ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำแผ่นเพลง หรือแผ่นคอนเสิร์ต ที่เสียงดีๆ ให้หน่อยครับ  (อ่าน 297602 ครั้ง)

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
นานๆจะเจอ album ที่เพราะทุกเพลงครับเลยเอามาแนะนำกันบ้าง
ผมชอบ Cheryl wheeler ครับ นักร้องคนนี้ชื่ออาจจะไม่คุ้นหูนักแต่ถ้าใครเคยฟัง album ยอดนิยม
best audiophile voices ชุด 1 อาจจะรู้จัก เจ้าของเพลง sylvia hotel ครับ(track 9)
แนวเพลงเป็น folk กีต้าร์ใสๆ เพลงร้องหวานๆเสียงร้องเด่น มีพลัง
album นี้เป็นรวมเพลงที่เพราะๆจากหลาย album ที่เคยออกมาแล้ว มี 19 track ครับ
ขอเน้นว่าเพราะทุกเพลงครับ
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
อู้ยยยยยย  มีตบหัวแล้วลูบหลังโนะ  ???
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

bowling

• ซี5
น้าหมอไม่ฟังเพลงจีนแล้วเหรอครับงั๊นเอาแผ่นมาให้น้องๆยืมหน่อยนะครับ

ถ้าวันไหนน้าหมอเข้าเวร ช่วงค่ำๆ แวะไปเอาที่รพ.ได้มั๊ยเนี้ย
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

• ซี5
  • -*-
555 มาเจอที่ร้านดีก่า น้าโบลิ่ง จะได้เลือกเอาแผ่นไหนดี อิอิ ที่ทำงานผมหาที่จอดยากมากกกก  ???
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

bowling

• ซี5
ใกล้บ้านอ่ะน้าขี่รถเครื่องไปเอาก็ได้

• ซี5
  • -*-
555  อ่ะ ๆ ได้ ๆ มาวันไหน เอาแผ่นไหน โพสบอกก่อนละกันคับ 1 วัน จะได้ไปเอาก่อนอ่ะ  :-\

bowling

• ซี5
ขอบคุณล่วงหน้านะน้าหมอ :-* :-* :-*

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
วันก่อนเฮียเอ่ยถึง The Corrs นักร้องสี่พี่น้องชาว Irish ที่น้องสาวสุดท้องสวยขนาดได้ Vote เป็นคนที่สวยที่สุดในโลก (ขนาดนั้น)  ผู้หญิง 3 คน ผู้ชาย 1 คน ได้แก่ Jim Corr (1964) Sharon Corr (1970) Caroline Corr (1773) และน้องสาวสุดท้อง สวยสุด Andrea Corr (1974)

ได้รับการกล่าวถึงว่าเป็นวงดนตรีที่ดีที่สุดวงหนึ่งในยุคปัจจุบัน มีอัลบั้มออกมาหลายอัลบั้ม หลาย version ดังนี้

1. Forgiven not Forgotten (19/2/96)
2. Talk on Corners (9/11/98), Talk on Corners Special Edition Europe (9/11/98), Talk on Corners Special Edition USA (16/2/99)
3. In Blue (17/7/00), In Blue Special Edition (20/11/00)
4. Best of The Corrs (5/11/01)
5. Bollowed Heaven (28/5/04)
6. Home (26/9/05)
7. Dreams-The ultimate Corrs collection (20/10/06)

วันนี้ที่ต้องการแนะนำคืออัลบั้ม 2 ครับ Talk on Corners  เพราะทุกเพลงเลยครับ Track ที่ผมชอบที่สุดคือ Track 7, Don't say you love me. ลองฟังดูครับ ถ้าไม่โดนลองเข้ามาฟังในรถผมได้ครับ

Talk on Corners

1. Only When I Sleep
2. When He's Not Around
3. Dreams
4. What Can I Do?
5. I Never Loved You Anyway
6. So Young
7. Don't Say You Love Me
8. Love Gives Love Takes
9. Hopelessly Addicted
10. Paddy McCarthy [Instrumental]
11. Intimacy
12. Queen of Hollywood
13. No Good for Me
14. Little Wing

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/02/10 00:19:51 โดย Soprano »

• ซี5
  • -*-
เมื่อวานไป cap มากับมินนี่+น้ากลม ก็โดนกันถ้วนหน้า บาดเจ็บไปตาม ๆ กัน แต่ก็ได้แผ่นดี ๆ มาหลายเหมือนกัน เลยเอามาแบ่งปันครับ

แผ่นแรก cleo ครับ อันนี้ก็จากน้าเนสอีกแหล่ะ เอามาไรท์ให้ ฟังไปฟังมา โดนซะงั้น ( น้าแกมีแผ่นดี ๆ บานเลย )

แนวก็จะเปนเพลงที่เราคุ้น ๆ หู เอามาร้องใหม่ ออกแนวแจ๊ส เสียงนักร้องออกนุ่ม ๆ  หวาน ๆ  อวบ ๆ หน่อย ฟังแคล้วเคลิ้ม สบายดีครับ

Track List
1. La Vie En Rose
2. Over The Rainbow
3. Fly Me To The Moon
4. Vincent
5. Fields Of Gold
6. If
7. That's What Friends Are For
8. One Day In Your Life
9. Raindrops Keep Follow On My Head
10. You Are My Everything
11. Circle Game
12. Colors Of The Wind
13. We're All Alone

• ซี5
  • -*-
ต่อไป เอาไทย ๆ มั่งละกัน อันนี้ได้อุปการะคุณจากน้ากลม ผมฟังแล้วก็โดนเหมือนกัน

ชื่อชุด รวมเพลงไหมไทย มี 2 แผ่นนะครับ แผ่นแรกเพลงไทยเดิมบรรเลง ถ้าใครเคยดูพวกรายการ ชีพจรลงเท้า สารคดีช่อง 7 น่าจะคุ้น ๆ เพลง อัดมาดีครับ เสียงเครื่องดนตรีออกมาครบ

ส่วนอีกแผ่นเปนเพลงร้องมีทั้งร้องเดี่ยว ประสานเสียง นักร้องชาย หญิง โดยเฉพาะนักร้องหญิงเสียงโดดเด่นมาก ชื่อ สุภัทรา น่าจะเปนนักร้องคอรัสมาก่อน เสียงหวาน อบอุ่นมากครับ

แผ่น 1 Track List
1. ทาบทอง
2. ต้นวรเชษ (ฉบับทาบกิ่ง)
3. สวนอัมพรฯ
4. หญิงไทยใจงาม
5. แขกมอญบางขุนพรหม
6. ลาวดวงเดือน
7. อิเหนา
8. พรม่ารำขวาน
9. Turkish March
10. Salut D 'amour
11. Seguidella
12. Reverie

แผ่น 2 Track List
1. ต้นหยงเองใต้
2. วสันต์สาวทคดี
3. รักคนบ้านเคียง
4. ฉันจะฝันถึงเธอ
5. เมื่อดอกซากุระบาน
6. ซื้อฝัน
7. เพลงราตรี
8. เสียงใบไผ่
9. แว่วสายลม
10. ลมเหนือน้ำหนาว
11. อันคนใดๆ
12. มาซิอุปสรรค

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/03/10 09:59:49 โดย น้าลีลา...โลเล... »

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
หมอรูปหล่อช่วยโพสท์แผ่นญี่ปุ่นที่ฟังวันนั้นให้หน่อยซิ เผื่อไปแล้วหาเจอจะซื้อมั่ง :-\
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

• ซี5
  • -*-
ต่อไป ก็ไทย ๆ อีกละ นักร้องก็ สุภัทรา อินทรภักดี ที่เคยร้องชุดข้างบนน่ะครับ ผมฟังชุดนี้ก่อน ของน้ากลม แล้วก็ซื้อตาม ( อีกแระ )

ชื่อชุด เมื่อดอกซากุระบาน  เพราะดีครับ เสียงร้อง อุ่น ๆ หวาน ๆ ลอย ๆ เคลิ้ม ๆ ดี ลองฟังดูครับ  เพลงก็จะซ้ำ ๆ ข้างบนบางเพลงนะคับ

Track List
1. วสันต์สวาทคดี
2. รักคนบ้านเคียง
3. ในโบสถ์ใต้แสงจันทร์
4. บ้านรักเรือนเรา
5. ฉันจะฝันถึงเธอ
6. เมื่อดอกซากุระบาน
7. ซื้อฝัน
8. แสนสุขสม
9. เพลงราตรี
10. หวลคำนึง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/03/10 10:14:51 โดย น้าลีลา...โลเล... »

• ซี5
  • -*-
แผ่นไหนอ่ะเฮีย นึกไม่ออก ของน้ากลมแน่เรย  ???

• ซี5
  • -*-
แผ่นญี่ปุ่นเหรอ......................อืม.... เฮียจำผิดป่าว ที่ไปฟังอ่ะ แผ่น  miyabi ป่าว  :-\

ลุงขี้เมา

• ซี5
ไป Cap ไม่มีชวนเลยนะ .............. ทั้งสามคนเลย  O0 ยั่งงี้เจอหน้าต้องมี Clear กันหน่อยแล้ว ........ เอามาให้ลองฟังซะดีๆ  :-\