ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัว  (อ่าน 336184 ครั้ง)

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
Re: แนะนำตัว
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: 03/25/10 14:44:03 »
รายงานตัวครับ  ชื่อเคี้ยงครับ เพิ่งเอารถ 2 คัน เข้าไปผ่าตัดกับเฮียมาครับ เมื่อศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ที่แล้ว Fortuner กับ Mazda 3 ครับ ชอบอุปกรณ์เครื่องเสียงครับ ชอบฟังเพลง แต่ไม่ค่อยมีทฤษฎีเท่าไรครับ  ฟังออกว่าเพราะ ไม่เพราะแต่วิจารณ์ไม่ค่อยเป็นครับ   ???

ติดเครื่องเสียงรถมาไม่ต่ำกว่า 6 คันตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัย  เล่นตั้งแต่ชุด 5 หลัก จน 6 หลักครับ  ติดตั้งเครื่องเสียงไปหลายร้านแต่ไม่เคยได้ถูกใจ รู้สึกไม่คุ้มเงิน เพราะไม่มีร้านไหนยอมให้เอาระบบมา set ฟังครบชุดครับ  รู้จักกับ QC ผ่าน Webboard นี้แหล่ะครับ  เห็นว่ามีจัด demo amp Signature กับ Elate อยู่ จึงรีบขับรถมาฟังครับ เพราะรถเดิมใช้ Elate 3 ทางอยู่ครับ  มาเจอเฮียกับลุง และสมาชิกใน board หลายคน ทั้งหมอใช้ หมอแท็ด น้าเนส น้าตง น้ากมล คุณมิน คุณโอ๋ เฮียหั่ง ฯลฯ ฟังรถหลายคันมากครับ ประทับใจในความมีน้ำใจของสมาชิกทุกคน และความจริงใจที่เฮียมีให้ครับ  วันนั้นกลับบ้านกว่าได้นอนตีสามครับ  งานเข้าครับ แฟนหาว่าไปมีกิ๊กครับ :(

เข้ามาลงทะเบียนช้าเพราะมัวแต่ฟังเพลงอยู่ในรถครับ  มีความสุขจริงๆครับกับชุดนี้ รอเบิร์นเสร็จ ให้เฮียปรับจูนอีกหน่อยคงขึ้นสวรรค์ครับ :D

น้า sparno เล่นบอร์ด TM3 หรือ M3T ป่ะครับ..

ใช้ MZ3 เหมือนกัน..

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: 03/25/10 21:07:33 »
รายงานตัวครับ  ชื่อเคี้ยงครับ เพิ่งเอารถ 2 คัน เข้าไปผ่าตัดกับเฮียมาครับ เมื่อศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ที่แล้ว Fortuner กับ Mazda 3 ครับ ชอบอุปกรณ์เครื่องเสียงครับ ชอบฟังเพลง แต่ไม่ค่อยมีทฤษฎีเท่าไรครับ  ฟังออกว่าเพราะ ไม่เพราะแต่วิจารณ์ไม่ค่อยเป็นครับ   ???

ติดเครื่องเสียงรถมาไม่ต่ำกว่า 6 คันตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัย  เล่นตั้งแต่ชุด 5 หลัก จน 6 หลักครับ  ติดตั้งเครื่องเสียงไปหลายร้านแต่ไม่เคยได้ถูกใจ รู้สึกไม่คุ้มเงิน เพราะไม่มีร้านไหนยอมให้เอาระบบมา set ฟังครบชุดครับ  รู้จักกับ QC ผ่าน Webboard นี้แหล่ะครับ  เห็นว่ามีจัด demo amp Signature กับ Elate อยู่ จึงรีบขับรถมาฟังครับ เพราะรถเดิมใช้ Elate 3 ทางอยู่ครับ  มาเจอเฮียกับลุง และสมาชิกใน board หลายคน ทั้งหมอใช้ หมอแท็ด น้าเนส น้าตง น้ากมล คุณมิน คุณโอ๋ เฮียหั่ง ฯลฯ ฟังรถหลายคันมากครับ ประทับใจในความมีน้ำใจของสมาชิกทุกคน และความจริงใจที่เฮียมีให้ครับ  วันนั้นกลับบ้านกว่าได้นอนตีสามครับ  งานเข้าครับ แฟนหาว่าไปมีกิ๊กครับ :(

เข้ามาลงทะเบียนช้าเพราะมัวแต่ฟังเพลงอยู่ในรถครับ  มีความสุขจริงๆครับกับชุดนี้ รอเบิร์นเสร็จ ให้เฮียปรับจูนอีกหน่อยคงขึ้นสวรรค์ครับ :D

น้า sparno เล่นบอร์ด TM3 หรือ M3T ป่ะครับ..

ใช้ MZ3 เหมือนกัน..

เข้าไปดูอย่างเดียวครับ ส่วนใหญ่ดูว่าเพื่อนๆแต่งรถยังงัย เผื่อเป็นแบบอย่างครับ แต่ตอนนี้ขอลงเครื่องเสียงอย่างเดียวก่อนครับ น้า Light ใช้ชื่อในบอร์ดอะไรครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: 03/26/10 00:05:54 »
ชวนกันไปขึ้นสวรรค์ .... ชั้นไหนกันครับ  :-\

sarayoot

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: 03/29/10 15:13:08 »
สวัสดีครับ น้องใหม่ครับ
ผม แอน ครับ ชายเต็มตัวครับ ไม่ใช่หญิง (แม่ตั้งให้ครับ)
สรายุทธ อาชีพ  รับราชการ  ความรู้ด้านเครื่องเสียงไม่มีเลย
น่าน้อยใจนะ  จบช่างมาแต่ไม่รู้เรื่องเครื่องเสียงเลย
จะพยายามศึกษา แล้วค่อยทำ เพราะงบน้อย
ต้องทำทั้งรถ และเครื่องเสียง
อย่างไงขอคำแนะนำด้วยครับ

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: 03/29/10 15:25:29 »
ยินดีด้วยแอน ขอให้ได้คำแนะนำดีเช่นกัน :-[
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: 03/29/10 15:36:23 »
ผม แอน ครับ ชายเต็มตัวครับ ไม่ใช่หญิง (แม่ตั้งให้ครับ)
สรายุทธ อาชีพ  รับราชการ  ความรู้ด้านเครื่องเสียงไม่มีเลย
น่าน้อยใจนะ  จบช่างมาแต่ไม่รู้เรื่องเครื่องเสียงเลย
จะพยายามศึกษา แล้วค่อยทำ เพราะงบน้อย

ยินดีต้อนรับครับ ไว้ว่างๆ เข้ามาเล่นที่ร้านกันครับ เหล่า QC Gang มากันบ่อยอยู่แล้วครับ รับรองว่าได้ความรู้และมิตรภาพดีๆ ไปเพียบครับ :D
รถผม เพราะแล้ว

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: 03/30/10 02:10:11 »

ผมก็รับราษฎร์การเหมือนกันครับ  :)

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: 03/30/10 10:20:59 »
ยินดีได้รู้จักครับ น้าแอน  บ้านหลังนี้เต็มไปด้วยมิตรภาพครับ  :)

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: 03/30/10 11:30:20 »
แนะนำตัวอย่างเป็นทางการหล่ะกัน สิงสถิตย์อยู่บอร์ดนี้มาสักพอสมควรแหล่ะ...

ชื่อเล่นจริง "เอก" หรือจะเรียก "น้าไลท์" ก็ได้ครับ..

ทำงานเป็น กรรมกรอยู่ในโรงงานแห่งหนึ่งใน จ.ประจวบ ฯ แต่บ้านจริง ๆ อยู่ที่นครปฐม..(จริงๆ ไปทำที่สาขาบ้านโป่ง ใกล้บ้านผมมากกว่า แต่ที่มาสาขากรุงเทพ เพราะอยากเจอน้า ๆ ทุกคน)

เริ่มมาทำเครื่องเสียงที่ QC เพราะว่าพรหมลิขิตให้ประสบพบเจอเฮียนพ ตอนงานมอเตอร์เอ็กโปร..

คุยไปคุยมา ตัดสินใจจองเลย..(ใจง่ายมาก  :o)

เพราะชอบการเซอร์วิสหลังการขายที่ดีของร้านครับ..

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: 03/30/10 13:14:01 »
น้าไลท์ เป็นกรรมกร งั้นก็เสร็จผมดิ ..........​ผมเป็นหัวหน้ากรรมกรอะ  ;D ;D ;D

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: 03/30/10 16:26:20 »
น้าไลท์ เป็นกรรมกร งั้นก็เสร็จผมดิ ..........​ผมเป็นหัวหน้ากรรมกรอะ  ;D ;D ;D

ลุง พูดซะผมกลัวเลย... >:(

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: 03/31/10 13:38:37 »
ได้ ลันคุง ลุงจอมคัน เป็นหัวหน้า เปลี่ยนกันตาเหลือกแน่ ระวังไว้รถน้าไลท์ จะโดน รื้อ โดนเสียบ ของขลังเพียบเรยยยย

แต่ลุงเชื่อได้นะ  รับรองเสียงดีขึ้น เพราะแกโดนมา ลองมาครบแระ  :-\
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

BonD1

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: 04/02/10 14:33:13 »
สมาชิกใหม่ ขอรายงานตัวครับ
ชื่อ.....บอล
ทำงาน.....ตามที่เค้าสั่ง
รู้จัก QC ได้อย่างไร.....ก็คือว่า มีอยู่วันหนี่ง อยากได้ครอสดีๆสักตัว เลยโทรไปตามแหล่งโฆษณาในinternet ไปเจอผู้ชายคนนึง มีของ แต่ไม่ยอมขายให้(ประหลาดคน) เค้าชวนคุย ก็คุยไป คุยเรื่องอยากให้เสียงในรถดีกว่าเดิม คุยไปติดลม ติดใจ เลยติดตามไปฟังที่บ้านผู้ชายคนนั้น...แม่เจ้า ไม่เคยฟังเพลงในรถ แล้วรู้สึกมีอารมณ์เศร้าขนาดนี้ (ไม่ใช่เศร้าเพราะเครื่องเสียงพี่แกไม่ดีนะ แต่มันเศร้าจากความรู้สึกข้างใน) คราวนี้แหละ...บานตะไท...จากจะเปลี่ยนนู่นเปลี่ยนนี่นิดหน่อย งบไม่กี่ตัง...กลายเป็นชุด เป็นล่ำ เป็นสัน เพื่อให้เครื่องเสียงในรถ สามารถตอบสนองอารมณ์เราได้บ้างในระดับนึง(แค่ครึ่งนึงของรถพี่คนนั้น ก็OKแล้ว ไม่ใช่ฟังได้ไม่นาน ต้องปิด เพราะว่า ปิดแล้วมันฟังเพราะกว่าเปิด 55555...และท้ายที่สุด ก็ได้มีโอกาสไป MEETING ที่ QC เมื่อเดือนที่แล้ว ไปเจอพี่ๆ เพื่อนๆ ตลอดจนเฮียนพ ทุกคนน่ารักมาก เป็นกันเอง ให้คำแนะนำ ให้ลองฟังในรถ ให้ใส้กรอกที่แสนอร่อยกิน(อันนี้ชอบมั่กๆ)...แต่ผมก็อยู่ได้ไม่นาน ระฆังมันตีบ่อยมาก ต้องลาจากกลับบ้านด้วยความชื่นมื่น มีความสุข มีความฝันตามที่อยากได้

ปล. ผมพึ่งมารู้ว่า พี่คนนั้น ชื่อ ลันคุง หรือที่หลายๆคนเรียกแกว่า ลุงขี้เมา.....ขอขอบคุณ คุณลุงมากๆครับ ที่เปิดตา เปิดใจ และที่สำคัญ เปิดกระเป๋าผมได้555

และก่อนจะจบการพรรณา ก็ขอ สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ และชาวQC ทุกท่าน ฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากหัวใจแห่งมิตรภาพไว้ด้วยนะครับ ตัวจริงจะพูดไม่ค่อยเก่ง ว่าแต่ว่า ยังติดใจใส้กรอกอยู่เลย555

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: 04/02/10 14:44:06 »
ยินดีต้อนรับครับ ถ้าผมเดาไม่ผิดน่าจะใช่น้าบอลที่ขับ benz ใช่มั้ยครับ

ปล. ฟังรถใครไม่ฟัง ไปฟังรถลุง ก็ต้องโดนเป็นธรรมดาครับ :'(
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: 04/02/10 14:45:15 »
ไส้กรอก ผมเป็น Sponsor เองคร้าบบบบ 5555  (ภูมิใจอย่างออกหน้าออกตา) วันนั้นไส้กรอกขายดี ผมก็พลอยดีใจไปด้วย  เป็นไส้กรอกของ Mr.Sausage สูตรเยอรมัน ของ C.P. ครับ

ไว้จัด BBQ กันอีกจะบอกนะครับ แล้วจะซื้อไปปิ้งกินกันอีก ยินดีที่ได้รู้จักกันครับ วันหน้ามาฟังเพลงด้วยกันครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.