ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ พูดคุยเรื่อง เครื่องเสียงบ้าน  (อ่าน 195040 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
น้า ๆ ครับ ใครเคยฟงลำโพงตัวนี้มั่ง  JM Lab chorus 807V

แนวเสียงเปนไงบ้าง เท่าที่ได้ไปอ่านรีวิวในออดิโอทีม http://www.audio-teams.com/aureview/speaker/JMlab_chorus806V/1.shtml

เห็นทวีตเตอร์มันเป็นทรงโคน เหมือนรถลุง who never stop เปี๊ยบเลบ เลยคาดว่าเสียงน่าจะออกแนวนุ่มนวล ฟังสบาย ไม่เครียด

เห็นมือ 2 ราคาก็ไม่แรงมาก พอจับได้  น่าสนใจไหมครับ น้า ๆ   :D :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ไม่เคยฟังรุ่นนี้ครับ เคยฟังแต่รุ่น 705
เมื่อก่อนตัวแทนยี่ห้อนี้คือ hiend audio มีสาขาที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าครับ ที่เคยเล่าให้ฟังครับ
ฟังผ่านๆ ถือเป็นลำโพงฟังสบายครับ เบสนุ่มๆ แล้วก็หวานดีครับ ตอนนั้นฟังกับ Jadis orchestra ครับ
รู้สึกตอนนี้จะย้ายมาอยู่ที่ Hifi center ตรงข้าม central world แล้วครับ  ;D ;D
ผมว่าคล้ายๆ wharfedale ครับ แต่ผมประทับใจ hifi tower มากกว่า ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
JM Lab ก็คือ Focal อ่ะครับ... ส่วนตัวยังไม่เคยฟังเหมียนกัลล

และแล้วน้าช้ายก็ยังคงตามหาลำโพงคู่ใจต่อไป....

ปล. ไปปิยะนัสเมื่อไรดีครับ RX-1 รออยู่นะครับ อิอิ จะได้ไม่ต้องลงไปนอนเกือกกลิ้งที่พื้นอีก  :D :D
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

• ซี5
  • -*-
5555 อ่านะ มีแซว เด๋วเย็นนี้จะไปเต๊าะ RX น้ากลมมาฟังแระ อิอิ

มีคนเขาแนะนำอันนี้อีกอ่ะ Amphion กับ QUAD 12 L2   เปนไงมั้งอ่ะ  ??? ??? ???

ผมว่าคล้ายๆ wharfedale ครับ แต่ผมประทับใจ hifi tower มากกว่า ------> คือ wharf ฟังดีกว่าใช่ป่ะ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/16/10 14:54:17 โดย น้าลีลา...โลเล...ยึกยัก »
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
หมอ วันนี้หมอเสร็จจากที่ทำงานเร็ว ก็เข้ามา Afternoon tea กับผมที่บ้านละกัน  วันนี้ผมไปดู การ unload ปุ๋ย ที่อยุธยามา ฝุ่น เคมี เพียบเลย เลยขอนาย เผ่นกลับบ้านก่อน ม่ายไหว
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
5555 อ่านะ มีแซว เด๋วเย็นนี้จะไปเต๊าะ RX น้ากลมมาฟังแระ อิอิ

มีคนเขาแนะนำอันนี้อีกอ่ะ Amphion กับ QUAD 12 L2   เปนไงมั้งอ่ะ  ??? ??? ???

ผมว่าคล้ายๆ wharfedale ครับ แต่ผมประทับใจ hifi tower มากกว่า ------> คือ wharf ฟังดีกว่าใช่ป่ะ  ;D

Amphion ก็ที่เราไปฟังที่งานไงหมอ แต่ไม่รู้รุ่นเดียวกันป่าวอะ เค้าจัดชุดเข้ากับแอมป์ Accuphase อะ ชุดนั้นเป็นล้านเลย ;D
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
หมอ วันนี้หมอเสร็จจากที่ทำงานเร็ว ก็เข้ามา Afternoon tea กับผมที่บ้านละกัน  วันนี้ผมไปดู การ unload ปุ๋ย ที่อยุธยามา ฝุ่น เคมี เพียบเลย เลยขอนาย เผ่นกลับบ้านก่อน ม่ายไหว
กำลังจะไปร้านครับ วันนี้มีของเล่นใหม่ rega couple มาถึงแล้วครับ เดี๋ยวหยิบไปให้ลองครับ เทียบกับ
Nordost red dawn,PSI  ;D ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
หมอ วันนี้หมอเสร็จจากที่ทำงานเร็ว ก็เข้ามา Afternoon tea กับผมที่บ้านละกัน  วันนี้ผมไปดู การ unload ปุ๋ย ที่อยุธยามา ฝุ่น เคมี เพียบเลย เลยขอนาย เผ่นกลับบ้านก่อน ม่ายไหว
กำลังจะไปร้านครับ วันนี้มีของเล่นใหม่ rega couple มาถึงแล้วครับ เดี๋ยวหยิบไปให้ลองครับ เทียบกับ
Nordost red dawn,PSI  ;D ;D ;D

หุหุ อยากไปด้วยอะ แต่ติดงาน อดเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/16/10 16:27:19 โดย minny »

ต้น

• ซี3
หมอชี้เป้า สายไฟ

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=37210

ผมยังเสียดายสาย SUPRA Ply 3.4 อยู่เลยครับ ซื้อมาสั้นไปข้างละประมาณ 0.5 เมตร ทุกวันนี้สายตรึงมากเลยครับ จะต่อก็กลัวเสียงจะตกลงครับ

• ซี5
  • -*-
หมอชี้เป้า สายไฟ

http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=2&id=95092

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=37210

สายไฟราคาแร้ง แรง  ขอบายยยยยยย

ส่วน supra นั่น สายลำโพงจ้าาาาาาาาา เค้าว่าฟังดีเหมือนกันนาาาาาาา แต่แนว flat  อ่ะ น้าคงไม่โดนอีก

ปอลอ วันนี้จานอนนนนนนนนนนนน วันนี้ยุ่งเช็ด เดินจนขาขวิด  ??? ??? ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/16/10 17:27:20 โดย น้าลีลา...โลเล...ยึกยัก »

kamol

• ซี5
แล้วแต่อ่ะ ลำโพงเราจะให้ยืมไปฟังฟรีๆ ยังลีลาเล่นตัวอีกซะนี่  เด๋วปั๊ด ตบจูบ ตบจูบ  ;D ;D

kamol

• ซี5

• ซี5
  • -*-
กำ..........ลำโพงยังไม่ได้ เอาหลอดมาเสนออีก ไม่ฉน ๆ ๆ ๆ ๆ ของเราเพราะแร้วหน่าาาาาา........อนาคตค่อยว่ากัน แห่ะ ๆ

เด๋วสิน้า ยืมน่ะยืมแน่ แต่เอามาฟังคนเดียวมันก็ไม่ได้เรื่องดิ ต้องมาฟังหลาย ๆ คน แล้วคอมเม้นต์กันให้เต็มที่

เอามาฟังคนเดียวก็เสร็จน่ะสิ พักนี้ผมยิ่งหูดับ หูเน่า ๆ ด้วย  ??? ??? ??? ( ปกติก็เน่าอยู่แล้ว )

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
กำ..........ลำโพงยังไม่ได้ เอาหลอดมาเสนออีก ไม่ฉน ๆ ๆ ๆ ๆ ของเราเพราะแร้วหน่าาาาาา........อนาคตค่อยว่ากัน แห่ะ ๆ

เด๋วสิน้า ยืมน่ะยืมแน่ แต่เอามาฟังคนเดียวมันก็ไม่ได้เรื่องดิ ต้องมาฟังหลาย ๆ คน แล้วคอมเม้นต์กันให้เต็มที่

เอามาฟังคนเดียวก็เสร็จน่ะสิ พักนี้ผมยิ่งหูดับ หูเน่า ๆ ด้วย  ??? ??? ??? ( ปกติก็เน่าอยู่แล้ว )

ไปฟัง Amphion ตอนไหน เรียกด้วยนะครับ เดี๋ยวจะยุให้เอา ;D