ผู้เขียน หัวข้อ: Morel Dotech Ovation  (อ่าน 128454 ครั้ง)

Admin

• Administrator
  • ซี5
Re: Morel Dotech Ovation
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 03/02/10 16:43:29 »
ผม น้ามิน น้าดนัย แล้วก็ หมอ เข้าไป แต่ว่าน้าดนัยลากให้หมอพาไปฟังเครื่องเสียงบ้านที่ห้องหมอครับ
ครับคนอื่นยังไม่ได้คุยกัน

จริงๆ น้าดนัยตอนนี้ อยู่ที่ร้านแล้วครับ

คุณต้น ใจเย็นๆครับ พอดีตอนนี้เฮียวุ่นๆ มากๆเลยครับ ร้านใหม่ ร้านเดิม ผมบอกเฮียแล้วครับ เฮียบอกว่าเดี๋ยวคืนนี้ทำราคาให้  :)

ขอบคุณครับ ร้านที่บ้านโป่ง ใช่อยู่เยื้องๆกับทางเข้า คลองบางตาลหรือเปล่าครับ หรืออยู่ที่โรงสีเลยครับ

สาขาบ้านโป่ง ถ้ามาจากกทม. ผ่านนครปฐมพอเลยมาหน่อย ชิดซ้ายขึ้นสะพานเข้าป้าย บ้านโป่ง กาญจนบุรี พอลงสะพานมาก็ชิดซ้ายได้เลยครับ

อยู่ติดๆกับร้านของของชำใช่ไหมครับ ( แปลว่าอยู่เยื้องๆกับทางเข้าคลองบางตาล บ้านเกิดผมเองครับ )

เข้าใจถูกต้องแล้วครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/02/10 16:51:12 โดย ช่างอู๊ด »

V13

• ซี5
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 03/02/10 16:48:18 »
อาทิตย์นี้งานยุ่งมาก ฝากน้ามิน น้ากมล กับลุง test morel elate แล้วมาเล่าผลให้ฟังบ้างนะครับ  ;)

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 03/03/10 01:39:58 »
อาทิตย์นี้งานยุ่งมาก ฝากน้ามิน น้ากมล กับลุง test morel elate แล้วมาเล่าผลให้ฟังบ้างนะครับ  ;)

วันนี้ลองเทียบกับ Hybrid Ovation II แล้ว ข้อดี Elate กลางเปิด แหลมละเอียด และ สะอาดกว่า ครับ สมราคาค่าตัว แต่ เวลาลองเล่น น้อยไปหน่อย เดี๋ยวขอลองยาวๆ จะ Confirm ให้ครับ

ปล. ลองฟังเสียงจริงได้ทุกวันครับ AB Test เพลงต่อเพลง กับ Hybrid ได้เลยครับ  ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 03/03/10 02:47:08 »
Morel Elate 6 เสียงดีมากๆ เนื้อเสียงสะอาด เสียงร้องเปิด ฟังแล้วใจละลาย ยิ่งจับกับ แอมป์หลอด

เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับคุณกอล์ฟครับ แต่ผมว่า Morel Elate Limited Edition เหมาะกว่านะครับ เสียงของ limited edition ยังเหนือชั้นกว่าพอควร
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 03/03/10 06:09:27 »
แต่ถ้าให้เทียบราคาแต่ละตัวเป็นไงบ้าง กับเสียงที่เปลี่ยนไป
Dotech Ovation หมื่นต้น
Hybrid Ovation II หมื่นกลาง
Elate ไม่รู้ราคา
Elate Limited Edition ไม่รู้ราคา
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 03/03/10 07:25:55 »
Elate สองหมื่นกลาง
Elate Limited Edition สี่หมื่น   :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 03/03/10 07:40:30 »
ประธาน Morel มาตอบเองเลยนะครับ ;D ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 03/03/10 07:43:18 »
แหม ตอบเท่าที่รู้อ่ะเฮีย

ส่วนตำแหน่งประธาน ตอนนี้ผมรอสละ ส่งมอบแล้วครับ

มีน้าท่านนึง จะลง Morel 3 ทาง+SE 2 ตัว ------> นี่สิ ตัวพ่อของแท้ ชิมิครับ เฮีย  :o

มะช่ายผมน้า.........น้าอีกท่าน  ???

ส่วนเรื่องแนวเสียงผมเรียงอย่างงี้ดีกว่า  เป็นสเกล

เพลง pop,hiphop ----> เพลงเน้นเสียงร้อง,vocal jazz

Dotech -------------------------> Elate LE ( ไล่ตามรุ่นเลยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/03/10 07:46:16 โดย น้าลีลา...โลเล...ยึกยัก »
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 03/03/10 08:21:47 »

ส่วนตำแหน่งประธาน ตอนนี้ผมรอสละ ส่งมอบแล้วครับ

มีน้าท่านนึง จะลง Morel 3 ทาง+SE 2 ตัว ------> นี่สิ ตัวพ่อของแท้ ชิมิครับ เฮีย  :o

มะช่ายผมน้า.........น้าอีกท่าน  ???

ส่วนเรื่องแนวเสียงผมเรียงอย่างงี้ดีกว่า  เป็นสเกล

เพลง pop,hiphop ----> เพลงเน้นเสียงร้อง,vocal jazz

Dotech -------------------------> Elate LE ( ไล่ตามรุ่นเลยครับ)

ใครหว่า.. ???

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 03/03/10 08:40:21 »

ใครหว่า.. ???

5555 ตัวละครลับ...  :D :D
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

V13

• ซี5
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 03/03/10 09:15:34 »
ได้โอกาสจะเข้าไปฟังครับ ตอนนี้ที่ร้านมี Morel ให้ลองแทบจะครบทุกตัวแล้วนะครับ เยี่ยมจริงๆ  ;D 

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 03/03/10 09:27:38 »

ประธาน ก็ยังคือ ประธานอยู่ดีครับ  ........... จนกว่าจะครบวาระ แล้ว ให้สมาชิกเลือกกันใหม่........ เลือกใหม่แล้ว ก็อาจเป็นคนเดิมก็ได้ ...........  ;D

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 03/03/10 09:30:02 »
555 สละประธาน MOrel ได้ไหมครับ ขอรับตำแหน่ง ประธานตลกคาเฟ่ แทน เพราะสมาชิกร่วมแก๊งค์เยอะมาก เดิมมีแค่ ลุง มินนี่ น้ากลม  เด๋วนี้เริ่มมี น้องหมอ  น้าโอ๋ น้าตูน มากันอัก

รวกลุ่มทีไร ตลกคาเฟ่ ยังอาย  ;D

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 03/03/10 09:49:41 »
Elate สองหมื่นกลาง
Elate Limited Edition สี่หมื่น   :o

ขอบคุณครับ
2ตัวแรกราคาไม่โดดกันมาก  ;D
พอตัวที่3เริ่มทิ้งห่าง  :P
ตัวที่4ยิ่งแล้วใหญ่  :o :o :o
แล้วถ้าไปsupremo picoloล่ะก็ บรื๊อออออออ
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 03/03/10 09:57:54 »
จริงๆ เรายังไม่เคยเห็น ศักยภาพเต็มที่ของ Morel LE เนื่องจากเท่าที่เคยลองกันมา ใช้ Amp Steg ตัวเดียว  เสียงก็ไพเราะมากระดับหนึ่ง  แต่ดูจากโครงสร้างลำโพงรุ่นนี้ผมว่า น่าจะไปอีกไกล ถ้าได้ แอมป์ที่กำลังดีๆ ขับเช่น Mosconi , Arc SE ผมเชื่อว่า Morel Elate Limited Edition น่าจะฟังเพลงมีจังหวะได้ดีด้วย เพราะว่า กรวยทำจาก เคฟล่า  ถ้ามีโอกาสอาจจะรบกวนเฮียนพขอลองต่อ Elate Limited กับ Arc SE สักครั้งครับ  แต่ถ้าไม่สะดวก ก็ไม่เป็นไรนะครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.