ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ พูดคุยเรื่อง เครื่องเสียงบ้าน  (อ่าน 195022 ครั้ง)

kamol

• ซี5
ระวังจะหูเสียหนักกว่าเดิมนะลุง ขอบคุณหมอที่มาช่วยต่อลำโพงให้วันนี้   สาย psi เส้นใหญ่ เอามาลองต่อลำโพงบ้านนี่ใช้ได้เลยนะผมว่า ราคาก็ถูกกว่า สายบ้านหลายๆยี่ห้อ แต่น้ำเสียงผมว่าไม่แพ้นะ  :) แฟนพันธ์แท้ psi เลยผมเนี่ย
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
ได้สาย psi เส้นใหญ่ไปทำสายลำโพงแล้วเหรอน้ากลม น้ำเสียงเป็นไงบ้างครับ มีโอกาสต้องขออนุญาตเข้าไปฟัง (เป็นบุญหู) แต่ดูท่าทางจะถูกใจ ยังไงก็ยินดีด้วยครับ  ;D ;D
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
เสียงดีว่ะ น้าโอ๋ ผมเห็นแล้วยังคันเลย ถูกกว่า 8TC  3 เท่า แต่เสียงโอเคเลย  :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
เสียงดีว่ะ น้าโอ๋ ผมเห็นแล้วยังคันเลย ถูกกว่า 8TC  3 เท่า แต่เสียงโอเคเลย  :o

โฮะๆๆ อย่างงี้น่าสอยเอามาประจำการที่บ้านบ้าง มาแทน Canare ของเรา

ปล. หลังจากไปฟังชุดน้าๆ กลับบ้านมา ทำไมของตรูมันฟังไม่เพราะฟะ เสียงมันตึงๆ สงสัยต้องหา player อิอิ  ;D ;D คันๆๆๆๆ
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

• ซี5
  • -*-
เออถูกน้าโอ๋ ผมว่าจะตัดมาสัก 2 เมตร*2 เหมือนกัน  น้าโอ๋เอาเส้นใหญ่นะ ที่เป็นสายซับอ่ะ ไม่ใช่เส้นเล็กแบบสายลำโพงเรานะ น้ากลมตอนแรกเอา canare ผมไป พอเปลี่ยนเป็น PSI กรี๊ดสลบไปเลย เสียงเปิดขึ้นมาอีกบานนนน  :o

ไหนๆ  ก็มีบานาน่าถอดได้แระ ตรู เอามาแขวนไว้จิ้มเล่นซะเรย  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/03/10 09:26:29 โดย น้าลีลา...โลเล...ยึกยัก »
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
มาบอกต่ออีกเสียงว่า PSI แจ่มจริงๆ ครับ ขนาดเพิ่งเสียบใหม่ๆ ก็ยังเห็นได้ชัดเลยว่าต่างครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

ลุงขี้เมา

• ซี5
PSI SP-12 เส้นใหญ่นี้ น่าจะเป็นเพราะ ขนาดตัวนำที่ใหญ่กว่า SP-16 ที่เราใช้ในรถกัน บวกกับ กำลังขับ ของ Power Amp ที่เสถียรกว่า ทำให้ไม่รู้สึกจัดจ้าน แม้เป็นการต่อใช้งานครั้งแรกครับ

เบิร์นเสร็จ คงเป็นสายลำโพงที่น่ากลัวอีกตัวหนึ่ง เมื่อเทียบคุณภาพ และสนนราคา  ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท

โฮะๆๆ อย่างงี้น่าสอยเอามาประจำการที่บ้านบ้าง มาแทน Canare ของเรา

ปล. หลังจากไปฟังชุดน้าๆ กลับบ้านมา ทำไมของตรูมันฟังไม่เพราะฟะ เสียงมันตึงๆ สงสัยต้องหา player อิอิ  ;D ;D คันๆๆๆๆ
Rega apollo ครับจัดไป เดี๋ยวผมเอาไปให้ลองฟังดีกว่า อิอิ ;D ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

• ซี5
  • -*-

Rega apollo ครับจัดไป เดี๋ยวผมเอาไปให้ลองฟังดีกว่า อิอิ ;D ;D ;D

แอร้ยยยยย........ดีดีคับ จะได้มีแก๊งค์ Apollo อิอิ  :D :D

anuwatku55

• ซี5
เข้ามาเก็บข้อมูล เผื่ออนาคต จะมีเครื่องบ้านกะเค้าบ้าง ;)
THE ART OF SOUND PERFECTION BY SEAS

kamol

• ซี5
น้องโอ๋ว่างๆ เดี๋ยวนัดกันมาฟังใหม่  เอาสายมาทำ AB Test กันเลยดีกว่า เอาหลายๆเส้น แต่ผมว่า สาย PSI คุณภาพคุ้มราคาครับ จะลองเอาไปเสียบ ฟังที่บ้านน้องโอ๋กันบ้างก็ได้นะ  ถ้าที่บ้านสะดวกนะครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
น้องโอ๋ว่างๆ เดี๋ยวนัดกันมาฟังใหม่  เอาสายมาทำ AB Test กันเลยดีกว่า เอาหลายๆเส้น แต่ผมว่า สาย PSI คุณภาพคุ้มราคาครับ จะลองเอาไปเสียบ ฟังที่บ้านน้องโอ๋กันบ้างก็ได้นะ  ถ้าที่บ้านสะดวกนะครับ

คำเตือน .... เสียบที่บ้าน น่าจะสะดวก ปลอดภัย กว่าเสีบบนอกบ้านนะครับ  ;)

• ซี5
  • -*-
ปรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด......................ใบแดง

ลุงพาออกเลคับ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

คำเตือน .... เสียบที่บ้าน น่าจะสะดวก ปลอดภัย กว่าเสีบบนอกบ้านนะครับ  ;)

ลุงหมายถึงไรอะ ไม่เข้าใจครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

ลุงขี้เมา

• ซี5

ลุงหมายถึงไรอะ ไม่เข้าใจครับ ;D

ลองทายดิ ..... ทายถูก ให้ Mos ไปเลย  ;D