ผู้เขียน หัวข้อ: Phass  (อ่าน 20532 ครั้ง)

Top_up

• ซี2
  • **
Re: Phass
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12/23/09 14:02:08 »
เงินซื้อเพื่อนไม่ได้  แต่มันน่าแปลก ซื้อเครื่องเสียงร้านนี้ ได้เพื่อนดีๆ เพียบเลย

ชอบประโยคนี้ครับ :D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12/23/09 14:46:47 »
เงินซื้อเพื่อนไม่ได้  แต่มันน่าแปลก ซื้อเครื่องเสียงร้านนี้ ได้เพื่อนดีๆ เพียบเลย

ตรงใจมากเลยน้า.......ซื้อเครื่องเสียงร้านนี้ แถมเพื่อนดี ๆ อีกเพียบเลย  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12/23/09 14:54:51 »
เพื่อนดีจริงหรือเปล่าน้าช้ายเห็นมีแต่ยุให้เสียตังค์ ;D ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12/23/09 14:57:23 »
5555  เพื่อน ๆ น้ารักทุกคนครับ ยุเสียตังแต่ก็ของดี ๆ มีแต่ใจผมเองนี่โลเล ไม่หนักแน่น เลยตามแรงยุ อิอิ  ;D

คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12/23/09 14:59:42 »

ตรงใจมากเลยน้า.......ซื้อเครื่องเสียงร้านนี้ แถมเพื่อนดี ๆ อีกเพียบเลย  :D
แถมได้พี่ชายและพี่สาวใจดีเพิ่มขึ้นด้วยครับ ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12/24/09 08:49:39 »
ผมทำเครื่องเสียงกับร้าน ไปเยอะพอสมควร ไม่เคยรู้จักร้านนี้มาก่อน และไม่รู้เรื่องเครื่องเสียงรถยนต์เลย
แต่ตอนนี้ทำเครื่องเสียงไปเยอะ พอสมควร   พูดกันตามความจริง เฮียนพ แทบจะไม่เคยยัดของผมเลย มีแต่ผม และพวกเรา ที่งอแงเหมือนเด็กๆ จะเอานั่นเอานี่ ยัดนั่นยัดนี่เข้าไป และเฮีย กับซ้อกลาง  ทำหน้าที่เป็นผู้ใหญ่ที่คอยตักเตือน ห้ามปราม

ซ้อกลางพูดเสมอว่า พอแล้ว แค่นี้ก็ฟังเพราะแล้ว  ขายของได้มันก็ดีอยากขาย แต่ไม่อยากเห็นพวกเราเสียเงินกันเยอะๆ
ผมคิดว่าเพื่อนๆ ในก๊วนของเรา คงเคยได้ยิน คำนี้

ตอนนี้ร้าน QC กลายเป็นสถานที่พักผ่อน หย่อนใจ หลังการทำงานที่เคร่งเครียดมาทั้งวัน เฮียกับซ้อ และที่ร้านก็ต้อนรับเราดี
แทบจะเหมือนกับเป็นญาติกันไปแล้ว

ทำเครื่องเสียง ได้เพื่อนดีๆเพิ่มเพียบ มีเพื่อนเป็นหมอ  มีเพื่อนเป็น programmer มีเพื่อนเป็นวิศกรโยธาใหญ่ มีเพื่อนเป็นเจ้าของกิจการ อีกมากมายที่ไม่ได้เอ่ยถึง

ผมประทับใจ
สำหรับผมเองเหมือนน้าข้างบนเลยผม ผมอยากจะเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่ ถ้าเป็นบางร้านอื่นๆที่เขาสักแต่ว่าอยากจะขายของอย่างเดียว ผมก้อคงไม่รอดแล้วครับ แต่หลายๆครั้งที่ผมได้เข้ามาคุยกับเฮียนพ ซ้อกลาง ผมจะได้ยินประจำที่เฮียเคยบอกกับผมหลายครั้ง ถึงแม้ว่าในระบบรถผมจะไม่ใหญ่มากนัก แต่ก้อเป็นชุดในฝันของคนหลายคนที่เขาอยากจะได้  ถ้าเราคิดว่าเราพอใจกับตรงนี้ก้อพอแล้วไม่ต้องทำอะไรเพิ่มให้มันเสียตังอีก
   ช่วงนี้ที่ร้านขายของกำลังยุ่งเลยครับเลยไม่ค่อยมีเวลาได้เข้าไปเดินเล่นที่ร้านQc คิดว่าหลังปีใหม่คงจะเข้าที่จะหาเวลาขอเข้าไปปรึกษาและขอคำแนะนำจากทางร้านนะครับ :D

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12/24/09 08:56:26 »
ไม่รู้จะพูดอะไร ใครที่รู้จักผม ผมมักจะบอกเสมอว่าอย่าเอาอย่างผม บานนนนนน

รถผมมาได้ขนาดนี้ ก็เพราะคำว่า " มิตรภาพ เพื่อน เฮีย ซ้อ น้อง พี่ " ไม่เคยมีคำว่า ร้าน อยู่ในใจเลยครับ สำหรับที่นี่

จนบัดนี้ ยังไม่เคยคิดจะจบกับการพัฒนาระบบต่อไปครับ ภูมิใจ QC และ มิตรภาพ จากทุกคนครับ

:D :D :D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12/24/09 11:45:04 »
เพื่อมิตรภาพ น้าดนัย จัด Arc Signature สองตัวลงรถแทน Steg ครับ  เดี๋ยวผมค่อยตามน้าไปนะ  :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12/24/09 14:40:49 »
ตอนนี้มีงบแค่ ครึ่งตัวอะดิ เอามาให้ยืมอีกครึ่งตัวซิ  ;) ;) ;)

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12/24/09 23:18:41 »
Hello GOod say krab P Cream!... one give for you... Woh! sorry this is not pantip ni na..hahaha
Micro Precision Enthusiast No. 7

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12/25/09 07:55:47 »
หลงประเด็นกันใหญ่แว้ววววววว  ::) ::)

นี่กาทุ้หยุดการการเป็นผู้แทนนะครับ

ไม่ใช่ QC หยุด  :D :D :D :D :D

แต่มา QC นี่ได้เพื่อนหลายคนเลยครับ..ขนาดไม่ได้ติดที่นี่ ยังด๊านนนนนนนนนนน มาเจ๊าะแจ๊ะกับแก๊งค์นี้ได้ งงจิงๆ มาได้งัยเนี่ย ???
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12/25/09 09:14:23 »
น้าเนส เค้าเรียกว่า รักแรกพบ  ;D ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12/25/09 12:11:27 »
ขำน้าเนสอ่ะ

เออ นั่นดิ กระทู้ PHASS หยุดกิจการ ไม่ใช่ QC หยุดร้าน แต่ละท่าน ยังกะมากล่าวอาลัยซะง้านนนนนน  :D

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12/25/09 19:42:27 »
ไม่รู้จะพูดอะไร ใครที่รู้จักผม ผมมักจะบอกเสมอว่าอย่าเอาอย่างผม บานนนนนน

รถผมมาได้ขนาดนี้ ก็เพราะคำว่า " มิตรภาพ เพื่อน เฮีย ซ้อ น้อง พี่ " ไม่เคยมีคำว่า ร้าน อยู่ในใจเลยครับ สำหรับที่นี่

จนบัดนี้ ยังไม่เคยคิดจะจบกับการพัฒนาระบบต่อไปครับ ภูมิใจ QC และ มิตรภาพ จากทุกคนครับ

:D :D :D

พระเอกมั่กๆ ได้ใจน้องๆ ไปเต็มๆ

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12/25/09 19:47:18 »
ผมมักจะบอกเสมอว่าอย่าเอาอย่างผม บานนนนนน

น้าดนัย ตรงนี้หมายความว่ายังไง ผมอ่านไปอ่านมา ยังไม่เข้าใจ
ไม่อยากจะคิดลึกเลยจริงๆ น้า  :D