ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ พูดคุยเรื่อง เครื่องเสียงบ้าน  (อ่าน 195029 ครั้ง)

kamol

• ซี5
จริงๆ จะสั่ง psi เส้นใหม่มาลองก็ได้ครับ เพียงแต่ว่าผมอยากลอง สายที่ burn มาแล้ว จะยืมในรถน้าช้ายมาลอง ก็น้าคงไม่ให้ 55555 หรือจะให้ อิอิอิ

เลยต้องเอาในรถตัวเอง  ผมคงใส่กลับแน่นอนครับ แต่ว่าต้องดูก่อนว่า สาย optical สามารถให้เสียงที่ดีได้แค่ไหน ไม่ได้ก็เอาเส้นนี้เสียบกลับไป

ตอนนี้พอใจกับคุณภาพของ psi มาก เขียน review เรียบร้อยแล้ว แบบบ้านๆ ไปอ่านได้เอาแบบเริ่มต้นก่อน
อ่านเสร็จช่วยกันเติมด้วย แล้วอ่านเสร็จ ก็ช่วยกันไป ทำ AB Test อีกรอบ กับ kimber กับ QED กับอื่นๆ แล้ว ทดสอบเสร็จก็มาช่วยกัน review ด้วย

สั่งเป็นชุด   ;D ;D ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
รออ่าน รอลอกการบ้านอยู่ครับ  ;D

kamol

• ซี5
ลอกการบ้านอีกแระ  อิอิ เด๋วก็เจอ Primaluna Prologue 2 หรอกน้า อิอิอิ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
น้ากมลวันนี้ไปร้านหรือเปล่าครับ ผมว่างโดยบังเอิญว่าจะแวะเข้าไป ว่าจะเอา blue heaven ไปให้ลองครับ
ไปขึ้นสวรรค์กันดีกว่า อิอิ ;D ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
วันนี้มีสายมาให้ลองอีกสองเส้น แต่ดันไม่ว่างเข้าอะ..แฮ่ๆๆ :)
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
วันนี้ย้ายถิ่นประจำการไปบ้านน้ากมล ปั้น system กันอยู่พักใหญ่ในที่สุดก็ได้ system ที่ match มากๆ
ฟังแล้วเคลิ้มเลยครับ ;D ;D ;D
ปอลอ น้ากลมเสร็จผมอีกแล้ว จัด blue heaven ไปด่วนๆครับ ;D ;D

V13

• ซี5
วันนี้ย้ายถิ่นประจำการไปบ้านน้ากมล ปั้น ....กันอยู่พักใหญ่ในที่สุด.....น้ากลมเสร็จผมอีกแล้ว

หมอกับน้ากมลแอบไปขึ้นสวรรค์กันมา ไม่ยอมบอก จะได้ขึ้นสวรรค์หมู่ หาสายที่ลงตัวได้แล้ว ยินดีด้วยครับ ;D

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
วันนี้ย้ายถิ่นประจำการไปบ้านน้ากมล ปั้น ....กันอยู่พักใหญ่ในที่สุด.....น้ากลมเสร็จผมอีกแล้ว

หมอกับน้ากมลแอบไปขึ้นสวรรค์กันมา ไม่ยอมบอก จะได้ขึ้นสวรรค์หมู่ หาสายที่ลงตัวได้แล้ว ยินดีด้วยครับ ;D

น้ากอล์ฟนี่ชอบพูดจากำกวมนะครับ "ขึ้นสวรรค์หมู่" เนี่ย.... อิอิอิ  ;D ;D :D
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท

น้ากอล์ฟนี่ชอบพูดจากำกวมนะครับ "ขึ้นสวรรค์หมู่" เนี่ย.... อิอิอิ  ;D ;D :D
เมื่อวานยังไม่หมู่ครับ แค่ 4 คน แต่ meeting คราวหน้านี่ท่าทางจะมากันทั้งกองพันเลยครับ :D :D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
เมื่อกี้น้ากมลโทรมาถามว่าเกิดอะไรขึ้น ทำไมเสียงไม่เหมือนเมื่อคืน ;D ;D
อาการเดียวกับที่ไปฟังเมื่อวานเลยครับ ที่เสียงมันอั้นๆ
สงสัยผมว่าไม่รอดแล้วครับ เมื่อคืน PSI+blue heaven นี่มันสุดยอดจริงๆ
คาดว่าอาจได้มีการเสริมทัพในเร็วๆวันนี้ครับ :D :D

ลุงขี้เมา

• ซี5
เอาจากน้าโจโจ้ มาฝาก น้ากลม ..............  ;D

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
จัดไปอย่าให้เสีย.....สมบูรณ์เมื่อไหร่จะไปขอฟังบ้าง
 ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
เมื่อกี้น้ากมลโทรมาถามว่าเกิดอะไรขึ้น ทำไมเสียงไม่เหมือนเมื่อคืน ;D ;D
อาการเดียวกับที่ไปฟังเมื่อวานเลยครับ ที่เสียงมันอั้นๆ
สงสัยผมว่าไม่รอดแล้วครับ เมื่อคืน PSI+blue heaven นี่มันสุดยอดจริงๆ
คาดว่าอาจได้มีการเสริมทัพในเร็วๆวันนี้ครับ :D :D

555 น้ากลมนี่ไล่ถามเรียงคนเลยนะครับ.. สงสัยจะเกิดอาการเศร้าหมองขุ่นมัว อุปมาเหมือนสีที่ใส่ลงไปในน้ำทำให้น้ำมีสีเหมือนสีที่ใส่ลงไป (คุ้นๆมะ).. PSI+PSI บอกขุ่นๆ ผมว่าแปลกๆนะ ปกติทุกคนมีแต่จะบ่นว่าจัด รายละเอียดเยอะ... สงสัยเจอพิษ blue heaven เล่นงานซะแล้ว หุหุหุ  ;D ;D ;D
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

ลุงขี้เมา

• ซี5
ลอกการบ้านอีกแระ  อิอิ เด๋วก็เจอ Primaluna Prologue 2 หรอกน้า อิอิอิ

555 เริ่มเป็นบ้างแล้ววุ๊ย ไอ้เครื่องบ้านเนี่ย ......... ไม่ลอกการบ้านใครแล้ว.........  8)

จับแพะ ชนแกะ ....... ยุไปยุมา พอเขาเปลี่ยน เราช้อนนนนนนนน ..................  ;)

ปล. หมอซ้ายยยยยยย สนใจ Creek ไหม มันเข้าคู่กับ Vianna ดีน้าาาาาาาาาาาาาา  ;D  ;D ;D

ลุงขี้เมา

• ซี5
เอามายั่ว Monitor Audio Gold Reference 10

http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=2&id=94630