ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัว  (อ่าน 337253 ครั้ง)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
Re: แนะนำตัว
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 12/23/09 07:17:37 »
น้ามินลุยโลด ติดต่อ กอล์ฟให้จัดไป  :D

ผมให้น้าช้ายก่อนดีกว่าครับ :o
รถผม เพราะแล้ว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 12/23/09 07:36:35 »
อารายกัน มาถึงที่ทำงานเปิดคอม ก็โดนพาดพิงซะง้านนนนนน  :(
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 12/23/09 07:40:23 »
ผมยังนั่งอยู่หน้าคอมที่บ้านเลยเนี่ย กำลังออกไปทำงาน
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Top_up

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 12/23/09 10:12:01 »
สวัสดีทุกท่านครับ ผมชื่อ ท๊อป

อายุอานาม ก็ 2x ใกล้จะ 3 แระ

อาชีพ วิศวกร ครับ

ความรู้เกี่ยวกับเครื่องเสียง = 0 (มือใหม่มากๆ จ้าา)

รถ Civic FD จ้าาา

เครื่องเสียงในรถ ก็ชุดยอดนิยมจากโรงงาน (เดิมๆทุกอย่าง)

วัตถุประสงค์ที่สมัครสมาชิก ชอบฟังเพลงครับ ใช้รถเกือบทุกวัน คิดจะติดเครื่องเสียง(พอฟังได้)สักชุด

หาข้อมูลจาก อากู(เกิล) มาเรื่อยๆ จนมาเจอ QC อ่านกระทู้ไปบ้าง รู้สึกว่าที่นี่อบอุ่นดี

ไม่มีบรรยากาศแบบ เชิงพาณิชย์(โจมตีกันไปมา เพื่อแย่งลูกค้า แข่งกันขายสินค้า) เหมือนที่ผมเคยศึกษาจากหลายๆเวป

แนวเพลง ทุกแนว ตั้งแต่ ร็อค ยัน ลูกทุ่ง(แล้วแต่อารมณ์) แต่ที่โปรดปราณก็คงแนวๆ ฟังแบบสบายๆ ใสๆ อย่างเช่น เบเกอรี่มิวสิค

ยินดีที่ได้รู้จัดทุกท่านครับผม ;D

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 12/23/09 10:15:36 »
ยินดีต้อนรับทุกท่านแลยครับ ขั้นแรกเลย ลองมองหาข้อมูลพื้นฐาน แนวเพลงที่ชอบ ลักษณะแนวเสียงของลำโพงยี่ห้อต่าง ๆ แล้วเล็ง ๆ ไว้สัก 2-3 ยี่ห้อ

จากนั้นว่าง ๆ ลองเข้ามาที่ร้านก่อนก็ได้ครับ เอา CD เพลงประจำ มาด้วยน้า มาลองฟังดูว่า ลำโพงไหนเราชอบสุด แล้วค่อยวางแผนระบบในรถเราต่อไป

ใจเย็น ๆ ค่อย ๆ ทำ จะได้สนุกและเห็นความเปลี่ยนแปลงของรถเราด้วยครับ  :D

คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 12/23/09 10:17:00 »

ความรู้เกี่ยวกับเครื่องเสียง = 0 (มือใหม่มากๆ จ้าา)

เครื่องเสียงในรถ ก็ชุดยอดนิยมจากโรงงาน (เดิมๆทุกอย่าง)

วัตถุประสงค์ที่สมัครสมาชิก ชอบฟังเพลงครับ ใช้รถเกือบทุกวัน คิดจะติดเครื่องเสียง(พอฟังได้)สักชุด

หาข้อมูลจาก อากู(เกิล) มาเรื่อยๆ จนมาเจอ QC อ่านกระทู้ไปบ้าง รู้สึกว่าที่นี่อบอุ่นดี

ไม่มีบรรยากาศแบบ เชิงพาณิชย์(โจมตีกันไปมา เพื่อแย่งลูกค้า แข่งกันขายสินค้า) เหมือนที่ผมเคยศึกษาจากหลายๆเวป

แนวเพลง ทุกแนว ตั้งแต่ ร็อค ยัน ลูกทุ่ง(แล้วแต่อารมณ์) แต่ที่โปรดปราณก็คงแนวๆ ฟังแบบสบายๆ ใสๆ อย่างเช่น เบเกอรี่มิวสิค

ยินดีที่ได้รู้จัดทุกท่านครับผม ;D

ยินดีต้อนรับครับ  :D ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 12/23/09 10:34:00 »
มาต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยคน  แวะมากินข้าว และแปะก๊วยนมสดกัน ที่ QC รับรองติดใจ  :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 12/23/09 10:36:39 »
น้ากมล จะไปกิน นัดผมด้วยนะ  ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 12/23/09 10:45:27 »
น้ากมล จะไปกิน นัดผมด้วยนะ  ;D

ได้เลยน้องชาย เด๋วเลี้ยงข้าว ฉลองตำแหน่งใหม่นายให้นะ แถมแปะก๊วยนมสด หวานชื่นจาย ไปด้วยถ้วยนึง

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 12/23/09 10:45:53 »

ยินดีต้อนรับครับคุณ top ผมก็ชอบพี่ บอย โก เหมือนกันครับ ไว้วันไหนเข้าไปฟังระบบผมได้นะครับ  ;D

teera_ph

• ซี5
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 12/23/09 12:18:44 »
แปะก๊วยนมสด ร้านนี้มีแต่คนติดใจ เพราะเค้าน่ารัก เอ้ย...ไม่ใช่เพราะเค้าทำอร่อย  ;D

แอะยังไงครับ ชักอยากไปกินแปะก๊วยแล้วสิ

ไปวันนี้ก็ได้น่ะครับ อิอิ ;D ;D
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 12/23/09 12:22:14 »
แปะก๊วยนมสด ร้านนี้มีแต่คนติดใจ เพราะเค้าน่ารัก เอ้ย...ไม่ใช่เพราะเค้าทำอร่อย  ;D

แอะยังไงครับ ชักอยากไปกินแปะก๊วยแล้วสิ

ไปวันนี้ก็ได้น่ะครับ อิอิ ;D ;D

เอ.....น้าตั้มเหมือนจะคัน เนอะ อิอิ  ;D

anuwatku55

• ซี5
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 12/23/09 12:32:36 »
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ     

มีโอกาส ต้องขอไปลองชิมบ้าง แล้ว แป๊ะก๊วยนมสดๆ
THE ART OF SOUND PERFECTION BY SEAS

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 12/23/09 13:19:55 »

มีโอกาส ต้องขอไปลองชิมบ้าง แล้ว แป๊ะก๊วยนมสดๆ

มาเลยครับ น้าวัฒน์ รับรองว่าต้องอยากมากินแปะก๊วยบ่อยๆ แน่  ;D

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 12/23/09 13:23:31 »

ไม่น่าโปรโมทเลยเรา