไม่ถูกใจ ค่อยมาคิดเรื่องเปลี่ยนลำโพง เป็น 3 ทาง เหมือนผม :-*
ปล. น้าโห้ เรื่องสายลำโพง PSI#12ที่ผมฝากไว้ที่ร้าน ตกลง เจอแล้วรึยังครับ
My Black Teana
Alpine D800
Alpine H800 + C800
ARC CXLR 4150
Brax Matrix 3 Ways
ARC CXL 2500*2
JL 12w6
Power cable : Ramm audio
Speaker cable : Tchernov classic
Remote cable :Tchernov classic
Interconnection :Tchernov classic
Capacitor : Rockford fosgate 10 farad*2
Batt : Stringer SPV44

boyiimen

• ซี4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02/12/13 21:29:20 »
ข้อมูลตามที่น้าโห้แจ้งเลยครับ  แต่ผมว่า GM 2 ทาง ถ้าทำให้ดี ทำได้นะครับ น้าboiiman น่าจะลองดูก่อนถ้า ลองเปลี่ยนระบบสายต่างๆแล้วยังไม่ถูกใจ ค่อยมาคิดเรื่องเปลี่ยนลำโพง เป็น 3 ทาง เหมือนผม :-*
ปล. น้าโห้ เรื่องสายลำโพง PSI#12ที่ผมฝากไว้ที่ร้าน ตกลง เจอแล้วรึยังครับ

อยากถามดูก่อนอะครับ เพราะเท่าที่ฟังดู ถ้าอัพได้ก็อยากได้ 3 ทางครับ

แต่เท่าที่้น้าโฮ บอกคงไม่ได้มั่งครับ สงสัย แห้ว  O0