ผู้เขียน หัวข้อ: นัดติดตั้งวันที่ 15 นี้ น้าๆ ท่านใดว่างเชิญครับ  (อ่าน 18460 ครั้ง)

bravo

• ซี5
น้าๆ ท่านใดว่างเชิญนะครับ ขอฟังระบบของน้าๆ บ้าง แต่ละคันไม่ธรรมดาแน่ๆ

โจโจ้

• ซี5
มาติดตั้งอะไรบ้างครับ

bravo

• ซี5
ในระบบมี
AVH-P4150 + จูนเนอร์ + กล้องมองหลัง
ทีวีหัวหมอน
Hybrid หรือ SAC
ARC4050xxk
ID10
สายแถมของ Eton

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
option ครบครัน มี tv และกล้องมองหลังด้วย แหล่มเลยครับ  ;D
รถผม เพราะแล้ว

โจโจ้

• ซี5
อยู่จนเช้าเลยนะครับ อย่าเพิ่งกลับก่อนนะ

จะได้ช่วยกันฟัง ช่วยกันจูน
ทาง QC Gang ของเรา ใช้อุปกรณ์จูนพิเศษ ด้วย Leo Profile
ค่าอุปกรณ์ไม่เยอะมากครับ ไม่แพงด้วยครับ ใช้จูนซักรอบละ 2-3 กระป๋อง เท่านั้นเอง

แหล่มเลย ยิ่งกว่า RTA อีก (ความมึนนะ)
:D ;D

bravo

• ซี5
ถ้าจะร้องคาราโอเกะในรถ จะต้องเพิ่มปรีแอมป์ใช่มั๊ยครับ

batt

• ซี1
  • *
คุณ bravo ครับ
พอดีผมก็เล็งๆชุดไกล้นี้ไว้เหมือนกัน วันที่ 15 ผมขอรบกวนไปฟังได้มั้ยครับ

ปล.คุณ bravo ติดเครื่องเสียงในรถอะไรหรอครับ

ขอบคุณครับ

bravo

• ซี5
คุณ bravo ครับ
พอดีผมก็เล็งๆชุดไกล้นี้ไว้เหมือนกัน วันที่ 15 ผมขอรบกวนไปฟังได้มั้ยครับ

ปล.คุณ bravo ติดเครื่องเสียงในรถอะไรหรอครับ

ขอบคุณครับ

#######
ยินดีครับ ไม่ถือเป็นการรบกวนใดๆ มีคนช่วยฟังช่วยวิจารย์เยอะๆ ดีครับ  ( ทำให้เขวดี อ่ะ อ่ะ อ่ะ )

ติดในฟอร์จูนเนอร์ครับ

bravo

• ซี5
ถ้าจะร้องคาราโอเกะในรถ จะต้องเพิ่มปรีแอมป์ใช่มั๊ยครับ

#########

ช่วยตอบคำถามนี้ด้วยครับ

โจโจ้

• ซี5

#########

ช่วยตอบคำถามนี้ด้วยครับ

น่าจะต้องมีนะ เพื่อให้มี อินพุท Mic
แต่ยังไงก็อย่าลืม ชุดไมค์ Marantz ด้วยนะครับ ร้องแล้วเสียงยังกะ ถงลี่ (เปิดร้องพร้อมกับแผ่น ถงลี่ จากซีดีนั่นแหละ แหะๆ  :D ;D)
หรือไม่ก็ไมค์ Shure SM 57 หรือ 58 ไม่มั่นใจ ไมค์ตระกูล shure จะเป็นพวกดื้อ คือไม่ค่อยหอนเหมือนเท่าไมค์อื่นๆ
ทำให้เราไม่ต้องใช้แรงในการร้องมากนัก เพราะไม่ต้องลด volume ที่ปรีแอมป์ เพื่อให้ไมค์หยุดหอน อีกทั้ง shure ตัวนี้
เป็นไมค์ครอบจักรวาล ใช้ในห้องอัดเสียงได้ดีมากๆ ตัวหนึ่ง นิยมใช้กันตั้งแต่การอัดเสียงเข้าคอมพิวเตอร์ PC
อัดได้หมดทั้งเสียงร้อง เสียงแตกหน้าตู้แอมป์กีตาร์ อัดเสียงแฉ Hihat หรือ กระเดื่องยังได้เลย
มักจะเห็นตัวนี้ ใช้กันถึงเวทีคอนเสิร์ต World Tour ก็ยังแหล่มครับ แต่ผมไม่มั่นใจนักว่าจะใช้กับรถได้ไหม เรื่องนี้ต้องถามเฮียดูอีกครั้งนะครับ

turbo-baby

• ซี2
  • **
เอ่อ..ไม่ทราบว่าคุณ bravo ใช้ทีวีฝังหัวหมอนยี่ห้อไรครับ และ เป็นแบบไหน ช่วยแนะนำหรือโพสรูปให้ดูหน่อยนะครับ กะลังเล็งๆอยู่เหมือนกันครับ กะเอาแบบงบน้อยๆอ่ะ อิอิ ;D ;D
pioneer 4150 dvd
prism sq6
arc 4050 xxk v2
image dynamic id10

bravo

• ซี5
เอ่อ..ไม่ทราบว่าคุณ bravo ใช้ทีวีฝังหัวหมอนยี่ห้อไรครับ และ เป็นแบบไหน ช่วยแนะนำหรือโพสรูปให้ดูหน่อยนะครับ กะลังเล็งๆอยู่เหมือนกันครับ กะเอาแบบงบน้อยๆอ่ะ อิอิ ;D ;D

##########

มี DECAR กับ ZULEX ตัวแรกแพงกว่า 1 เท่าตัว ผมไม่มีรูปครับ

ในฐานะที่ผมเป็นคนมีตังค์

....น้อย ผมจึงเลือก ZULEX อิ อิ

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
อิอิ ไป ๆ  น้าโจโจ้มาไกล ต้องไปแน่นอน  อากาศก็เริ่มเย็น ๆ อีกครั้ง กิน Leo เวิกมั่ก ๆ   :D

คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
อิอิ ไป ๆ  น้าโจโจ้มาไกล ต้องไปแน่นอน  อากาศก็เริ่มเย็น ๆ อีกครั้ง กิน Leo เวิกมั่ก ๆ   :D

หมอช้ายถือโอกาสติด morel se ไปเลยซิครับ อยากฟังบนรถน้าอะ  ;D ดูท่าจะหวานหยดย้อยน่าดู
รถผม เพราะแล้ว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
แล้วน้ามิน จาติดแอมป์ตัวใหม่ป่าวล่ะ อิอิ  แพ้กเกจคู่เลย เออ... ลืม trio ดิ ลืม RA Ref 3 ทางได้ไง ใช่ไหมน้ากมล อิอิ  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ