ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ พูดคุยเรื่อง เครื่องเสียงบ้าน  (อ่าน 195013 ครั้ง)

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
น้องโอ๋ว่างๆ เดี๋ยวนัดกันมาฟังใหม่  เอาสายมาทำ AB Test กันเลยดีกว่า เอาหลายๆเส้น แต่ผมว่า สาย PSI คุณภาพคุ้มราคาครับ จะลองเอาไปเสียบ ฟังที่บ้านน้องโอ๋กันบ้างก็ได้นะ  ถ้าที่บ้านสะดวกนะครับ

คำเตือน .... เสียบที่บ้าน น่าจะสะดวก ปลอดภัย กว่าเสีบบนอกบ้านนะครับ  ;)

ลุงหมายถึงไรอะ ไม่เข้าใจครับ ;D

ลองทายดิ ..... ทายถูก ให้ Mos ไปเลย  ;D
โหลุงครับ บอกใบ้เป็นนัยๆว่าจะเปลี่ยน mos เหรอครับ ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

ลุงขี้เมา

• ซี5

โหลุงครับ บอกใบ้เป็นนัยๆว่าจะเปลี่ยน mos เหรอครับ ;D ;D

Mos ปฎิภาณ ตะหาก   ;D ;D ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท

Mos ปฎิภาณ ตะหาก   ;D ;D ;D
เกิดไม่ทัน ทันแต่ แท่ง กับ กบ ;D ;D

kamol

• ซี5
ผมเกิดไม่ทันไม่รู้จักสักวง รู้จัก แต่ ตูนบอดี้สแลม  แทททูคัลเลอร์  พี่บุรินทร์  ;D ;D ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
น้าๆครับ วันก่อนที่เราไปด้อมๆมองๆแอมป์ audio-research อ่ะ ที่บอกว่าหน้าตามันโบราณๆอ่ะ ค่าตัวมันแค่ 109,000 เองครับ   :o :o ;D ;D

ปอลิง. อยากได้ apollo ค้าาาาาาาาบบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/03/10 13:45:07 โดย Oh+ »
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ไอ้แอมหลอด ที่มีปุ่มกด ๆ ข้างหน้าอ่ะนะ ............ 109K เปนลมมมมมมมม  :o :o

ปอลิง อิอิอิ มา apollo ด้วยกัน  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
น้าๆครับ วันก่อนที่เราไปด้อมๆมองๆแอมป์ audio-research อ่ะ ที่บอกว่าหน้าตามันโบราณๆอ่ะ ค่าตัวมันแค่ 109,000 เองครับ   :o :o ;D ;D

ปอลิง. อยากได้ apollo ค้าาาาาาาาบบบบบ

แต่หน้าตามันเห่ยมากเลยครับ ไม่น่าเชื่อว่าแสนอะ ;D

น้าลีลาจัด เวียนนาไปด่วน เพื่อนๆ อยากฟังแว้ววว 555 ;D
รถผม เพราะแล้ว

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
audioresearch นี่เป็น hiend เลยครับเทียบชั้นกับ Krell เลย
หน้าตาโบราณๆหน่อยแต่เสียงสุดยอดครับ  ;D ;D

ลุงขี้เมา

• ซี5
ไอ้แอมหลอด ที่มีปุ่มกด ๆ ข้างหน้าอ่ะนะ ............ 109K เปนลมมมมมมมม  :o :o

ปอลิง อิอิอิ มา apollo ด้วยกัน  :D

Amp 109K เปนลมมมมมมม แล้ว Pre ของมัน 2-300K จะเป็นอะไรดีคร้าบบบบบ  ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท

Amp 109K เปนลมมมมมมม แล้ว Pre ของมัน 2-300K จะเป็นอะไรดีคร้าบบบบบ  ;D
ตัวนี้เป็น integrate amp ระดับเริ่มต้นของค่ายนี้ครับ ขอย้ำว่าเริ่มต้น ถูกที่สุด
จริงๆแบรนด์นี้จะดังมากเรื่อง pre ครับ สมัยก่อนระบบใหญ่ๆมักใช้ pre audioresearch ต่อกับ
power mark levinson ครับ pre audio-research มักอยู่ใน system ระดับล้านครับ ;D ;D

Ohh+..โอ๋

• ซี5

ตัวนี้เป็น integrate amp ระดับเริ่มต้นของค่ายนี้ครับ ขอย้ำว่าเริ่มต้น ถูกที่สุด
จริงๆแบรนด์นี้จะดังมากเรื่อง pre ครับ สมัยก่อนระบบใหญ่ๆมักใช้ pre audioresearch ต่อกับ
power mark levinson ครับ pre audio-research มักอยู่ใน system ระดับล้านครับ ;D ;D

pre audio-research + power mark levison... คงประมาณครึ่งล้าน++.... เปนลมมม
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

pre audio-research + power mark levison... คงประมาณครึ่งล้าน++.... เปนลมมม

แค่ได้ยินว่า mark levison ก็........ เป็นลมมมด้วย ;D
รถผม เพราะแล้ว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ก็รถ Lexus ตัว Top หรือ S class ตัวท้อบ เครื่องเสียงติดรถมา ก็ Mark Levinson นะ
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
ก็รถ Lexus ตัว Top หรือ S class ตัวท้อบ เครื่องเสียงติดรถมา ก็ Mark Levinson นะ

มิน่า Altis ถูกๆ ของผม เลยได้ Mar Lobinson ติดรถมา  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/03/10 15:59:46 โดย ลุงขี้เมา »

Ohh+..โอ๋

• ซี5

มิน่า Altis ถูกของผม เลยได้ Mar Lobinson ติดรถมา  ;D ;D ;D

อ่านเป็นไทยได้ว่า มา(จาก) โรบินสัน อิอิ ;D ;D