ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ รถใหม่ Jazz ครับ  (อ่าน 89863 ครั้ง)

nokair

• ซี5
ปริมาณ L ก ฮ ในเส้นเลือดต่างกัน ก็มีผลต่อการฟังเพลงเหมือนกันนะคับ  :-\

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
ปริมาณ L ก ฮ ในเส้นเลือดต่างกัน ก็มีผลต่อการฟังเพลงเหมือนกันนะคับ  :-\
L: L:

Jeng

• ซี5
ไปกันใหญ่ละน้าๆ ....ใส่แว่นกับไม่ใส่แว่นก็ต่างกันนะครับ...เพราะมันเกี่ยวกับหู :-\
Simply the best @ QC

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
จริงพี่นก
http://alcoholism.about.com/cs/brain/a/blacer040314.htm
QC Society MicroPrecision S7

tong

• ซี5
มีเทคนิคมากมายที่เราไม่พูดกันในนี้แต่มันส่งผลกับเสียง เพราะเด๋วคนจะหาว่าบ้า  ;D

Nut_vnv

• ซี4
โห้ ผมเกือบลืมเทคนิคการใช้นิ้วกดเล่นเพลงแน่ะ

ฮ่ามากอ่ะ  เดี๋ยวคนว่าบ้านะ แค่นี้เพื่อนๆมันก็ว่าละครับ  มันหูไม่ถึงหรือ เรามีกรรมหว่า  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/13/12 13:23:56 โดย Nut_vnv »

Nut_vnv

• ซี4
ไม่ทราบว่า Alphine ตัสนี้ ถ้าต้องการต่อบูลทูธเพิ่มกับระบบนำทางนี่ต้องซื้อเพิ่มเองใช้ไหมครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ไปซื้อที่ไหน ยี่ห้อและรุ่นอะไรดี ไม่มีความรู้เลย

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ใช้บลูทูธและเนวิเกเตอร์แบบพกพาของ Alpine PND B 110 E BT ก็ได้ราคาประมาณ 10,000 บาท

หรือจะใช้บลูทูทและเนวิเกเตอร์ของ Kamaz ก็ได้ครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

Nut_vnv

• ซี4
จัด Garmin มาละครับ  ??? จัดมาแบบ งงๆ ขอบคุณครับ

Nut_vnv

• ซี4
Re: เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ รถใหม่ Jazz ครับ
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: 10/27/12 06:53:26 »
ที่ร้านจำหน่ายแบตเตอรี่ Stinger ด้วยหรือครับ สอบถามไว้เผื่อเปลี่ยน แล้วรถผมต้องใช้รุ่นไหน กี่แอมป์ครับ

ทดสอบกล้อง Sony NEX 5N เลนส์แถม

หิวไหมครับ เอามาให้กิน

อ่าอันนี้ถ่ายจากคอนโด ภาพเก่าเมื่อ 20 ปีก่อน -.-'

อันนี้กล้องธรรมดา บรรยากาศดีครับ สวนผึ้ง หมอกเยอะดี เขาล้อมรอบ

อย่าลืมตอบคำถามนะครับ เดี๋ยวนึกว่ามาอัพรูปเล่น 555+
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/27/12 07:38:31 โดย Nut_vnv »

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
Re: เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ รถใหม่ Jazz ครับ
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: 10/27/12 09:56:11 »
ที่ร้านจะมีStingerฝาเหลืองรุ่นSPV35 SPV44ถ้าใส่เครื่องเสียงด้วยผมแนะนำ SPV44 ไปเลยครับ แต่ต้องดูช่องที่ใส่แบตด้วยว่าใส่ได้หรือเปล่าลองโทรถามที่ร้านเลยครับ

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: 10/27/12 13:01:46 »
jazz ใส่ได้แค่ SPV35 รถผมใส่อยู่
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

Nut_vnv

• ซี4
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: 10/27/12 16:51:25 »
35 นี่ราคาเท่าไหร่หรือครับ แล้ว 44 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
35 นี่รอบพัดลม ไม่ตกไช่ไหมครับ รถผมสังเกตุตอนเปิดไฟกระพริบแล้วรอบพัดลมมันตกครับ

แล้วถ้าเป็น 44 นี่มันใส่กับ Jazz ได้ใช่ไหมครับ

สอบถามเพิ่มเติม สมมติว่ารถถูกชนที่โครงสร้างประตู แล้วต้องไปเคาะพ้นสีใหม่ ช่างบอกว่าต้องรื้อ damp ออก  ต้องไป damp ใหม่เลยใช่ไหมครับ
ถ้าเราไม่ผิดมัน claim ประกันได้ไหม 555+
ทุกวันนี้กลัวใครมาชนประตูมากๆ เลย เสียดาย damp
คชจ บานละประมาณเท่าไหร่หรือครับ 

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/27/12 18:38:46 โดย Nut_vnv »

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: 10/28/12 12:01:09 »
Jazz. ใส่ได้ทั้ง spv35 และ 44 ครับ

ส่วนเรื่องเคลมแผ่นแดมป์ยังไม่เคยครับ ใครมีประสบการณ์มาแจ้งหน่อย

Nut_vnv

• ซี4
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: 11/03/12 23:34:11 »
สอบถามหน่อยครับ พอดีเลขตัวถังมันอยู่ใต้เบาะหลังด้านขวาของคนนั่งครับ เห็นคนบอกว่าเวลาไปตรวจสภาพเขาต้องเปิดดู แต่มัน damp ไปแล้วง่ะ
ไม่ทราบว่ามันดูจากวิธีอื่นได้ไหม  แล้วถ้าต้องเปิดไว้ ผมอยากให้ทางร้านเปิดช่องไว้ให้ครับ ทำไงดี  กลัวคนอื่นทำไม่เป็น เดี๋ยวเละ  มันดูจากเอกสารหรือจุดอื่นๆ ไม่ได้หรือครับ รบกวนใครทราบช่วยตอบทีครับ