ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความรู้นิดนึงนะครับ  (อ่าน 68128 ครั้ง)

Nai Toon

• ซี5
Re: ถามความรู้นิดนึงนะครับ
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 04/30/10 14:51:35 »
อยากบอกว่า แอบเอา สายลำโพง Prism มาลองกับชุด โฮมเทียร์เตอร์ แล้ว ............... Work ดีแฮะ ประหยัดด้วย ...........  :-\

ลองเหมือนลุง แล้วเหมือนกันครับ เสียงและรายละเอียดออกมาอีกเยอะเลย ครับ  :o :o :o
Mosconi เท่านั้น

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 04/30/10 17:22:50 »
อยากบอกว่า แอบเอา สายลำโพง Prism มาลองกับชุด โฮมเทียร์เตอร์ แล้ว ............... Work ดีแฮะ ประหยัดด้วย ...........  :-\

ลุง กรุณา เล่าละเอียดๆ หน่อย อยากรู้มาก  มายั่วให้อยากแล้วจากไปนี่หว่า

เบื้องต้น ก็คาดเดาเอาเองว่า กับชุด Home ดูหลัง-ดู Concert ไม่ได้ต้องการรายละเอียด ของเสียงมากมายนัก แต่อยากได้ บรรยากาศมันๆ โอบล้อม มากกว่า เวลาดูหนัง Action

แต่ก็ไม่ทิ้งคุณภาพเสียง ประกอบกับ สีของสายลำโพงเป็นสีขาว เข้า กับ งาน Built-In เดิมอยู่ และไม่อยากจ่ายค่าสายแพงๆ ก็เลยเอาไปทดลองดูครับ

ผลปรากฎว่า ได้มาตามนั้นจริงๆ คุ้มมากๆ กับ ราคาที่จ่ายไป ...... ส่วนของแถมเวลาดู DVD Concert ก็ยังได้เสียงที่ดีด้วยครับ

แล้วยิ่ง ผมต้องการให้มันออกแนวฟังง่ายๆ สบายๆ ผ่อนคลายๆ ........ Prism มันตอบโจทย์ครบ แถมท้าย ตังค์ในกระเป๋าก็ไม่หายไปเยอะด้วย  :-\

โดนัล

• เผาวันละนิด จิตแจ่มใส
  • ซี5
  • Rolling rolling ....
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 04/30/10 19:50:36 »
ก็คงเทใจไป psi แหละครับ แต่เห็นเค้าโพสกันเลยสงสัยเพิ่มเติมนิดหน่อยนะครับ

=)
เมื่อไหรจะครบ 6 เดือนหนอ ....

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 04/30/10 20:17:47 »
ก็คงเทใจไป psi แหละครับ แต่เห็นเค้าโพสกันเลยสงสัยเพิ่มเติมนิดหน่อยนะครับ

=)

ลงสายลำโพง PSI รับรองจบม้วนเดียวแน่นอนครับ ถือว่าลงทีเดียวคุ้มครับ :D
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 05/22/10 23:52:22 »
เอน้องดล หายไปไหนหว่า มาเจอกันหนเดียวหายไปเลย
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โดนัล

• ซี5
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 05/23/10 21:39:49 »
ฮาๆๆ ตอนนี้อยู่ สุราษ ครับพี่ โดน ออกสนาม 4 เดือน รถนอนนิ่งอยู่ที่บ้าน ขับมาคงไม่ไหว ดีเหมือนกันจะได้เก็บตังไปในตัว เพื่อจะได้จัดชุด ดีๆ กะเค้าได้มั่ง แอบอ่านอยู่เรื่อยๆ แหละครับ แต่ไม่ค่อยได้โพส

ขอบคุนพี่ๆที่เป็นห่วงคร๊าบ ไม่ได้หายไปไหนแน่นอน ไว้เดี๋ยวมีโอกาสตอนพัก จะไปนั่งฟังรถพี่ๆอีกนะครับผม

โดนัล

• ซี5
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 05/23/10 21:45:35 »
ดูเวปเริ่มเกิด กิเลส 9887 vs w502 vs D2 อะไรดีหนอ

ปล. ลำโพงหน้ายังเลือกไม่ได้เลย ฮาๆๆๆ

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 05/24/10 06:05:30 »
ถ้าฟร้อนท์ดูหนังฟังเพลง ต้อง w502e สุดยอดดดด
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 05/24/10 10:29:47 »
ดูหนังฟังเพลง 502 เนี่ยดีนะครับ แต่ราคาก็แรง   
ผมว่า 2din ที่น่าใช้มากๆ ทั้งในแง่เสียง คุณภาพ และราคาตอนนี้ pioneer 4250 interface ก็สวยด้วยครับ ใช้งานง่าย

Alpine 9887 เป็น front ฟังเพลงที่ดีครับ ในราคาต่ำกว่า 20000 บาทครับ  รถน้องโอ๋ใช้กับ amp Arc XXK 4050 V2 ต่อกับลำโพง Rainbow SLC 265 และ sub image dynamic id 10 เข้ากันอย่างแรง

อีกตัวที่หน้าเปรียบเทียบคือ front  BLAUPUNKT BREMEN MP76 ราคาจะสูงกว่า 9987 แต่ว่าเสียงก็สุดยอดนะครับ
ตอนนี้อยู่ในห้องลอง แล้วครับ

แต่เทียบกับ D2 ไม่ได้ครับ เพราะว่ามวยคนละรุ่นอ่ะ D2 เป็นฟร้อนท์ top ตัวหนึ่งของค่าย Clarion เลยครับ
ฟังเพลงร้องนี่ เค้ากินขาด เพลงมีจังหวะมันๆ ก็พอไปได้ครับ แต่จะสู้สองตัวบนไม่ได้  ความราบรื่นของน้ำเสียงดีมาก ฟังสบาย
ลองฟังในห้องลองได้ครับ

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โดนัล

• ซี5
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 05/24/10 11:00:42 »
อ่า ครับผม อยากไปลองฟังแต่ไกลเหลือเกิน

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 05/24/10 11:06:08 »
ก็เก็บข้อมูลไปก่อนครับ แล้วค่อยมาฟัง ตอนกลับมา ก.ท.ม. อืม แต่สุราษฎร์ เป็นจังหวัดที่อาหารอร่อยเยอะนะครับ โดยเฉพาะอาหารทะเล สดและอร่อยมาก 

แล้วน้อง ดล เจอ หอย ใหญ่ๆ แล้วได้ไปลองไข่แดง หรือยังครับ  

อ๊ะ อ๊ะ เพื่อนๆอย่าคิดมากคำขวัญเมืองสุราษฎร์

หอยใหญ่ ไข่แดง แหล่งธรรมมะ  

ของเค้าดีจริงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/24/10 11:07:14 โดย kamol »

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 05/24/10 11:13:28 »
ก็เก็บข้อมูลไปก่อนครับ แล้วค่อยมาฟัง ตอนกลับมา ก.ท.ม. อืม แต่สุราษฎร์ เป็นจังหวัดที่อาหารอร่อยเยอะนะครับ โดยเฉพาะอาหารทะเล สดและอร่อยมาก 

แล้วน้อง ดล เจอ หอย ใหญ่ๆ แล้วได้ไปลองไข่แดง หรือยังครับ  

อ๊ะ อ๊ะ เพื่อนๆอย่าคิดมากคำขวัญเมืองสุราษฎร์

หอยใหญ่ ไข่แดง แหล่งธรรมมะ  

ของเค้าดีจริงครับ

อ่า เกือบไปแล้วน้ากลม ดีนะที่จบสวย :D
รถผม เพราะแล้ว

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 05/24/10 11:29:43 »
น้ากมลที่ว่าของเค้าดีจริงๆนี่  หอยใหญ่   ไข่แดง   หรือ  แหล่งธรรมะครับ ???
แล้วน้ารู้ได้งัยว่าดีจริง :-\
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 05/30/10 10:48:01 »
บ้านผมอยู่ จ.ระนองครับ ไม่ไกลจากสุราษฎร์ธานี ผมลองมาหมดแล้วครับเฮีย เลยรู้ว่าของเค้าดี  :D

น้องดล ตอนนี้ของเล่นใหม่ๆ เต็มร้านเลย 555 กลับมาอีกทีตื่นตาตื่นใจ

โดนัล

• ซี5
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 06/11/10 13:05:59 »
มีเรื่องมาถามต่ออีกแล้วครับ เอาเป็นความรู้น่ะครับ ถ้าเราใช้ แค่คู่หน้า คู่เดียว  ขับโดย แอม 4 ch class a / b แล้ว เอา ซับ อีก 1 คู่ โดยต่อกับ แอม class d  แล้วมีใครเค้าทำกันมั้ยครับ

เสียงที่ได้จะโดนซับกลบหมดมั้ยครับ เพราะยังไม่เคยเห้นที่ ลำโพง 1 คู่ กะ ซับ 1 คู่ น่ะครับ