ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ พูดคุยเรื่อง เครื่องเสียงบ้าน  (อ่าน 195295 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
^
^
^
น้าข้างบน มา Apollo ด้วยกันซะดี ๆ  ( ยุ ๆ ๆ )  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
^
^
^
น้าข้างบน มา Apollo ด้วยกันซะดี ๆ  ( ยุ ๆ ๆ )  ;D
ใช่ๆๆ อย่าเบี่ยงประเด็นครับ จัด rega apollo ด่วน ยกเว้นว่าจะเอา mosconi ลงรถอันนั้นไม่ว่ากัน
apollo รอได้ :D :D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

• ซี5
  • -*-
555 เนอะน้องหมอ เอ้า.........ชน  :D :D :D :D  ชมรม Apollo  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
ถ้าเอาไอต่างดาวนี่เข้าบ้าน มันต้องพาเพื่อนๆมันมาอีกเยอะแน่ๆ น่ากลัวๆๆ (มันขี่แอมป์กับลำโพงผมอยู่เยอะครับ) ::) ::) ::)
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

• ซี5
  • -*-
เออช่าย ๆ น้าโอ๋ตกสภาพเดียวกะผม เอาไอ้หลอดกาลิเลโอ เข้าบ้านมานี่ มันเรียกเพื่อนตั้งแต่ที่ร้าน ยันมาที่บ้านเลย  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/03/10 16:26:01 โดย น้าลีลา...โลเล...ยึกยัก »

ลุงขี้เมา

• ซี5
เออช่าย ๆ น้าโอ๋ตกสภาพเดียวกะผม เอาไอ้หลอดกาลิเลโอ เข้าบ้านมานี่ มันเรียกเพื่อนตั้งแต่ที่ร้าน ยันมาที่บ้านเลย  ???

เดี๋ยวเย็นนี้ว่าง ขออนุญาต ชวนสมาชิก ไปกินเบียร์ แกล้ม หลอด หน่อยนะ  :D :D :D

• ซี5
  • -*-
ไปกินบ้านน้ากลมนะ วันนี้ผมอยู่เวงงงงงงงงงงงงงง ( หาเงินปั้น ซีดี )

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ถ้าเอาไอต่างดาวนี่เข้าบ้าน มันต้องพาเพื่อนๆมันมาอีกเยอะแน่ๆ น่ากลัวๆๆ (มันขี่แอมป์กับลำโพงผมอยู่เยอะครับ) ::) ::) ::)
อันนี้ไม่จริงครับ CD นี่เป็นต้นทางครับสัญญาณดีๆแอมป์กับลำโพงจะทำหน้าที่ได้ดีที่สุดของมัน
ปรกติจะมีแต่ลำโพงขี่แอมป์ครับ
เล่นแอมป์ดีใช้ลำโพงอะไรก็จะได้คุณภาพที่สุดของมันครับ
ไม่มีแอมป์ขี่ลำโพงด้วยครับ CD ดีมากๆ แอมป์ดีมากๆ ลำโพงก็จะแสดงคุณภาพได้สูงสุดของมัน แต่ไม่สุด
เพราะฉะนั้น ถ้าใช้ rega apollo, primaluna prologue 1,ลำโพงต้องระดับ vienna ขึ้นไปเท่านั้นครับ
เอ๊ะ ระบบ คุ้นๆเนอะ ;D ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
อันนี้ไม่จริงครับ CD นี่เป็นต้นทางครับสัญญาณดีๆแอมป์กับลำโพงจะทำหน้าที่ได้ดีที่สุดของมัน
เล่นแอมป์ดีใช้ลำโพงอะไรก็จะได้คุณภาพที่สุดของมันครับ
ไม่มีแอมป์ขี่ลำโพงด้วยครับ CD ดีมากๆ แอมป์ดีมากๆ ลำโพงก็จะแสดงคุณภาพได้สูงสุดของมัน แต่ไม่สุด
เพราะฉะนั้น ถ้าใช้ rega apollo, primaluna prologue 1,ลำโพงต้องระดับ vienna ขึ้นไปเท่านั้นครับ

แว๊กกก... หมอแท็ตนี่ยุเก่งจริงๆครับ พอวกมาเครื่องบ้านนี่ทำหน้าที่(เอาคืน)ใหญ่เลย 5555  :D ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

• ซี5
  • -*-

อ่าวตายไปเลยกรู ไม่น่าทะลึ่งมาตอบเล้ยยยยย  ???

kamol

• ซี5
หมอครับ ว่างๆ จะลองขอ ยืม นอดอส มาทดสอบ เทียบกับสายสัญญาณหลายๆ ตัวนะครับ แต่ตอนนี้ผมยืมหมอใช้ ไปก่อนครับ
ตอนนี้เอารถเข้ามาเช็ค ถ้าสามารถแปลงไปใช้ optical เข้า bit one ได้ผมก็จะเอา psi ไปเสียบกับ system บ้านแล้วครับ แต่ไม่รู้จะแก้ได้ป่าวนี่สิ เฮ้ออ  อะไรที่ ดิจิตอลมากๆ บางทีก็ ปวดหัวนะครับ

น้องโอ๋ ต้องหาซีดี ใหม่แล้วจริงๆ ด้วย ส่วนหมอ เดี๋ยวยก แอมป์มาลองลำโพงที่บ้านผมได้เลย แล้วหิ้วเจ้า kimber มาด้วย
ส่วนคุณกอล์ฟ ผู้จุดประกาย สายเครื่องบ้าน คนแรกๆ ใน QC ว่างๆ มาแจม จะได้ เล่นทั้งบ้านทั้ง รถ สนุกสนาน ฮาเฮ

ตอนนี้ หมอช้าย อะไรๆ ก็ kimber ไปหมด 

ส่วนผมกลับกัน อะไรๆ ก็ psi เอาสายรถ มาใช้ในบ้าน อย่างนี้เรียก reverse engineering กับคุณกอล์ฟป่าวครับ  :)

Let the music heals your soul
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

V13

• ซี5
คุณกมล เนื่องจากผมเอา kimber ทั้ง hero และ 8tc มาลงรถ ตอนนี้เครื่องบ้านเลยต้องเอาสายลำโพง prism ที่ถอดจากในรถมาใช้แก้ขัดไปก่อน เสียงมันจี๊ดจ๊าดไปหน่อยสำหรับเพลงร้อง  :'( กำลังหาสายชุดใหม่มาใช้อยู่ครับ  psi ก็น่าลองนะครับ พี่ๆทั้งหลาย up กันไวมากเลยนะ ทั้งบ้านและรถ ตามไม่ทันเลย ;)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ไม่ได้เข้ามาอ่านแป๊บเดียวเอง กระทู้ขึ้นพรึบ ตาลายไปหมด

ปล. หมอแท็ต ยุเก่งจริง เอ้ยไม่ใช่แนะนำได้ดีจริงๆ ครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

• ซี5
  • -*-
ซุบซิบ ๆ ๆ. ตอนนี้น้ากมล อาการหนักมากครับ
ถึงขั้นยอมถอด psi จาก front ไป bitone ในรถตัวเองออก
แล้วเอา eton เสียบแทน เพื่อเอาไปลงเครื่องบ้าน

อาการแบบนี้ บอกได้คำเดียว ว่า

ท่าจะบาน แน่นอนครับ. อนาคต. อิอิ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ซุบซิบ ๆ ๆ. ตอนนี้น้ากมล อาการหนักมากครับ
ถึงขั้นยอมถอด psi จาก front ไป bitone ในรถตัวเองออก
แล้วเอา eton เสียบแทน เพื่อเอาไปลงเครื่องบ้าน

อาการแบบนี้ บอกได้คำเดียว ว่า

ท่าจะบาน แน่นอนครับ. อนาคต. อิอิ

น้ากมลคงจะเกิดอาการคัน หลังจากเมื่อวานใส่สายลำโพง PSI ไปแล้วดีกว่าจม เลยอยากลองสายสัญญาณมั่งว่าจะเป็นไง ;D
รถผม เพราะแล้ว