ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ พูดคุยเรื่อง เครื่องเสียงบ้าน  (อ่าน 195001 ครั้ง)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
น้าลีลา ได้อ่าน review PSB synchrony one B ใน wave เล่มใหม่แล้วเจ๋งมาก ถ้าในงานราคาดี รีบเก็บตุนไว้ก่อนนะครับ ตอนนี้สถานการณ์ไม่ค่อยดี ต้องกักตุนของไว้ใช้ ;D

อ่านแล้วเหมือนกัน โทรบอกน้าช้ายไปแล้วครับ  หน้าตาดีอย่างแรง  อิอิอิ แต่มุขคุณกอล์ฟ ผมชอบนะ  กักตุนลำโพงๆ

เอ แล้วคุณกอล์ฟ ไม่กัก Morel Elate LE ไว้สักชุดล่ะ สายในรถก็ขนาดนั้นแล้ว   ;D

ถ้าคุณกอล์ฟจับ LE ผมก็จะช้อน Morel Hybrid ต่อเลย ;D
รถผม เพราะแล้ว

V13

• ซี5
น้าลีลา ได้อ่าน review PSB synchrony one B ใน wave เล่มใหม่แล้วเจ๋งมาก ถ้าในงานราคาดี รีบเก็บตุนไว้ก่อนนะครับ ตอนนี้สถานการณ์ไม่ค่อยดี ต้องกักตุนของไว้ใช้ ;D

อ่านแล้วเหมือนกัน โทรบอกน้าช้ายไปแล้วครับ  หน้าตาดีอย่างแรง  อิอิอิ แต่มุขคุณกอล์ฟ ผมชอบนะ  กักตุนลำโพงๆ

เอ แล้วคุณกอล์ฟ ไม่กัก Morel Elate LE ไว้สักชุดล่ะ สายในรถก็ขนาดนั้นแล้ว   ;D

ถ้าคุณกอล์ฟจับ LE ผมก็จะช้อน Morel Hybrid ต่อเลย ;D

A bottleneck in project management is one process in a chain of processes, such that its limited capacity reduces the capacity of the whole chain. The component is sometimes called a bottleneck point or Dr.leela.
 ;D

kamol

• ซี5
ตรงประเด็นครับ

ตอนนี้โครงสร้างพื้นฐานต่างๆ ในรถของคุณกอล์ฟเนี่ย ก็จัดอยู่ในขั้น ดีมากแล้ว โดยเฉพาะสายสัญญาณ และสายลำโพง หากสามารถขจัดคอขวดของระบบออกไป คือเปลี่ยนลำโพงเป็นรุ่นใหญ่ขึ้น จะทำให้ คุณภาพเสียง ดีขึ้นอย่างมีนัยสำคัญ

จัดไปด่วนครับ เจ้านายยยยยยย
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

V13

• ซี5
morel le รอหมอมานานแล้วครับ แต่คงต้องรอนานหน่อยทั้งผมและ minny เพราะหมอมัวแต่ up เครื่องบ้านอยู่ ทำไปทำมาตอนนี้ผมเลยคันเครื่องบ้านไปด้วย  ::)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
คุณกอล์ฟ แหม ่ ๆ  ๆ ๆ ๆ เด๋ซนี้มีประชดประชันภาษาอังกิต ผมนั่งอ่านไปมึนไป

กักตุนลำโพงไม่ไหวมั้งครับ เด๋วรอปลายปี มันก็ sale อีกอ่ะ เจ้านี้ sale เก่งจาตาย รอไปเรื่อย ๆ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
หมอช้ายครับ rega เป็นไงครับ ต่อกับหลอดของหมอแล้วเป็นไงอะ เอามาเล่าให้ฟังหน่อยจิ ;D

kamol

• ซี5
หมอสลบ ยั้งไม่ได้ต่อ 555 แต่ตอนนี้คงกำลังง่วนต่อฟังอยู่แล้วล่ะ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
  • -*-
แห่ะ ๆ  ต่อแย้ว หลังจากสลบไป 1 งีบ rega เป็น CD ที่ติดเนื้อ เด่นเสียงกลางมั่ก ๆ ค่อนข้างเนือย ๆ ก็เหมาะกับเพลงร้องดีนะ พอมาบวกกะหลอด ก็เลยอุ่น ๆ เสียงกลางเต็ม ๆ เลย ตอนแรกอยาได้ลำโพงแบบติดเนื้อ  ตอนนี้เริ่มคิดใหม่แล้วดิ กลัวเนื้อบานเบอะ สงสัยต้องหาลำโพงโปร่ง ๆ หน่อยมาซะแระ  ไว้ให้เพื่อน ๆ มาช่วยคิดดีก่า  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
แห่ะ ๆ  ต่อแย้ว หลังจากสลบไป 1 งีบ rega เป็น CD ที่ติดเนื้อ เด่นเสียงกลางมั่ก ๆ ค่อนข้างเนือย ๆ ก็เหมาะกับเพลงร้องดีนะ พอมาบวกกะหลอด ก็เลยอุ่น ๆ เสียงกลางเต็ม ๆ เลย ตอนแรกอยาได้ลำโพงแบบติดเนื้อ  ตอนนี้เริ่มคิดใหม่แล้วดิ กลัวเนื้อบานเบอะ สงสัยต้องหาลำโพงโปร่ง ๆ หน่อยมาซะแระ  ไว้ให้เพื่อน ๆ มาช่วยคิดดีก่า  :D

Micro Precision 
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

• ซี5
  • -*-
หวาย........ ท่านประธานมาเองเลย   :o :o :o

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

วันนั้นในห้องลองต่อ rega + primaluna + proac ก็ดีนะครับ ;D

• ซี5
  • -*-
บานน่ะสิ proac น่ะ แค่นี้ก็บานเป็นกระด้งแระ  ??? ??? ??? ???

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
จริงๆคู่นี้มันเกิดมาคู่กันครับ Primaluna+proac แต่พี่หมอจะชอบเหรอครับ ผมว่าเสียงมันชัด รายละเอียดเยอะ
Focus,image,soundstage เป๊ะๆกว่า vienna อีกนะครับ ;D ;D
จริงๆผมว่า vienna นี่มันผ่อนปรนกว่า proac เยอะเลยครับ วันนั้นที่ไปลองแล้วไม่ชอบอาจจะเป็นจาก CD
มั้งครับ
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

V13

• ซี5

วันนั้นในห้องลองต่อ rega + primaluna + proac ก็ดีนะครับ ;D

มาแนวติดเนื้อเนี่ยผมชอบมากอะ วันนั้นที่หมอไปลอง vienna ได้ยก rega+primaluna ไปจับคู่ด้วยหรือเปล่า เสียงที่ว่าเครียดไปหน่อยอาจมาจากบุคลิก amp กับ cd ในชุดก็ได้นะ น่ายกชุดไปลองดูอีกทีเปรียเทียบ proac/vienna/synchrony/imagine ถ้าเนื้อเยาะแบบนี้น่าลองจับกับสาย nordost หรือพวก HGA น่าจะ perfect ครับ  ;D

kamol

• ซี5
เห็นในบอร์ด มี totem model one ขายสี่หมื่นก่าๆ แอมป์หมอน่าจะขับสบาย