ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ พูดคุยเรื่อง เครื่องเสียงบ้าน  (อ่าน 195375 ครั้ง)

kamol

• ซี5
เว็บนี้ ขายเพียบเลยครับ

ไม่ทราบว่า น้องหมอ น้องโอ๋ คุณกอล์ฟ แนะนำตัวไหนบ้างครับ สายสัญญาณ สายลำโพง สาย HDMI

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=387825
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/12/10 10:24:37 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
เวงกำ ก้อเวบนี้แหล่ะ ที่ผมสอยหัวบานาน่า IXOS ที่ผมใช้น้าไปใช้อยู่นั่นแหล่ะ ผมก็สอยกะตาคนนี้นี่ล่ะ  4 หัว 850  แต่สั่งแล้วรอประมาณ 1 อาทิตย์นะ  น้ากลมรอไหวเหรอ "ผมซื้อของผมต้องได้ของ" อิอิ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
ผมมีสายสายสัญญาณ และสายลำโพง psi ฟังอยู่กับชุดบ้าน

สายสัญญาณ ผมก็ถอดในรถมาใช้ ผลเป็นที่น่าพอใจ
แต่ว่า ยังไงผมก็ต้องใช้สายสัญญาณ เพิ่มอีก และสายลำโพงก็หาข้อมูลเพิ่มไป เป็นความรู้  หัว banana ผมก็ยังยืมน้าอยู่น่ะ เลยต้องหาข้อมูลไว้บ้าง เพราะวันหนึ่งผมก็ต้องหาหัวของผมเองแล้วคืนของน้าไป   เว้นแต่น้าจะบริจาคให้ผม  จักเป็นพระคุณยิ่ง;D

ผมยังไม่รีบสั่งนะ อยากได้ของดี ราคาถูกแบบสาย นอร์ดอส ของน้องหมอแทท
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
  • -*-
เอาไปใช้ก่อนก็ได้น้า ผมยังไม่ได้ใช้ หัวนั้นซื้อมา เผื่อเวลาลองสายใหม่จะได้ไม่ต้องใส่แบบเปลือย ๆ nude ๆ อ่ะ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
ขอไว้ใช้ก่อนละกันครับ เด๋ว จะลอง Bi Wire สักพัก

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ขอไว้ใช้ก่อนละกันครับ เด๋ว จะลอง Bi Wire สักพัก
ให้เวลาใช้สายลำโพง PSI ถึงสิ้นเดือนนี้ หรือต้นเดือนหน้าเท่านั้นนะครับ
หลังจากนั้นให้รีบหา Nordost blue heaven biwire ไปใส่แทนซะ แล้วปล่อย สายลำโพง
PSI มาให้ผมซะดีๆ อิอิ ;D ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

• ซี5
  • -*-
แลกกันสิหมอ อิอิ  เพิ่มตังเท่าไหร่ก้อไปตกลงกัน อิอิ  ;D

• ซี5
  • -*-
ใครสน TT เห็นมีประกาศขาย ราคาไม่แรงมาก  http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=37059

kamol

• ซี5
ค่าเครื่องผมว่า น่าซื้อหามาเล่น แต่ค่าแผ่น ท่าทางจะสู้ไม่ไหวครับหมอ

• ซี5
  • -*-
น้าก็อย่าไปเล่นแผ่นที่เขาเล่น ๆ กันสิ  หาแผ่นละ 100 200 เท่านี้ก็ฟังเพราะแระ  ;D

kamol

• ซี5
อืม บางทีมันก็ยากที่จะแยกแยะนะน้า เราไม่ได้อยากซื้อแพง  แผ่นเพลง jazz ดีๆ เพราะๆ อัดดีๆ แพงอ่ะ อาจจะต้องซื้อแผ่นที่เราชอบ ซึ่ง tt มันแพงกว่า cd เยอะะะ เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/12/10 13:36:46 โดย kamol »

V13

• ซี5
ฟัง tt หมอไช้แล้วมันนวล เนียนดีจัง แต่ดูราคาแผ่นเจ๋งๆแล้วหนักเหมือนกัน  ;D

ต้น

• ซี3
ช่วยแนะนำขาตั้งสำหรับลำโพง PSB Synchrony One B ให้ด้วยครับ  ตอนนี้ใช้เจ้า Bell'O SP224 อยู่ไม่แน่ใจว่าเหมาะสมกันหรือเปล่าครับ  เพราะเท่าที่ดูจากการ Review ต่างๆแนะนำให้ใช้กับขาตั้งที่มีความมั่นคง แต่เจ้า Bell'O SP224 มันดูจะโยกเยกให้ตัวได้ตลอดเวลา จึงไม่ค่อยแน่ใจครับ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
เห็นขาตั้ง lovan affinity ของน้ากมลดูดีครับ ดูแข็งแรงดี แต่ราคาก็......
ลองดูรุ่นเล็กที่เป็น 3 เสาก็ได้ครับดูแข็งแรงดีเหมือนกันครับ ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

ต้น

• ซี3
เห็นขาตั้ง lovan affinity ของน้ากมลดูดีครับ ดูแข็งแรงดี แต่ราคาก็......
ลองดูรุ่นเล็กที่เป็น 3 เสาก็ได้ครับดูแข็งแรงดีเหมือนกันครับ ;D ;D

ขอบคุณครับ  เดี๋ยวจะลองไปศึกษาดูครับ