ผู้เขียน หัวข้อ: โรงเรียนรวมเด็กซน  (อ่าน 111313 ครั้ง)

ลุงขี้เมา

• ซี5
Re: โรงเรียนรวมเด็กซน
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 03/03/10 01:11:34 »
อาไรวะเนี่ย น้าลีลา ลงทุน ขนาดนี้เพื่อมาแซวผมเลยหรือเนี่ย   ว่าแต่ผม ตัวเองอ่ะ โดนทั้ง แอมป์ ทั้งซีดี และต่อไปลำโพงอีก ยอดพุ่งกระฉูดกว่าผมเยอะนะเนี่ย 5555  แต่อย่างว่าอะนะ  หมอฐานะดี แค่นี้ จิ๊บๆ  ;D

คอนเฟิร์มครับ ;D
ใช่ๆ ทำมาเนียน  ;D ;D  system ตอนนี้ราคาแซงหน้าผมไปเลย ขนาดพึ่งเล่นนะเนี่ย
แสดงว่าผมคาดการณ์ไม่ผิดว่าถ้าเล่นเครื่องเสียงรถกันขนาดนี้เล่นบ้านนี่ไม่เหลือ....ตังค์ ;D ;D ;D ;D ;D

น่ากลัวจัง ...........  :'( :'( :'( ยิ่งตอนนี้ ซนๆ อยู่ด้วย   ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/03/10 01:46:22 โดย ลุงขี้เมา »

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 03/03/10 08:45:20 »
ไม่ยุ่งเครื่องเสียงบ้านดีกว่า  กลัวจะต้องขายรถซื้อเครื่องเสียง  :'(
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 03/03/10 09:30:00 »
ไม่ยุ่งเครื่องเสียงบ้านดีกว่า  กลัวจะต้องขายรถซื้อเครื่องเสียง  :'(
รถน้าเนสนี่ก็ฟังแทนเครื่องเสียงบ้านได้แล้วครับ แนะนำให้ซื้อเก้าอี้ la-z-boy มาเปลี่ยนเอา switching มาต่อเปิดแอร์นอนฟังในรถเลยครับ ;D ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 03/03/10 09:30:58 »
ถูก รถน้าเนสอ่ะ ขอเอาเก้าอี้ชายหาด มากางนอนฟังแระ  :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 03/03/10 10:15:52 »
ตอนนี้ เด็กซนช้าย กำลังกระเหี้ยนกระหือรือ จะไปเอา Rega Apollo ที่วางมัดจำไว้ และมองหาลำโพงคู่ใจคู่ใหม่

ส่วน เด็กซน โอ๋ ก็กำลัง คัน CD Player เครื่องใหม่

ลุงขี้เมา ตอนนี้ซนกว่าใคร ซนทั้งในรถ และมีแนวโน้มจะมาซนกับเครื่องบ้านด้วย จะหอบแอมป์ อองเคียวที่บ้าน มาลองกับลำโพง Monitor Audio RX1 เผื่อเข้ากันได้ จะสอยลำโพงมาฟังไปพลางๆ รออัพระบบ

น้ามิน กำลังดื่มด่ำกับความหวานของเครื่องบ้าน เร็วๆ นี้อาจมีอัพทั้งในรถ ทั้งในบ้าน เปลี่ยนแนวจากหนุ่มขาร๊อค มาเป็นคอหวาน

หมอ Celebro ในรถกำลังมองหา ลำโพง hi end สักคู่หนึ่งมา match กับ mosconi 100.2 และไปถอย cd Rega Apollo มาเรียบร้อย

ส่วนผม กำลังจะเอาสายสัญญาณ PSI มาต่อกับเครื่องบ้านเร็ว ๆนี้
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 03/03/10 10:21:14 »
เฮ้อ ...... ซนกันจิ้ง ...... เฮียละเหนื่อย  ;)

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 03/03/10 10:41:40 »
เฮ้อ ...... ซนกันจิ้ง ...... เฮียละเหนื่อย  ;)
ลุงก็น่าจะเหนื่อยนะครับ เห็นจูนกันทีวิ่งขึ้นลงรถกันไม่รู้กี่เที่ยว
น่าจะมีที่ปรับ gain ที่พวงมาลัยเนอะจะได้ปรับได้ง่ายๆ :)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 03/03/10 10:46:26 »
ลุงก็น่าจะเหนื่อยนะครับ เห็นจูนกันทีวิ่งขึ้นลงรถกันไม่รู้กี่เที่ยว
น่าจะมีที่ปรับ gain ที่พวงมาลัยเนอะจะได้ปรับได้ง่ายๆ :)

5555 ถ้ามีปรับ gain ที่พวงมาลัยแล้ว ลุงจะไม่ปรับกันทั้งวันเลยเหรอครับ  ;D
รถผม เพราะแล้ว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 03/03/10 10:50:16 »
น้ามินนี่ก็ด้วยแหล่ะ

เจอกันทุกครั้ง

น้ามินนี่ "หมอ ๆ ๆ ๆ  เดี๋ยวมาฟังรถผมหน่อยดิ ผมจูนใหม่แระ"

น้าลีลา "ได้ ๆ น้ามิน ยินดี ๆ ไหน ๆ คราวนี้อะไรเปลี่ยนอีก" (คิดในใจ ทำไรอีกแว้ว วัน ๆทำงานป่าววเนี่ย นั่งจูนตลอด มือคันจิง ๆ )

อิอิ ล้อเล่นนะน้ามิน น้ามินจูนเก่งอ่ะ ผมมายังไงก็ไปอย่างงั้น ไม่กล้าซน กลัวพัง  ???
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 03/03/10 10:51:39 »
ติด bit one ครับ จะได้ไม่ต้องขึ้นๆลงๆ รถบ่อยๆ อิอิอิ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 03/03/10 10:52:04 »
น้ามินนี่ก็ด้วยแหล่ะ

เจอกันทุกครั้ง

น้ามินนี่ "หมอ ๆ ๆ ๆ  เดี๋ยวมาฟังรถผมหน่อยดิ ผมจูนใหม่แระ"

น้าลีลา "ได้ ๆ น้ามิน ยินดี ๆ ไหน ๆ คราวนี้อะไรเปลี่ยนอีก" (คิดในใจ ทำไรอีกแว้ว วัน ๆทำงานป่าววเนี่ย นั่งจูนตลอด มือคันจิง ๆ )

อิอิ ล้อเล่นนะน้ามิน น้ามินจูนเก่งอ่ะ ผมมายังไงก็ไปอย่างงั้น ไม่กล้าซน กลัวพัง  ???

ไม่หรอกหมอ ผมอะ ขามั่ว เลยต้องให้หมอมาช่วยฟังไงว่าดีมั้ย ;D
รถผม เพราะแล้ว

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 03/03/10 14:36:27 »

รถน้าเนสนี่ก็ฟังแทนเครื่องเสียงบ้านได้แล้วครับ แนะนำให้ซื้อเก้าอี้ la-z-boy มาเปลี่ยนเอา switching มาต่อเปิดแอร์นอนฟังในรถเลยครับ ;D ;D ;D

เง้อ ยังงัยก้อสู้เครื่องเสียงบ้านไม่ได้หรอกครับ ยังห่างชั้นกันอะ..

ทำเครื่องบ้าน ยังงัยก้อไม่มีเวลาฟังชัวร์ ดังนั้นดูสมาชิกอัพกันไปดีกว่า ผมตาปริบๆๆๆๆๆๆ

ถูก รถน้าเนสอ่ะ ขอเอาเก้าอี้ชายหาด มากางนอนฟังแระ  :o

ผมไม่ได้ฟัง Bossa นะหมอฯ แหมๆๆๆ
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 03/03/10 17:39:48 »
เก้าอี้ชายหาด เหมาะกับรถ (ใส่ลำโพง) หอยครับ   หาดกับหอย เข้ากันดี

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 03/03/10 22:42:48 »
เก้าอี้ชายหาด เหมาะกับรถ (ใส่ลำโพง) หอยครับ   หาดกับหอย เข้ากันดี
งั้นไม่เอาแล้วครับ ไม่อยากนั่งเก้าอี้ชายหาดขับรถ ;D ;D ;D

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 03/06/10 00:02:52 »
เก้าอี้ชายหาด เหมาะกับรถ (ใส่ลำโพง) หอยครับ   หาดกับหอย เข้ากันดี
งั้นไม่เอาแล้วครับ ไม่อยากนั่งเก้าอี้ชายหาดขับรถ ;D ;D ;D

หมอTAT ......  วันนี้ Mosconi ลุงหายดื้อแล้ว ............. ขากลับ ขับกับบ้าน มันเพราะขึ้นเยอะเลยยยย.......... ตั้งแต่เจอ Prologue 1 กับ Vianna มา 555  ;D ;D ;D

ปล. หมอซ้าย ยืนยันคำเดิมนะ Vianna Vianna + Creek ............ แล้วเอา Prologue มาทางนี้ ....... ให้หมื่นห้าเลยเอ้า   ;D ;D ;D