ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ พูดคุยเรื่อง เครื่องเสียงบ้าน  (อ่าน 195001 ครั้ง)

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
อดไปเลยรถไม่เสร็จ + เห็นข่าวเคลื่อนพลมาที่พรรคประชาธิปัตย์ด้วย
สงสัยต้องเอาไว้ก่อนครับ ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

ลุงขี้เมา

• ซี5
ช่วงนี้รถว่าง มากๆ ครับ ..... ไปไหน มาไหน สบายยย มากกกกก ครับ  :D :D :D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
อ้ะ ถูก ปิ่นเกล้ารถโล่งมากกก แทบกรี๊ด  ไม่เคยขับรถข้ามปิ่นเกล้าโล่งแบบนี้มาก่อน  :o :o :o :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
พี่หมอครับ ลอง rega couple แล้วมันเหมาะกับ rega apollo มากๆครับ เติมหางเสียงให้หวานขึ้น เพิ่ม impact มากขึ้น
ไว้รถหายป่วยจะเอาไปยุ เอ๊ย เอาไปให้ลองครับ คุ้มราคา 5,000 บาทมากๆครับ ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

• ซี5
  • -*-
เด๋วสิน้องหมอ แหม่  ๆ ลำโพงยังไม่บังเกิด เอาสายมายุอีกแระ น้ากลมก้อส่งลิงค์หลอดมายุอีก เอ๊ะ....ยังไงกัน  :o :o :o :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
พี่หมอครับ ลอง rega couple แล้วมันเหมาะกับ rega apollo มากๆครับ เติมหางเสียงให้หวานขึ้น เพิ่ม impact มากขึ้น
ไว้รถหายป่วยจะเอาไปยุ เอ๊ย เอาไปให้ลองครับ คุ้มราคา 5,000 บาทมากๆครับ ;D

เปลี่ยนลำโพงเสร็จ ก็จัดไปเลยครับหมอใหญ่ เชื่อหมอแท็ตรับรองไม่ผิดหวัง  ;D
รถผม เพราะแล้ว

• ซี5
  • -*-
อ่านะ ตอนี้หมดตรูดแย้วววววววววว ??? ??? ???

V13

• ซี5
เพิ่งได้สายสัญญาณ blue heaven มาครับ จะหาสายลำโพงรุ่นเดียวกันมาเข้าคู่ลองดู ได้ยินมาว่า 4 m เสียงดีกว่า 2 m หมอ tat เคยลองไหมครับ ;D

win144

• ซี5
ขอ present หน่อยครับ พอดีมีพี่คนนึงที่ office ผม แฟนพี่เข้าเนนักเล่นหลอด และ นำหลอดเข้ามาจาก overseas ถ้ามีใครสนใจก้อ MSN มาได้นะครับ lim_win@hotmail.com ผมไม่ได้บอกผ่านนะ พอดีผมทำงานกัยพี่คนนี้พอดีอะ.. ราคาไม่รู้ว่าถูกหรือแพงเหมือนกัน แต่มีอะไรก้อถามได้ครับ
 ;D

www.wowhifi.com
Micro Precision Enthusiast No. 7

win144

• ซี5
ลองเข้าไปอ่านดู เห็นว่าได้ความรู้พอสมควรเลยละ   แต่ใครช่วยบอกที Integrated Amp กับ Amp หลอดมันต่างกันยังไงครบ.. คร่าวๆก้อได้ครับ อยากมีความรู้ เครื่องเสียงบ้านเพิ่มอ่า... ;D  Thanks thanks. krab..
Micro Precision Enthusiast No. 7

bowling

• ซี5
ลองเข้าไปอ่านดู เห็นว่าได้ความรู้พอสมควรเลยละ   แต่ใครช่วยบอกที Integrated Amp กับ Amp หลอดมันต่างกันยังไงครบ.. คร่าวๆก้อได้ครับ อยากมีความรู้ เครื่องเสียงบ้านเพิ่มอ่า... ;D  Thanks thanks. krab..

ถามเพิ่มจากน้าวินเลยละกันครับ
ตามที่ผมเข้าใจ ต้องมี3อย่างนี้(ไม่รวมสายต่างๆ) ก็มีเสียงแล้วใช่มั๊ยครับ
1. CD
2. amp(หลอดกะไม่หลอด) + ปรี (ปรีไม่มีได้มั๊ยครับ)
    int amp อันนี้คือ ampที่มีปรีในตัวใช่มั๊ยครับ
3. ลำโพง
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

ลุงขี้เมา

• ซี5

ตามที่ผมเข้าใจ ต้องมี3อย่างนี้(ไม่รวมสายต่างๆ) ก็มีเสียงแล้วใช่มั๊ยครับ
1. CD
2. amp(หลอดกะไม่หลอด) + ปรี (ปรีไม่มีได้มั๊ยครับ)
    int amp อันนี้คือ ampที่มีปรีในตัวใช่มั๊ยครับ
3. ลำโพง

ลืมไปอย่างไหมครับ ...... มันต้องมีไฟด้วยครับ มันถึงจะมีเสียง .....

แต่ถ้าไฟดี ไฟแรง ไม่ลีลา ......... อันนี้ เสียงดีแน่นอนครับ  ;D ;D

bowling

• ซี5

1. CD
3. ลำโพง

ลืมไปอย่างไหมครับ ...... มันต้องมีไฟด้วยครับ มันถึงจะมีเสียง .....

แต่ถ้าไฟดี ไฟแรง ไม่ลีลา ......... อันนี้ เสียงดีแน่นอนครับ  ;D ;D
ลุงก็นะ  ;D
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

• ซี5
  • -*-
วกมาตรูอีกจนได้ งอนลุง  ( อ้อ ๆ ๆ  ซ๊ดีที่ลุงฝากซื้ออยู่บ้านน้ากลมอ่ะ วันนั้นลืมไว้ )

ส่วนน้าโบ เข้าใจถูกต้องแล้วครับ ก็มีเท่านี้ก็ดังได้แล้วครับ

ส่วนหลอดไม่หลอด ต่างกันที่น้ำเสียงอ่ะ ความอิมของเสียง ผมก็อธิบายไม่ถูก รู้แต่ว่าชอบเสียงแนวหลอด มันอุ่น ๆ หวาน ๆ เนียน ๆ ดี อิอิ  ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
วกมาตรูอีกจนได้ งอนลุง  ( อ้อ ๆ ๆ  ซ๊ดีที่ลุงฝากซื้ออยู่บ้านน้ากลมอ่ะ วันนั้นลืมไว้ )

ส่วนน้าโบ เข้าใจถูกต้องแล้วครับ ก็มีเท่านี้ก็ดังได้แล้วครับ

ส่วนหลอดไม่หลอด ต่างกันที่น้ำเสียงอ่ะ ความอิมของเสียง ผมก็อธิบายไม่ถูก รู้แต่ว่าชอบเสียงแนวหลอด มันอุ่น ๆ หวาน ๆ เนียน ๆ ดี อิอิ  ;D

cd ของลุงอยู่ที่ผมครับ เดี๋ยวเจอกันคราวหน้า แล้วจะพกไปให้ครับลุง ;D
รถผม เพราะแล้ว