ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ พูดคุยเรื่อง เครื่องเสียงบ้าน  (อ่าน 195024 ครั้ง)

ลุงขี้เมา

• ซี5
หรือ จะเป็น vianna haydn Grand สีpiano black

http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=2&id=90667

ลุงขี้เมา

• ซี5
หรือ จะเป็น Creek – Destiny

http://www.youtube.com/watch?v=wuCHJsIiu3o

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ม่ายอ่ะ กายละเอียดได้ข้อคิดแล้ว  เลือกสิ่งที่เหมาะสมกับสิ่งที่เรามี เพราะงั้นมองหาต่อไป แห่ะ ๆ  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
หลังจากไปฟังเวียนนากันมาแล้ว กลับมาฟังลำโพง psb ของหมอช้าย ผมกลับชอบมากกว่าอีกอะครับ ผมว่าเวียนนายังไม่โดนผมครับ แต่อาจจะโดนคนอื่นมากกว่าครับ อย่างที่ว่าครับ ของที่ไม่ดีสำหรับเราอาจจะดีสำหรับคนอื่นก็ได้ คริคริ :-\
รถผม เพราะแล้ว

ลุงขี้เมา

• ซี5
มาชี้เป้าครับ
ถ้าชอบหวานมันส์สไตล์ Mosconi ต้องนี่ครับ Creek Destiny เป็น stereophile recommeded class A ครับ
หามือสองดีกว่าครับ 50000++

ย้อนกลับมาอ่านอีกที ใช่เลยครับหมอ วันนี้ลองฟังตัวจริงเสียงจริงแล้ว โดนใจสุดๆ เลย .......
หมอซ้ายไปซื้อลำโพง เขาขายลำโพง ..... แต่ผมดันทิ้งนามบัตรไว้ ขอซื้อ Creek Density เขาเฉยเลย ...... 555  ;D ;D ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
มาชี้เป้าครับ
ถ้าชอบหวานมันส์สไตล์ Mosconi ต้องนี่ครับ Creek Destiny เป็น stereophile recommeded class A ครับ
หามือสองดีกว่าครับ 50000++

ย้อนกลับมาอ่านอีกที ใช่เลยครับหมอ วันนี้ลองฟังตัวจริงเสียงจริงแล้ว โดนใจสุดๆ เลย .......
หมอซ้ายไปซื้อลำโพง เขาขายลำโพง ..... แต่ผมดันทิ้งนามบัตรไว้ ขอซื้อ Creek Density เขาเฉยเลย ...... 555  ;D ;D ;D

อืม ใช่อย่างที่หมอแท็ตบอกไว้เลยครับ style เดียวกันกับ mosconi เลยอะ ;D
รถผม เพราะแล้ว

ลุงขี้เมา

• ซี5
ผมรู้แหละ ทำไม หมอ Tat ถึงชอบ GM กะ Micro ........... ผมว่า Mosconi + GM แนวเสียง มันไปทางเดียวกับ Creek + Vianna นะ

แต่ GM มันให้ มิดเบส ที่มากกว่า ..........

ส่วน Mosconi + Micro จะใกล้เคียง Creek + Vianna มากกว่า............ เห็นด้วยไหมครับ

ปล. ไว้ให้ เฮียไปฟัง Creek + Vianna ดีกว่า ............ แล้ว กลับมาจูน Mosconi + GM ไป แนวๆ นั้น ............. อิ อิ  ;D ;D ;D

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
ผมรู้แหละ ทำไม หมอ Tat ถึงชอบ GM กะ Micro ........... ผมว่า Mosconi + GM แนวเสียง มันไปทางเดียวกับ Creek + Vianna นะ

แต่ GM มันให้ มิดเบส ที่มากกว่า ..........

ส่วน Mosconi + Micro จะใกล้เคียง Creek + Vianna มากกว่า............ เห็นด้วยไหมครับ

ปล. ไว้ให้ เฮียไปฟัง Creek + Vianna ดีกว่า ............ แล้ว กลับมาจูน Mosconi + GM ไป แนวๆ นั้น ............. อิ อิ  ;D ;D ;D

โฮะ โฮะๆ ท่าทางลุงจะโดนชุดนี้แน่ Creek+Vienna  :D
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

ลุงขี้เมา

• ซี5

โฮะ โฮะๆ ท่าทางลุงจะโดนชุดนี้แน่ Creek+Vienna  :D

คู่นี้ ก็ กว่าแสน นะ ............. โดนไป สงสัย แสนสาหัส  ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท

ใช่เลยครับ คือจริงๆแล้วเครื่องบ้านที่นิยมกันจะเน้นรายละเอียด+image,focus,soundstage มากๆ ลำโพง proac,totem,focus,spender
หรือแม้แต่ vienna ก็ตามมันก็จะแนวใกล้ๆเคียงกัน ฟังแล้วจะเครียดๆเล็กน้อย ซึ่ง vienna นี่ผ่อนปรนสุดแล้วครับ
ลำโพงพวกนี้เค้าต้องการให้เสียงมันเหมือนเล่นดนตรีสดจริงๆครับ
ผมเองชอบแนวนี้อยู่แล้ว ชอบฟังไป setup ไป ขยับลำโพงไปเรื่อยๆ เล่นอุปกรณ์เสริม แล้วที่สำคัญชอบเสียงโปร่งๆรายละเอียดดี
ก็เลยโดน mosconi+micro & GM ครับ
น้าช้ายต้องลอง opera อีกตัวครับ อันนี้จะเป็นลำโพงที่เน้นฟังเพลงร้องครับ ไว้จะพาไปฟังครับ ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
น้ากมลครับ เมื่อวานตกลงเสียง OK ยังครับ หลังจากคันไปซื้อสายไฟมาแล้ว
เมื่อวานพอผมนึกได้ว่าเสียงอั้นๆน่าจะมาจากลำโพงมันเป็น biwire แล้วอาจจะลืมใส่ jumper ด้านหลัง
เสียงมันเลยออกแต่ woofer ตอนต่อ nordost มันเป็น biwire เลยไม่มีปัญหา ไม่รู้ว่าหลังใส่ jumper แล้วดีขึ้นมั้ยครับ
ถ้ายังไม่ถึงใจสงสัยต้องไปขึ้นสวรรค์แล้วครับ ;D ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
เป้าต่อไปของน้าช้ายถ้ายังไม่โดน vienna แนะนำ sonus faber ครับไปลองได้ที่ paragon
แล้วก็ opera ครับ ไม่รู้ใครเป็นตัวแทนตอนนี้ครับ ;D

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
เป้าต่อไปของน้าช้ายถ้ายังไม่โดน vienna แนะนำ sonus faber ครับไปลองได้ที่ paragon
แล้วก็ opera ครับ ไม่รู้ใครเป็นตัวแทนตอนนี้ครับ ;D

ตามมาเชียร์ sonus faber ครับ.. นี่ไงครับน้าลีลา หมอแท็ตมาชี้เป้าแล้วที่ paragon.. ไปโลดด!!
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

ลุงขี้เมา

• ซี5

ตามมาเชียร์ sonus faber ครับ.. นี่ไงครับน้าลีลา หมอแท็ตมาชี้เป้าแล้วที่ paragon.. ไปโลดด!!

แล้วอย่าด่วนใจร้อน ไปสอยมาคนเดียวอีกนะครับ ............ ใจร่มๆ ฟังเยอะๆ ก่อนครับ ............ ด้วยใจจริง  ;)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
5555 ถ้าไปฟังคราวนี้จะลากกันไปหลาย ๆ คนหน่อยอ่ะ  ;D  มีปิยมิตรที่ดี อะไร ๆ ก็ดีไปหมด  :D :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ