ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ พูดคุยเรื่อง เครื่องเสียงบ้าน  (อ่าน 195013 ครั้ง)

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
แต่น้าตงมาดดีนะแบบว่า ไม่ได้แซวนะ แต่คนเห็นปุ๊บก็รู้ว่า คนนี้มีหนี้ อันนี้ชื่นชม วันไหนว่างไปลองเครื่องเสียงบ้านกันดีกว่า
เตรียมไว้ ลงเรือนหอ  ;D

เครื่องเสียงบ้านอะเด๋วต้องรบกวนขอไปฟังบ้านน้าๆก่อน ไม่ได้ไปฟังซะที

เสี่ย มาแล้ว...

kamol

• ซี5
เย็นนี้ว่างป่าว ไปฟังบ้าน หมอช้าย   ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tong

• ซี5
ไปกันกี่โมงครับ ไปจิงนะ ผมมีประชุมถึงประมาณทุ่มนึงเด๋วตามไป

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ไปกันกี่โมงครับ ไปจิงนะ ผมมีประชุมถึงประมาณทุ่มนึงเด๋วตามไป

อาการแบบนี้ ไม่น่ารอด...

มีแววโดนนนนนน

ผมอะไม่กล้าไป กลัวโดนนนนน เช่นกัน

ชิๆๆ  :o :o :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
วันนี้ผมชวนหมอช้าย เอา แอมป์ มาลอง สายไฟที่บ้าน แต่ว่าน้า บอกว่าไม่เอาจะนอนแต่หัวค่ำเพราะอยู่เวรมาเหนื่อยมาก
ผมเลย บอกกลับไปว่า งั้นผมไปบ้านน้า  5555

น้าลีลาคงเหนื่อยอ่ะครับ เลยไม่สะดวกต้อนรับแขกวันนี้ 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
น้ากมลครับวันนี้ผมเอา remote ไปที่ร้านมาแล้วเค้าบอกว่าเป็นตัวนี้ถูกแล้วครับ remote lot หลังๆจะเป็นแบบนี้หมดครับ
lot แรกที่เป็นไม้มันเสียง่ายบริษัทก็เลยเปลี่ยนครับ ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

kamol

• ซี5
หมอครับ ขอโทษที ผมลืมโทรบอก เลยทำให้หมอเข้าไปเสียเวลาเลย เซลล์โทรมาหาผมเหมือนกันครับ  ได้สายสัญญาณใหม่แล้วเหรอครับ
ว่างๆ จะขอลอง  :)

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ไม่เป็นไรครับ ทางผ่านกลับบ้านผมครับ
ครับได้ nordost red dawn มาแล้ว เมื่อวานฟังดูเหมือนไม่ต่างกันมากกับ PSI ครับ
พึ่งรู้จากร้านว่าเป็นสาย Demo แต่ใช้ไปครั้งเดียวสรุปว่ามันยังไม่ได้ burn ครับก็เลยเปิดทิ้งไว้
1 คืนกับ 1 วัน วันนี้กลับมาฟังเอ้อดีขึ้นครับ
สรุปเทียบกับ PSI จะหวานกว่าครับ รูปวงกว้างกว่าแล้วก็โปร่งกว่าเข้าแนวผมพอดีครับ ;D ;D

kamol

• ซี5
โอ้วดีครับ ราคาที่ได้มา ดีด้วยครับ

tong

• ซี5
วันนี้ผมชวนหมอช้าย เอา แอมป์ มาลอง สายไฟที่บ้าน แต่ว่าน้า บอกว่าไม่เอาจะนอนแต่หัวค่ำเพราะอยู่เวรมาเหนื่อยมาก
ผมเลย บอกกลับไปว่า งั้นผมไปบ้านน้า  5555

น้าลีลาคงเหนื่อยอ่ะครับ เลยไม่สะดวกต้อนรับแขกวันนี้ 
ไม่เป็นไรครับ ไว้คราวหน้า ให้หมอช้ายแกพักผ่อนใช้ร่างกายมาเยอะละ  ;D

V13

• ซี5
 ;D สาย nordost หมอ tat ได้มาราคาดีมากๆเลย  :D เมื่อเย็นวันอาทิตย์แวะเข้าไปขอฟังแอมป์หลอดของหมอไช้ เสียงดีมาก ยิ่งเปิดนานให้ร้อนยิ่งนวลเนียน มาแนวแบบที่ผมชอบเลย ผมยก int แอมป์ NAD 306 รุ่นโบราณไปลองลำโพง PSB เข้ากันได้ดีมากครับ ชอบน้ำเสียงนุ่มนวล ฟังสบายดี แต่มิติ ตำแหน่ง รายละเอียดแทบหาไม่เจอ ต่างจากตอนที่ต่อแอมป์หลอดของหมอลิบลับ  :'(  เลยมาคิดดูว่าถ้าเอา int เดิมเป็น pre แล้วหา power amp ใหม่จะช่วยได้ตรงจุดหรือเปล่า หรือจะยุ่งเข้าไปใหญ่ ? ส่วนลำโพงอยากเปลี่ยนใหม่เพราะของเดิม ARM2 ตู้ปิดมันเก่ามากเริ่มหมดสภาพแล้ว เล็งๆลำโพง PSB อยู่มีใครลองฟัง image b25 หรือ synchrony บ้างไหมครับ?  

tong

• ซี5

ผมอะไม่กล้าไป กลัวโดนนนนน เช่นกัน

ไม่ครับน้าเนสยังไม่โดน ตอนนี้

ผมยังไม่จบกับรถ   :P :P

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com

เห็นด้วยอะ น้าตงยังไม่จบกับรถ ยังขาดแค่

ฟร้อนฟังเพลงแจ่มๆ สายสัญญาณ ลำโพง3ทางเทพๆซักชุด.. ;D ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

tong

• ซี5

เห็นด้วยอะ น้าตงยังไม่จบกับรถ ยังขาดแค่

ฟร้อนฟังเพลงแจ่มๆ สายสัญญาณ ลำโพง3ทางเทพๆซักชุด.. ;D ;D

เด๋วจาเสี่ยตง  จาเป็น ยาจกตง  ;D ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
;D สาย nordost หมอ tat ได้มาราคาดีมากๆเลย  :D เมื่อเย็นวันอาทิตย์แวะเข้าไปขอฟังแอมป์หลอดของหมอไช้ เสียงดีมาก ยิ่งเปิดนานให้ร้อนยิ่งนวลเนียน มาแนวแบบที่ผมชอบเลย ผมยก int แอมป์ NAD 306 รุ่นโบราณไปลองลำโพง PSB เข้ากันได้ดีมากครับ ชอบน้ำเสียงนุ่มนวล ฟังสบายดี แต่มิติ ตำแหน่ง รายละเอียดแทบหาไม่เจอ ต่างจากตอนที่ต่อแอมป์หลอดของหมอลิบลับ  :'(  เลยมาคิดดูว่าถ้าเอา int เดิมเป็น pre แล้วหา power amp ใหม่จะช่วยได้ตรงจุดหรือเปล่า หรือจะยุ่งเข้าไปใหญ่ ? ส่วนลำโพงอยากเปลี่ยนใหม่เพราะของเดิม ARM2 ตู้ปิดมันเก่ามากเริ่มหมดสภาพแล้ว เล็งๆลำโพง PSB อยู่มีใครลองฟัง image b25 หรือ synchrony บ้างไหมครับ?  
ผมว่ามันจะยิ่งยุ่งหรือเปล่าครับ ทางที่ดียกไปลองเทียบที่ร้านเลยครับ ลองต่อเทียบ pre power กับ integrate amp ดูเลยครับ ;D ;D