ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ พูดคุยเรื่อง เครื่องเสียงบ้าน  (อ่าน 195008 ครั้ง)

V13

• ซี5
ใช่ครับแต่ก่อนรุ่น es 11 เล่นกันมาก  เค้าว่ามันเลือกขาตั้งนะครับ ส่วนใหญ่จะใช้กับขาตั้งของ epos เอง ตอนนี้เห็นมีรุ่นใหม่พวก m5i m12i soundbox เป็นตัวแทนขายอยู่ครับ
เสียงน่าจะดีนะครับ โดยเฉพาะ m5i เห็นชมกันมาก แต่ไม่เคยลองเหมือนกันครับ   :-[

win144

• ซี5
น้องวินครับ ผมจำได้ว่าน้องวินบอกว่า ในห้องมีพื้นที่ไม่มากนัก ลำโพงตัวนี้ดูใหญ่พอสมควรนะครับ  ลองดูลำโพง bookshelf ขนาด size ไม่ใหญ่มากดีกว่าไหมครับ

OH..ผมคิดว่าแบบนี้คือ แบบ bookshelf ซะอีก เพราะเห็นว่ามันมี stand ตามรูปให้อะ..

Micro Precision Enthusiast No. 7

win144

• ซี5
m5i หล่อแฮะ
Micro Precision Enthusiast No. 7

ลุงขี้เมา

• ซี5
เข้ามาแสดงความยินดีกับ Wharfedale EVO-30 ของหมอซ้ายครับผม  :D :D :D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ขอบคุณคับลุง.....ที่สำคัญต้องขอขอบคุณ น้ากลม น้ามินนี่ คุณแฮ้ก ( เพื่อนมินนี่ ) น้าเคี้ยง  ที่ไปช่วยเลือก ช่วยฟัง ช่วยยก จนได้ลำโพงตัวนี้มา ซาบซึ้งมาก ๆ เลยครับ    :(
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ได้ลำโพงแล้วเหรอครับ ยินดีด้วยครับ  :D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

kamol

• ซี5
หมอลองอ่านความเห็นคนอื่นดูครับ ว่าตรงกับที่พวกเราได้ฟังมาจริงๆ หรือปล่าว

http://www.audioreview.com/mfr/wharfedale/floorstanding-speakers/evo-30/PRD_300132_1594crx.aspx
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ขอบคุณคับลุง.....ที่สำคัญต้องขอขอบคุณ น้ากลม น้ามินนี่ คุณแฮ้ก ( เพื่อนมินนี่ ) น้าเคี้ยง  ที่ไปช่วยเลือก ช่วยฟัง ช่วยยก จนได้ลำโพงตัวนี้มา ซาบซึ้งมาก ๆ เลยครับ    :(

เมื่อวานนี้พอเอาน้อง warf กลับไปต่อหลอดของหมอช้าย ได้ฟังเสียงแล้วปลื้มแทน ในที่สุดน้องหลอด Primaluna ก็หาเนื้อคู่จนเจอครับ :(
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
ขั้นต่อไป จัดห้องใหม่  :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ทำห้องฟังเลยครับ :-\
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

kamol

• ซี5
ทำห้องฟังเลยครับ :-\

มาแรงนะเนี่ย น้องหมอ

• ซี5
  • -*-
สร้างบ้านเรยดีไม๊ ยุกันนัก พวกนี้  ???
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
สร้างบ้านเรยดีไม๊ ยุกันนัก พวกนี้  ???

จัดไปครับหมอ น้าๆ จะได้ไปสิงบ้านหมอกัน :D
รถผม เพราะแล้ว

• ซี5
  • -*-

จัดไปครับหมอ น้าๆ จะได้ไปสิงบ้านหมอกัน :D

นี่ประชดดดดดดดดดดดดดดค้าบบบบ  O0 O0

V13

• ซี5
ยินดีด้วยคร้าบ หมอเล่นของหนักเลยนะ จับคู่กับ rega และ Primaluna คงจะหวานน่าดู เสียงเป็นยังไงมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ อย่างนี้ต้องฉลอง :D